Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ผมมีเรื่องหารือครับ
Author Message
merlot Offline
Yokee Playboy

Likes Given: 0
RE: ผมมีเรื่องหารือครับ
โอว์ เด็กๆอย่างน้องเดียว ตกใจหมดเลย!!!
Don't worry about a thing.

Cause every little thing is gonna be alright.
26-11-2007, 10:38
Find Like Post Reply
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
Teeraparp Wrote:ช่วงหลังๆ พวกเราโพสกันค่อนข้างเยอะ สนิทกันมากขึ้น เพราะเราคอเดียวกัน คุยกันบ่อยๆ บางกระทู้ก็ออกแนวติด Rate แต่ผมมาคิดว่า web เรา ไม่ได้มีแต่ผู้ชาย ทโมนคุยกันเท่านั้น

เรา ยังมี เด็ก สตรี และ คนชราอยู่ด้วย ผมเป็นห่วงเด็กๆ ครับ ส่วนสตรีก็ห่วงบ้าง แต่หลายๆท่านก็บรรลุนิติภาวะกันแล้ว ส่วนคนชรา ผมไม่ห่วงเลย

ผมเข้าใจว่าเราก็ฮากันไปครับ ผมก็ฮา คราวนี้ถ้าเด็กๆมาอ่านผมว่าบางกระทู้มันไม่น่าอ่านเท่าไหร่ครับ เอาเป็นว่าถ้าติด Rate กันเยอะๆ PM คุยกันดีไหม

อันนี้ผมหารือน๊ะครับ ผมอาจซีเรียสเกินไป แต่ไม่ได้มีเจตนาเป็นอย่างอื่น

ถูกใจ!
โดนใจ!
ชอบใจ!
ผมกำลังคิดแล้วคิดอีกว่าจะตั้งกระทู้เนื้อความอย่างนี้ด้วยคำพูดอย่างไรดี?
แต่แล้วน้าทีฯก็ออกตัวก่อน-รับหน้าแทนแล้ว
ผมก็แค่ตามมารับไม้แล้วก็หวด!!
ผมขี้เกียจตามไปติดเรทครับ!!
อย่างเช่นกระทู้นี้ต้อง..................ท.
26-11-2007, 10:41
coldsteel Offline
Senior member

ในความเห็นส่วนตัวของผมคนเดียวนะครับ ในการpostคุยกันในเวป
เราควรหามาตรฐานของคําว่าเลยเถิดกันเอาเองครับ แต่เท่าที่อ่านดูก็ไม่
ถึงขนาดน่าเกลียดนะครับ อีกอย่างเพศศึกษาเดี๋ยวนี้ก็สอนกันในโรงเรียนแล้ว
และเวปโป๊ก็แทรกเข้ามาให้เห็นในเนทบ่อยๆ ป้องกันลูกหลานโดยให้ความอบอุ่น
จากครอบครัวและสอนเค้าให้รู้จักแยกแยะสิ่งที่ถูกที่ควรดีกว่าครับ ถ้าผมผิดผมก็ขออภัย
ด้วยครับเพราะทุกๆท่านก็หวังดี(สัปปะดนวันละนิดจิตแจ่มใส)
26-11-2007, 10:43
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
coldsteel Wrote:ในความเห็นส่วนตัวของผมคนเดียวนะครับ ในการpostคุยกันในเวป
เราควรหามาตรฐานของคําว่าเลยเถิดกันเอาเองครับ แต่เท่าที่อ่านดูก็ไม่
ถึงขนาดน่าเกลียดนะครับ อีกอย่างเพศศึกษาเดี๋ยวนี้ก็สอนกันในโรงเรียนแล้ว
และเวปโป๊ก็แทรกเข้ามาให้เห็นในเนทบ่อยๆ ป้องกันลูกหลานโดยให้ความอบอุ่น
จากครอบครัวและสอนเค้าให้รู้จักแยกแยะสิ่งที่ถูกที่ควรดีกว่าครับ ถ้าผมผิดผมก็ขออภัย
ด้วยครับเพราะทุกๆท่านก็หวังดี(สัปปะดนวันละนิดจิตแจ่มใส)

น้าเล็กพูดน่าฟังมากครับ
ผมเองก็โพสต์สิบแง่สิบง่าม แต่ต้องตีความ หยาบตรงๆไม่ดีแน่
ผมเป็นห่วงลูกสาวเช่นกัน บางทีลูกสาวสงสัยมาถามพ่อแม่
บางทีเข้าใจไปอีกแบบเด็กซื่อๆ
หากลูกสาวพลอยไปพูดเล่นกับเค้าด้วย ดูเหมือนจะไม่ดี
แต่ผมอยู่ใกล้ชิดมากคงช่วยลูกได้บ้าง
(ยกเว้นพ่อแม่เป็นซะเอง)
มีหลายเรื่องที่ลูกสาวไปหลงใช้คำพูดบางคำ ผมต้องอธิบายว่ามีความหมายที่หยาบหรือไม่สุภาพอย่างไร เค้าก็ตกใจและไม่เอ่ยถึงอีก
สังคมไทยเลี่ยงเรื่องเช่นนี้ยากจริงๆ
ผู้ใหญ่ที่มีความรักต่ออนาคตของชาติที่น่ารักทั้งหลายในบ้านสีฟ้าช่วยๆกันเพื่อลูกหลานของท่านแล้วกัน
ผมดีใจที่มีกระทู้นี้...และคอยเฝ้าระวังอยู่เสมอครับ
บ้านสึฟ้ายังไม่ได้จำกัดขอบเขตเหมือนเช่นกฎหมาย...รอดูกันไปก่อนครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
26-11-2007, 13:18
Website Find Like Post Reply
Roundback

Maow Wrote:เดี๋ยวอีกหน่อยก็จะมีน้องปั๊งเข้ามาด้วย
ดังนั้นเราต้องทำทางให้เป็นสีสุภาพไว้ก่อน
เดี๋ยวเด็กเต่าเสียหมด เพราะมาเข้าเวปสีฟ้า
แต่ผมก็ยังคิดว่าบ้านสีฟ้าเราก็ยังสุภาพมากๆอยู่ครับ ณ ขณะนี้
เพียงแต่มันมีความสนิทชิดเชื้อกันมาเท่านั้นเอง
ในภาพรวมผมคิดว่าโอเคครับ แต่ช่วยกันคนละนิ้วมือ ก่อนพิมพ์ และ กดส่ง ครับ

อ้าวแล้วน้องสินคณินจะไม่เข้ามาบ้างเป็นไร
All I Have
26-11-2007, 13:22
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
povation Wrote:
Maow Wrote:เดี๋ยวอีกหน่อยก็จะมีน้องปั๊งเข้ามาด้วย
ดังนั้นเราต้องทำทางให้เป็นสีสุภาพไว้ก่อน
เดี๋ยวเด็กเต่าเสียหมด เพราะมาเข้าเวปสีฟ้า
แต่ผมก็ยังคิดว่าบ้านสีฟ้าเราก็ยังสุภาพมากๆอยู่ครับ ณ ขณะนี้
เพียงแต่มันมีความสนิทชิดเชื้อกันมาเท่านั้นเอง
ในภาพรวมผมคิดว่าโอเคครับ แต่ช่วยกันคนละนิ้วมือ ก่อนพิมพ์ และ กดส่ง ครับ

อ้าวแล้วน้องสินคณินจะไม่เข้ามาบ้างเป็นไร

เดี๋ยวพอรู้เรื่องมากขึ้นคงต้อง ให้ความดูแลเป็นพิเศษ ครับน้าป๋อ
26-11-2007, 13:38
san Offline
สัน

Maow Wrote:
povation Wrote:

เดี๋ยวพอรู้เรื่องมากขึ้นคงต้อง ให้ความดูแลเป็นพิเศษ ครับน้าป๋อ

ถ้าอยากให้น้องสินคณิน เป็นคนที่เรียบร้อย พูดน้อย สุขุม นุ่มลึก

ส่งมาให้ผมเลี้ยงครับ!!!
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
26-11-2007, 13:45
Roundback

ตุ๋ย!
All I Have
26-11-2007, 13:48
san Offline
สัน

povation Wrote:ตุ๋ย!

ชอบ ตุ๋ย หรือครับRolleyes
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
26-11-2007, 13:53
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
ผมว่าจุดประสงค์ของพวกเราที่มาอยู่ในบ้านนี้ก็คงต้องการให้ที่นี่เป็นแหล่งรวบรวมสาระ ความคิดเห็น ความสนุกสนานและกิจกรรม
ของคนที่รักเสียงดนตรีและกีต้าร์โปร่งเหมือนฯกันโดยไม่จำกัดเพศ วัยหรือเชื้อชาติ

เรื่องจะเป็นเว้บเปิดหรือปิดนั้นที่นี่เป็นเว้บเปิดแน่นอนครับเพราะใครฯก็เข้ามาอ่านใด้ เราเปิดแบบไม่มีการเซ็นเซอร์เลยด้วยซ้ำเพราะพวกเรา
ก็รู้ว่าใครเป็นใครกันอยู่แล้ว แต่เมื่อคืนพอเข้ามาอ่านหลังจากที่ผมไม่ใด้เข้ามาอ่านสี่วันเพราะไปต่างจังหวัดก็ยังอ่านใด้ไม่หมดทุกโพสต์เลยครับ

ที่อ่านไม่หมดไม่ใช่เพราะไม่มีเวลาแต่บอกตรงฯว่าไม่อ่านเพราะเบื่อที่จะอ่านครับ เรื่องทะลึ่งน่าอ่านสนุกดีแต่ถ้าใช้ภาษาหยาบคายไม่ว่าภาษาไทยหรือ
อังกฤษมันไม่ค่อยเหมาะ แต่โพสต์ที่คุยกันอยู่สองสามคนเหมือนอยู่ใน chat room นี่ตอนนี้มีเยอะมากครับ ถ้าไม่ใด้เข้ามาสองสามวันนี่จะเข้าไปแสดงความ
คิดเห็นหรือตอบกระทู้ไม่ใด้แล้วเพราะตอบไปก็ไม่มีคนอ่านอย่างกระทู้นี้เป็นต้น

http://www.nimitguitar.com/mybb/showthre...651&page=3

กระทู้บางอันที่มีเกินพันโพสต์น่ะผมไม่ใด้เข้าไปอ่านมานานแล้วครับและก็มีการดันกันให้ขึ้นหน้าแรกอยู่ตลอดเวลา อย่าว่าแต่ guest ที่เข้ามาหาข้อมูลและความคิดเห็น
เลย ต่อให้เป็นสมาชิกที่ไม่ใด้เข้ามาหลายฯวันก็คงหาที่ลงไม่ถูกเหมือนกัน

อย่างกระทู้นี้ถ้าไม่มีรายการล่มกระทู้ก็คงมีโพสต์ไม่ถึงห้าสิบหรอกครับ
26-11-2007, 14:17

Forum Jump: