Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ผมมีเรื่องหารือครับ
Author Message
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
RE: ผมมีเรื่องหารือครับ
LittleNomad Wrote:
Code:
คุณpood
รูปที่น้า Littlenomad ลงใว้ใน blogspot สวยกว่า National Geographic อีกครับแต่ทำไมมันเล็กจังเลย
อยากเห็นรูปใหญ่กว่านี้หน่อยครับ(แต่คงต้องลง watermark ใว้ด้วย)

ถ้าว่างฯเอามาลงกระทู้ท่องเที่ยวจะเป็นพระคุณอย่างยิ่งครับ

ขอบคุณครับ กับคำชม...

ึความจริงรูปใน blogspot เป็นอีกหนึ่งในช่องทางที่ผมติดต่อกับเพื่อนชาวต่างชาติ คือเป็นช่องทางสำหรับจะรู้กันว่าผมไปทำงานอะไรกลับมา (ลงรูปตัวอย่าง) แล้วเขาก็จะเมลล์มาสอบถามรายละเอียด...

...ส่วนกรณีรูปใน blog. ค่อนข้างเล็ก เป็นเพราะปกติ นอกจากอาชีพเขียนหนังสือในบ้านเราแล้ว ผมถ่ายรูปหากินด้วยการขายให้กับ Photo Bank หลายแห่งในต่างประเทศ จึงลงด้วยขนาดพิกเซลค่อนข้างเล็ก เพื่อป้องกันถูกนำไปใช้โดยพละการ... - - แต่สำหรับมิตรสหาย ถ้าอยากได้ไปติดหน้าห้องน้ำ ผมยินดีส่งต้นฉบับให้โดยไม่คิดมูลค่าเลยครับ...

...สำหรับกระทู้ท่องเที่ยว จะพยายามครับ แต่ผมแทบไม่มีเวลา - - กลับกรุงเทพฯ แต่ละครั้ง งานกองท่วม และไหนจะต้องทำงานล่วงหน้าก่อนออกเดินทางอีก... อย่างเช่นอาทิตย์ที่ผ่านมา ผมเข้านอนไม่ต่ำกว่าตีสี่เกือบทุกคืน เพราะต้องรีบสะสางงานให้เสร็จก่อนจะเดินทางศุกร์นี้... ขนาดสิ่งที่อยากทำมาก ๆ ในตอนนี้ คือไปซื้อแอมป์ ก็ยังไม่ได้ไป... อยากจะหาเวลาไปเรียนดนตรีเพิ่มเติม ก็คงหมดสิทธิ์เพราะไม่มีที่ไหนเขารับคนที่ไม่มีเวลาต่อเนื่อง...เฮ้อ...

อย่างไรก็ตาม จะพยายามหาเวลามาโพสรูป...เมื่อไหร่เมื่อนั้นนะครับ...

คืนหนึ่ง..นอนดูเรื่องจริงผ่านจอ
จ๊ะเอ๋กันกับพี่Littlenomadโดยบังเอิญ...โตะจายหมดเลย

หล่อ เข้ม หนวดเคราเฟิ้ม น้ำเสียงจริงจัง...เนื้อเรื่องน่าติดตาม...รอแล้วรอเล่า จะดูมาดพี่อีก แต่มีนิดเดียว ผมเลย..เลย....คร่อกกกกกกก Tongue
============ เพื่อความบันเทิง =============

26-11-2007, 19:19
Website Find Like Post Reply
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

Likes Given: 0
.::.pOoH.::. Wrote:
povation Wrote:ว่าจะทัก avatar น้าป๋อหลายวันละครับ ว่าขาดหน้าน้าป๋อกะน้องปั๊ง จะได้ครับ 4 คนSmile

povation Wrote:ทรงผมทรงเดิมนี่นะ????

.::.pOoH.::. Wrote:[quote=povation]
ทรงผมทรงเดิมนี่นะ????

ทรงนี้ล่ะครับ จ๊าบบบ~~~

ป.ปลาเหมือนกันหมดเลยดีกว่าค่ะ 4 คน ป๋อ ปุ๊ ปิ๊ง ปั๊ง !!!! Smile
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
26-11-2007, 21:52
pinkuitarz Offline
แก๊งสาวซ่าส์..ฮาระเบิด!!

เห็นด้วยกับแม่ค่ะ อิอิ~ Wink
[Image: Cute-hi5-39.gif]

26-11-2007, 22:08
pinkuitarz Offline
แก๊งสาวซ่าส์..ฮาระเบิด!!

Teeraparp Wrote:ช่วงหลังๆ พวกเราโพสกันค่อนข้างเยอะ สนิทกันมากขึ้น เพราะเราคอเดียวกัน คุยกันบ่อยๆ บางกระทู้ก็ออกแนวติด Rate แต่ผมมาคิดว่า web เรา ไม่ได้มีแต่ผู้ชาย ทโมนคุยกันเท่านั้น

เรา ยังมี เด็ก สตรี และ คนชราอยู่ด้วย ผมเป็นห่วงเด็กๆ ครับ ส่วนสตรีก็ห่วงบ้าง แต่หลายๆท่านก็บรรลุนิติภาวะกันแล้ว ส่วนคนชรา ผมไม่ห่วงเลย

ผมเข้าใจว่าเราก็ฮากันไปครับ ผมก็ฮา คราวนี้ถ้าเด็กๆมาอ่านผมว่าบางกระทู้มันไม่น่าอ่านเท่าไหร่ครับ เอาเป็นว่าถ้าติด Rate กันเยอะๆ PM คุยกันดีไหม

อันนี้ผมหารือน๊ะครับ ผมอาจซีเรียสเกินไป แต่ไม่ได้มีเจตนาเป็นอย่างอื่น

ค่ะก็...ไม่รู้จะบอกว่าอะไรอ่ะค่ะ ปิ๊งมีความรู้สึกว่า.. ปิ๊งเป็นเด็กคนเดียวที่อยู่ในบ้านฟ้านี้ คือเข้าใจว่ามีเด็กคนอื่นด้วย ไม่ว่าจะเป็น thanaboom Benbadin...ฯลฯ แต่เค้าก็ไม่ค่อยได้เข้าบอร์ดกันนานมากพอสมควรแล้ว ก็มีปิ๊งเนี่ย ใช่มั้ยคะ?? ทีนี้...บางกระทู้ที่มันต้องเซ็นเซอร์น่ะค่ะ ปิ๊งก็ไม่ค่อยได้เข้าไปดูหรือโพสท์ต่อมากเท่าไหร่ และอาจจะแยกออกได้ว่า เรื่องไหนเป็นอะไร ยังไงด้วยนะคะ และบางครั้งยังรู้สึกเลยว่า ในเมื่อเป็นเด็กคนเดียวอย่างนี้ ถ้าปิ๊งจะตัดปัญหาโดยการไม่ต้องเข้ามาโพสท์อะไรมากมายถ้าไม่จำเป็น จะดีกว่ามั้ย ไม่เป็นตัวถ่วง(ผู้ใหญ่) ด้วย

และก็เข้าใจอีกว่า.. จุดประสงค์มันไม่ใช่ตรงที่ปิ๊ง แต่มันคือ อยากให้เว็บนี้ มีการโพสท์กันอย่างระวังนิดนึง ระงับคำที่มัน...ใช่มั้ยคะ ...นั่นแหละค่ะ Smile

ปิ๊งเองก็ไม่ได้เล่นเว็บบอร์ด/กระทู้แค่เว็บนี้นะคะ อิอิ ปิ๊งติดเว็บอื่นด้วยค่ะ Tongue เช่น
http://www.magcartoon.com ไรเงี้ยอ่ะค่ะ คุยกันเรื่องทั่วๆไป Big Grin

แต่ยังไงก็จะคอยเป็นกำลังใจให้น้าเว็บอีกแรงนะคะ รักบ้านสีฟ้าค่ะ...(เกี่ยวมั้ย!?!) Rolleyes
[Image: Cute-hi5-39.gif]

(This post was last modified: 26-11-2007, 22:38 by pinkuitarz.)
26-11-2007, 22:36
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

