Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ผมมีเรื่องหารือครับ
Author Message
Teera Offline
VIP member

Likes Given: 4
ผมมีเรื่องหารือครับ
ช่วงหลังๆ พวกเราโพสกันค่อนข้างเยอะ สนิทกันมากขึ้น เพราะเราคอเดียวกัน คุยกันบ่อยๆ บางกระทู้ก็ออกแนวติด Rate แต่ผมมาคิดว่า web เรา ไม่ได้มีแต่ผู้ชาย ทโมนคุยกันเท่านั้น

เรา ยังมี เด็ก สตรี และ คนชราอยู่ด้วย ผมเป็นห่วงเด็กๆ ครับ ส่วนสตรีก็ห่วงบ้าง แต่หลายๆท่านก็บรรลุนิติภาวะกันแล้ว ส่วนคนชรา ผมไม่ห่วงเลย

ผมเข้าใจว่าเราก็ฮากันไปครับ ผมก็ฮา คราวนี้ถ้าเด็กๆมาอ่านผมว่าบางกระทู้มันไม่น่าอ่านเท่าไหร่ครับ เอาเป็นว่าถ้าติด Rate กันเยอะๆ PM คุยกันดีไหม

อันนี้ผมหารือน๊ะครับ ผมอาจซีเรียสเกินไป แต่ไม่ได้มีเจตนาเป็นอย่างอื่น
26-11-2007, 09:27
Find Like Post Reply
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
RE: ผมมีเรื่องหารือครับ
ผมเห็นด้วยครับน้าทีละภาพ
จะได้เป็นเวปที่สุภาพจริงๆ ตามเจตนารมณ์ที่พวกเรายึดถือกันคือ
ปรึกษากันเรื่องกีต้าร์ และคุยกันแบบผู้ใหญ่ และสุภาพ
สบายใจทั้งผู้อ่านและผู้หาข้อมูลกีต้าร์ครับ
26-11-2007, 09:37
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

Likes Given: 0
กราบเรียน ท่านน้า ๆ ครับ

อนึ่งปัญหานี้ผมเคยได้ เคยอ้างเอ่ยกับทางคุณน้า Maow มาบ้างเล็กน้อยพอสมควรครับ....และเห็นด้วยเป็นอย่างสูงที่ อยากให้เวปบอร์ดของเรา เป็นเวปบอร์ดสีขาว ปราศจากยาเสพติดและการพนันขอรับ (ฮรึ๋ยยยย นั่นมันโรงเรียนสีขาวแล้ว) ซึ่งเท่าที่เคยสรุปกันกับคุณน้า Maow เล่น ๆ ก็คือเราสนิทกันครับ เลยทำให้อาจจะมีคำพูดบางคำไม่เหมาะสม...

ผมจะกลับตัวเป็นคนดีครับ ฮือ ฮือ !!!! T.T ผมผิดไปแล้วครับ....อิอิ

ป.ล. ล้อเล่นนะครับ.... เรามาช่วยกัน ครุ่นคิดถึงคำโพสต์ ก่อนกด Post ก่อนก็ดีครับ....."สบายใจทั้งผู้อ่านและผู้หาข้อมูลกีต้าร์ครับ" ตามที่น้า maow ว่าครับ
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
26-11-2007, 09:47
san Offline
สัน

ผมขอสนับสนุนด้วยคนนะครับ

ขอบคุณน้าว่องที่มีเจตนาที่ดีต่อเวปครับ

ขอบคุณครับ

สัน
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
26-11-2007, 09:48
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
"ส่วนคนชรา ผมไม่ห่วงเลย"
น้าทีละภาพ ไม่ห่วงผมเลยสิเนี่ย...555555

ถ้างั้นคงต้องจัดเรท จัดกลุ่มใหม่...ฉ - น - ท - ทล - ยค - ฮ Tongue
เพราะถ้ารวมอยู่ในกระทู้พูดคุยและสนทนาทั่วไป...ด้วยความสนิทสนม อาจทำให้ลักษณะการคุยเป็นแบบง่ายๆ เป็นธรรมชาติ และเป็นตัวเอง มันก็จะเป็นไปแบบเดิมอีก

ตัวผมเอง ก่อนโพสท์บางครั้งก็คิดว่า เราทะลึ่ง ทะเล้น พิเรนท์ เกินไปหรือเปล่า?(เปล่า)
ใครเข้ามาใหม่ๆ คง งงๆ และไม่กล้าคุยเพราะไม่สนิท ขอบอกตามตรงว่าเรื่องทะลึ่งๆเนี่ย ผมเพิ่งหัดทำครั้งแรก

คราวนี้เอาจริงละนะ...
น้าฯเป็นห่วง เหมือนกับที่ผมเป็นห่วงนั่นแหละ อยู่ที่ว่าลักษณะและแนวทางของเว็บนี้ ต่อไปว่าจะเป็น"เว็บเปิด" หรือ"เว็บปิด" (แต่อย่า"ปิดเว็บ" ขอร้องละ) ซึ่งผมยังไม่รู้ ต้องถามน้ามอนฯ อนาคตแกอาจขายให้ ยูทิ้ว- ยูพอร์น- ยูแอนด์ไอ - ยูฟ ก็อต อะ เฟรน ฯลฯ
ถ้าเป็นเว็บเปิด บอร์ดก็ต้องสำรวมหน่อย ซึ่งผมถนัดมากเรื่องสุภาพ...แต่ถ้าเป็นเว็บปิด บอร์ดจะเป็นของเรา ใครชอบก็ใช้ ใครไม่ไหวก็เผ่น

ผมเข้าใจน้าครับ...
เห็นน้าทีไรน้ายิ้มแฉ่งทู้กที น้าไม่ซีเรียสหรอก และผมยังไม่เคยเห็นใครในนี้ซีเรียสแบบจริงๆ ซักที(เพราะถ้ามี ใครจะเข้ามาเล่นล่ะ?) Tongue
============ เพื่อความบันเทิง =============

26-11-2007, 09:56
Website Find Like Post Reply
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

san Wrote:ผมขอสนับสนุนด้วยคนนะครับ
ขอบคุณน้าว่องที่มีเจตนาที่ดีต่อเวปครับ
ขอบคุณครับ
สัน

โปรดยอมรับสารรูป....ซะ (สารภาพ)...เราจะลดโทษให้ท่านกึ่งหนึ่ง

เหลือจำคุก 713 ปี 16 เดือน 612 วัน 3 ชั่วโมง 4 นาที
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
26-11-2007, 09:58
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

Teeraparp Wrote:ช่วงหลังๆ พวกเราโพสกันค่อนข้างเยอะ สนิทกันมากขึ้น เพราะเราคอเดียวกัน คุยกันบ่อยๆ บางกระทู้ก็ออกแนวติด Rate แต่ผมมาคิดว่า web เรา ไม่ได้มีแต่ผู้ชาย ทโมนคุยกันเท่านั้น

เรา ยังมี เด็ก สตรี และ คนชราอยู่ด้วย ผมเป็นห่วงเด็กๆ ครับ ส่วนสตรีก็ห่วงบ้าง แต่หลายๆท่านก็บรรลุนิติภาวะกันแล้ว ส่วนคนชรา ผมไม่ห่วงเลย

ผมเข้าใจว่าเราก็ฮากันไปครับ ผมก็ฮา คราวนี้ถ้าเด็กๆมาอ่านผมว่าบางกระทู้มันไม่น่าอ่านเท่าไหร่ครับ เอาเป็นว่าถ้าติด Rate กันเยอะๆ PM คุยกันดีไหม

อันนี้ผมหารือน๊ะครับ ผมอาจซีเรียสเกินไป แต่ไม่ได้มีเจตนาเป็นอย่างอื่น

ถูกใจคนแก่ อ้วน หิว จังเลยค่ะ น้าว่อง น้องปิ๊งเป็นคนนึงคะที่ติดบ้านสีฟ้ามาก ๆ
อยากให้บ้านเราขาว สะอาด เด็กคุยได้ ผู้ใหญ่คุยดี ด้วยนะคะ เห็นด้วยค่ะ..Big Grin
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
26-11-2007, 10:02
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
เดี๋ยวอีกหน่อยก็จะมีน้องปั๊งเข้ามาด้วย
ดังนั้นเราต้องทำทางให้เป็นสีสุภาพไว้ก่อน
เดี๋ยวเด็กเต่าเสียหมด เพราะมาเข้าเวปสีฟ้า
แต่ผมก็ยังคิดว่าบ้านสีฟ้าเราก็ยังสุภาพมากๆอยู่ครับ ณ ขณะนี้
เพียงแต่มันมีความสนิทชิดเชื้อกันมาเท่านั้นเอง
ในภาพรวมผมคิดว่าโอเคครับ แต่ช่วยกันคนละนิ้วมือ ก่อนพิมพ์ และ กดส่ง ครับ
26-11-2007, 10:17
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

ส่วนตัวผมคิดว่า "คำผวน" ครับ ตัวการBig GrinBig Grin
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
26-11-2007, 10:28
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

Maow Wrote:เดี๋ยวอีกหน่อยก็จะมีน้องปั๊งเข้ามาด้วย
ดังนั้นเราต้องทำทางให้เป็นสีสุภาพไว้ก่อน
เดี๋ยวเด็กเต่าเสียหมด เพราะมาเข้าเวปสีฟ้า
แต่ผมก็ยังคิดว่าบ้านสีฟ้าเราก็ยังสุภาพมากๆอยู่ครับ ณ ขณะนี้
เพียงแต่มันมีความสนิทชิดเชื้อกันมาเท่านั้นเอง
ในภาพรวมผมคิดว่าโอเคครับ แต่ช่วยกันคนละนิ้วมือ ก่อนพิมพ์ และ กดส่ง ครับ

เห็นด้วยค่ะ อย่าให้เด็กเต่าเสียหายนะคะ ฉงฉานค่ะ...Big Grin

.::.pOoH.::. Wrote:ส่วนตัวผมคิดว่า "คำผวน" ครับ ตัวการBig GrinBig Grin

น้าป๋า..จุ๊ Big Grin
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
26-11-2007, 10:36

Forum Jump: