NimitGuitar webboard
ผมมีเรื่องหารือครับ - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: พูดคุยสนทนาทั่วไป (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=2)
+--- Thread: ผมมีเรื่องหารือครับ (/showthread.php?tid=656)

Pages: 1 2 3 4 5 6 7

ผมมีเรื่องหารือครับ - Teera - 26-11-2007

ช่วงหลังๆ พวกเราโพสกันค่อนข้างเยอะ สนิทกันมากขึ้น เพราะเราคอเดียวกัน คุยกันบ่อยๆ บางกระทู้ก็ออกแนวติด Rate แต่ผมมาคิดว่า web เรา ไม่ได้มีแต่ผู้ชาย ทโมนคุยกันเท่านั้น

เรา ยังมี เด็ก สตรี และ คนชราอยู่ด้วย ผมเป็นห่วงเด็กๆ ครับ ส่วนสตรีก็ห่วงบ้าง แต่หลายๆท่านก็บรรลุนิติภาวะกันแล้ว ส่วนคนชรา ผมไม่ห่วงเลย

ผมเข้าใจว่าเราก็ฮากันไปครับ ผมก็ฮา คราวนี้ถ้าเด็กๆมาอ่านผมว่าบางกระทู้มันไม่น่าอ่านเท่าไหร่ครับ เอาเป็นว่าถ้าติด Rate กันเยอะๆ PM คุยกันดีไหม

อันนี้ผมหารือน๊ะครับ ผมอาจซีเรียสเกินไป แต่ไม่ได้มีเจตนาเป็นอย่างอื่น

RE: ผมมีเรื่องหารือครับ - Maow - 26-11-2007

ผมเห็นด้วยครับน้าทีละภาพ
จะได้เป็นเวปที่สุภาพจริงๆ ตามเจตนารมณ์ที่พวกเรายึดถือกันคือ
ปรึกษากันเรื่องกีต้าร์ และคุยกันแบบผู้ใหญ่ และสุภาพ
สบายใจทั้งผู้อ่านและผู้หาข้อมูลกีต้าร์ครับ

RE: ผมมีเรื่องหารือครับ - Therock - 26-11-2007

กราบเรียน ท่านน้า ๆ ครับ

อนึ่งปัญหานี้ผมเคยได้ เคยอ้างเอ่ยกับทางคุณน้า Maow มาบ้างเล็กน้อยพอสมควรครับ....และเห็นด้วยเป็นอย่างสูงที่ อยากให้เวปบอร์ดของเรา เป็นเวปบอร์ดสีขาว ปราศจากยาเสพติดและการพนันขอรับ (ฮรึ๋ยยยย นั่นมันโรงเรียนสีขาวแล้ว) ซึ่งเท่าที่เคยสรุปกันกับคุณน้า Maow เล่น ๆ ก็คือเราสนิทกันครับ เลยทำให้อาจจะมีคำพูดบางคำไม่เหมาะสม...

ผมจะกลับตัวเป็นคนดีครับ ฮือ ฮือ !!!! T.T ผมผิดไปแล้วครับ....อิอิ

ป.ล. ล้อเล่นนะครับ.... เรามาช่วยกัน ครุ่นคิดถึงคำโพสต์ ก่อนกด Post ก่อนก็ดีครับ....."สบายใจทั้งผู้อ่านและผู้หาข้อมูลกีต้าร์ครับ" ตามที่น้า maow ว่าครับ

RE: ผมมีเรื่องหารือครับ - san - 26-11-2007

ผมขอสนับสนุนด้วยคนนะครับ

ขอบคุณน้าว่องที่มีเจตนาที่ดีต่อเวปครับ

ขอบคุณครับ

สัน

RE: ผมมีเรื่องหารือครับ - Tai Labour - 26-11-2007

"ส่วนคนชรา ผมไม่ห่วงเลย"
น้าทีละภาพ ไม่ห่วงผมเลยสิเนี่ย...555555

ถ้างั้นคงต้องจัดเรท จัดกลุ่มใหม่...ฉ - น - ท - ทล - ยค - ฮ Tongue
เพราะถ้ารวมอยู่ในกระทู้พูดคุยและสนทนาทั่วไป...ด้วยความสนิทสนม อาจทำให้ลักษณะการคุยเป็นแบบง่ายๆ เป็นธรรมชาติ และเป็นตัวเอง มันก็จะเป็นไปแบบเดิมอีก

ตัวผมเอง ก่อนโพสท์บางครั้งก็คิดว่า เราทะลึ่ง ทะเล้น พิเรนท์ เกินไปหรือเปล่า?(เปล่า)
ใครเข้ามาใหม่ๆ คง งงๆ และไม่กล้าคุยเพราะไม่สนิท ขอบอกตามตรงว่าเรื่องทะลึ่งๆเนี่ย ผมเพิ่งหัดทำครั้งแรก

คราวนี้เอาจริงละนะ...
น้าฯเป็นห่วง เหมือนกับที่ผมเป็นห่วงนั่นแหละ อยู่ที่ว่าลักษณะและแนวทางของเว็บนี้ ต่อไปว่าจะเป็น"เว็บเปิด" หรือ"เว็บปิด" (แต่อย่า"ปิดเว็บ" ขอร้องละ) ซึ่งผมยังไม่รู้ ต้องถามน้ามอนฯ อนาคตแกอาจขายให้ ยูทิ้ว- ยูพอร์น- ยูแอนด์ไอ - ยูฟ ก็อต อะ เฟรน ฯลฯ
ถ้าเป็นเว็บเปิด บอร์ดก็ต้องสำรวมหน่อย ซึ่งผมถนัดมากเรื่องสุภาพ...แต่ถ้าเป็นเว็บปิด บอร์ดจะเป็นของเรา ใครชอบก็ใช้ ใครไม่ไหวก็เผ่น

ผมเข้าใจน้าครับ...
เห็นน้าทีไรน้ายิ้มแฉ่งทู้กที น้าไม่ซีเรียสหรอก และผมยังไม่เคยเห็นใครในนี้ซีเรียสแบบจริงๆ ซักที(เพราะถ้ามี ใครจะเข้ามาเล่นล่ะ?) Tongue

RE: ผมมีเรื่องหารือครับ - Therock - 26-11-2007

san Wrote:ผมขอสนับสนุนด้วยคนนะครับ
ขอบคุณน้าว่องที่มีเจตนาที่ดีต่อเวปครับ
ขอบคุณครับ
สัน

โปรดยอมรับสารรูป....ซะ (สารภาพ)...เราจะลดโทษให้ท่านกึ่งหนึ่ง

เหลือจำคุก 713 ปี 16 เดือน 612 วัน 3 ชั่วโมง 4 นาที

RE: ผมมีเรื่องหารือครับ - dejemerry - 26-11-2007

Teeraparp Wrote:ช่วงหลังๆ พวกเราโพสกันค่อนข้างเยอะ สนิทกันมากขึ้น เพราะเราคอเดียวกัน คุยกันบ่อยๆ บางกระทู้ก็ออกแนวติด Rate แต่ผมมาคิดว่า web เรา ไม่ได้มีแต่ผู้ชาย ทโมนคุยกันเท่านั้น

เรา ยังมี เด็ก สตรี และ คนชราอยู่ด้วย ผมเป็นห่วงเด็กๆ ครับ ส่วนสตรีก็ห่วงบ้าง แต่หลายๆท่านก็บรรลุนิติภาวะกันแล้ว ส่วนคนชรา ผมไม่ห่วงเลย

ผมเข้าใจว่าเราก็ฮากันไปครับ ผมก็ฮา คราวนี้ถ้าเด็กๆมาอ่านผมว่าบางกระทู้มันไม่น่าอ่านเท่าไหร่ครับ เอาเป็นว่าถ้าติด Rate กันเยอะๆ PM คุยกันดีไหม

อันนี้ผมหารือน๊ะครับ ผมอาจซีเรียสเกินไป แต่ไม่ได้มีเจตนาเป็นอย่างอื่น

ถูกใจคนแก่ อ้วน หิว จังเลยค่ะ น้าว่อง น้องปิ๊งเป็นคนนึงคะที่ติดบ้านสีฟ้ามาก ๆ
อยากให้บ้านเราขาว สะอาด เด็กคุยได้ ผู้ใหญ่คุยดี ด้วยนะคะ เห็นด้วยค่ะ..Big Grin

RE: ผมมีเรื่องหารือครับ - Maow - 26-11-2007

เดี๋ยวอีกหน่อยก็จะมีน้องปั๊งเข้ามาด้วย
ดังนั้นเราต้องทำทางให้เป็นสีสุภาพไว้ก่อน
เดี๋ยวเด็กเต่าเสียหมด เพราะมาเข้าเวปสีฟ้า
แต่ผมก็ยังคิดว่าบ้านสีฟ้าเราก็ยังสุภาพมากๆอยู่ครับ ณ ขณะนี้
เพียงแต่มันมีความสนิทชิดเชื้อกันมาเท่านั้นเอง
ในภาพรวมผมคิดว่าโอเคครับ แต่ช่วยกันคนละนิ้วมือ ก่อนพิมพ์ และ กดส่ง ครับ

RE: ผมมีเรื่องหารือครับ - .::.pOoH.::. - 26-11-2007

ส่วนตัวผมคิดว่า "คำผวน" ครับ ตัวการBig GrinBig Grin

RE: ผมมีเรื่องหารือครับ - dejemerry - 26-11-2007

Maow Wrote:เดี๋ยวอีกหน่อยก็จะมีน้องปั๊งเข้ามาด้วย
ดังนั้นเราต้องทำทางให้เป็นสีสุภาพไว้ก่อน
เดี๋ยวเด็กเต่าเสียหมด เพราะมาเข้าเวปสีฟ้า
แต่ผมก็ยังคิดว่าบ้านสีฟ้าเราก็ยังสุภาพมากๆอยู่ครับ ณ ขณะนี้
เพียงแต่มันมีความสนิทชิดเชื้อกันมาเท่านั้นเอง
ในภาพรวมผมคิดว่าโอเคครับ แต่ช่วยกันคนละนิ้วมือ ก่อนพิมพ์ และ กดส่ง ครับ

เห็นด้วยค่ะ อย่าให้เด็กเต่าเสียหายนะคะ ฉงฉานค่ะ...Big Grin

.::.pOoH.::. Wrote:ส่วนตัวผมคิดว่า "คำผวน" ครับ ตัวการBig GrinBig Grin

น้าป๋า..จุ๊ Big Grin