ฉลาด แหลมคม สมแล้วที่เป็นทายาทเต่า ตุ๊ก ตุ๊ก~~

ป.ล. Binladin มาได้ยังไงครับน้องปิ๊ง....ปล่อยท่านไปสู่..เถิด Big Grin
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
26-11-2007, 22:40
Find Like Post Reply
LittleNomad Offline
un-assignment

Code:
น้าLabour
คืนหนึ่ง..นอนดูเรื่องจริงผ่านจอ
จ๊ะเอ๋กันกับพี่Littlenomadโดยบังเอิญ...โตะจายหมดเลย

หล่อ เข้ม หนวดเคราเฟิ้ม น้ำเสียงจริงจัง...เนื้อเรื่องน่าติดตาม...รอแล้วรอเล่า จะดูมาดพี่อีก แต่มีนิดเดียว ผมเลย..เลย....คร่อกกกกกกก

รายการนั้น ผมเป็นเพียงแขกรับเชิญ... รอปีหน้า อาจจะต้องโตะจายทุกอาทิตย์...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
26-11-2007, 23:24
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

pood Wrote:รูปที่น้า Littlenomad ลงใว้ใน blogspot สวยกว่า National Geographic อีกครับแต่ทำไมมันเล็กจังเลย
อยากเห็นรูปใหญ่กว่านี้หน่อยครับ(แต่คงต้องลง watermark ใว้ด้วย)

ถ้าว่างฯเอามาลงกระทู้ท่องเที่ยวจะเป็นพระคุณอย่างยิ่งครับ

Confirm ครับน้ากฤษณ์.......ในหนังสือของน้าอ้วน " Travel Guide" มีภาพสวย ๆ อีกเพียบเลย...... คือเผอิญวันที่ไปบ้านเต่า ผมหยิบติดมือมาครับ แล้วเดี๋ยวไปบ้านเต่าคราวหน้า จะเอาไปคืนครับ เพราะผมชอบอ่านหนังสือประเภทนี้อยู่แล้วครับ ด้วยความที่ชอบไปเที่ยว แต่หลาย ๆ อย่างไม่เอื้ออำนวย เลยทำให้ปีนึงไปได้ไม่กี่ครั้ง.....พอได้อ่าน ก็เหมือนว่าได้เที่ยวไปด้วย...

มีคอลัมน์นึง เขียนเกี่ยวกับ ... เมือง Sisily เมืองหนึ่งของอิตาลี....ผมไม่รู้ว่า ที่เมืองนั้นสภาพอากาศปกติ เป็นอย่างที่ปรากฏในหนังสือหรือไม่....แต่ถ้าเป็น....โอวมันช่างเป็นเมืองที่น่าอยู่มากครับ...และอีกหลาย ๆ คอลัมน์ ที่น่าสนใจ

แต่ผมไปเห็น คนปั่นจักรยาน....ส่งโปสการ์ดมาลงในหนังสือ....ลงชื่อในโปสการ์ดว่า Nomad .... เลยอยากถามว่า ใช่น้าอ้วนรึปล่าวครับผม
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
26-11-2007, 23:29
LittleNomad Offline
un-assignment

คุณTherock ครับ... ความจริงเรื่องไปเที่ยวไปเดินทาง ผมว่าใช้จ่ายน้อยกว่าเลี้ยงน้องกีฯ (กีต้าร์)... เชื่อไหมครับ สินสอดค่าตัวแต่ละนาง (อย่างขี้เหร่ ๆ) ที่พวกเราเอามากอด สามารถเดินทางท่องหิมาลัยเป็นเดือน!!! - - จึงไม่ต้องเอ่ยถึง ค่าตัว "อ้ายอ้วน" ที่กำลังเป็นท้อปปิกของอีกกระทู้หนึ่ง ว่าสามารถไปท่องอะลาสก้าหรือเปรูได้สบาย ๆ

แต่ก็นั่นแหละ ไปเที่ยวเดี๋ยวก็หมด สู้คว้าสาวกีฯ มากอด มาดีด วาง ๆ ซุก ๆ ยังไงก็ยังอยู่กับเรา - จริงไหม...

...สำหรัชื่อ Nomad ในโปสการ์ดที่คุณพูดถึง ไม่ใช่ผมครับ แต่เป็นน้องคนหนึ่ง ซึ่งตัดสินใจลาออกจากครูชนบท แล้วขี่จักรยานออกท่องโลก (ออกจากประเทศไทยไปเมื่อเดือนเมษายน ขี่เข้าจีน ไปทิเบต ออกเนปาล ตอนนี้ส่งข่าวมาว่าอยู่ที่เมืองโกล์กะต้า ในอินเดีย)
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
26-11-2007, 23:41
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
pood Wrote:อย่างผมนี่อยากรู้เหมือนกันว่า Lowden โรงงานใหม่กับโรงงานเก่านี่เสียงมันต่างกันหรือเปล่าแต่คงไม่มีโอกาสใด้ลองเองหรอก ใครอยากริวิวอะไรมายืมกีต้าร์ผมไปลองใด้เลยนะครับแต่ห้ามยืมเป็นปีก็แล้วกัน

ถ้ามีใครมายืมไป Review ขอตามไปด้วยนะครับ อยากฟังreview สดๆ รับรอง ไม่ดื้อ ไม่งอแง ไม่รบกลับบ้าน อิอิ..
ผมก็ล่ะอยากรู้จริงๆ ว่ามันดียังไง???

pood Wrote:เรื่องน่ารู้อื่นฯก็มีมากมายนะครับที่หาอ่านที่ใหนไม่ใด้อย่างเรื่องขนมไทยเป็นต้น

เรื่องนี้ก้เป็นอีกเรื่องที่ ผมก็ล่ะอยากรู้จริงๆ ว่ามันดียังไง???
(This post was last modified: 27-11-2007, 00:56 by SARUN.)
27-11-2007, 00:39
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
Maow Wrote:เรามาช่วยกันนะครับ ถ้าใครมีบทความอะไรดีๆ เกี่ยวกับดนตรีหรือกีต้าร์ก็เอามาให้เพื่อสมาชิกได้อ่านแล้วก็ได้เก็บไว้เป็นสำเนาบ้างครับ สมมติว่า 1 อาทิตย์เรารู้เรื่องประวัติดนตรี หรือเครื่องดนตรี สัก 1 เรื่อง ผมเชื่อว่าปีหนึ่งเราก็จะรู้มากกว่า 50 เรื่อง แล้วอย่างนี้พวกเราก็เปรียบเสมือนกับฐานข้อมูลเคลื่อนที่ก็ไม่ปาน ใช่ไหมครับ

ผมเชื่อว่า ทุกคนมีความสามารถเขียน Review กันได้ทุกคน เชื่อผมดิ......
อย่างน้อย...
ก็เรื่องกีต้าร์ตัวเก่งของคุณไง.....
อะไร ??? ที่ทำให้คุณต้องเก็บหอมรอมริบ เป็นพัน เป็นหมื่น หรือเป็นแสน หรือ ต้องเสียเวลาตามหามานานสนนาน เพื่อให้ได้ครอบครองมันมา...มันมีดีอย่างไร มันมีคุณค่าอย่างไร สำหรับคุณ???
ผมมักชอบถามลัษณะนี้ บ่อยๆ กับหลายๆคน เพราะ อยากรู้จักมัน ในแง่มุมต่างๆ แต่หลายๆคน เหล่านั้น ก็มิกล้าจะเผยแพร่ ผ่าน web ด้วยเหตุผลที่ว่า "มานเป็นความชอบส่วนตัวของเขาเอง แต่เกรงว่าจะไม่ถูกใจใคร เด๋ยวเขาหมั่นไส้เอา " ก็น่าเห็นใจครับ ...แต่ผมก็ยังยืนยันที่เป็นคนนึง ที่ยังอยากอ่าน ความเห็นของหลายๆคนอยู่ดี ถึงแม้ว่าจะเป็นความชอบส่วนตัวก็ตาม...และรับรองไม่หมั่นไส้ใครด้วย อิอิอิ
(This post was last modified: 27-11-2007, 01:02 by SARUN.)
27-11-2007, 00:55

Forum Jump: