Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ผมมีเรื่องหารือครับ
Author Message
LittleNomad Offline
un-assignment

Likes Given: 0
RE: ผมมีเรื่องหารือครับ
งั้นเริ่มจากของน้าSARAN ก่อนเลยครับ...รอฟังด้วยความอยากรู้.....
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
27-11-2007, 01:00
Website Find Like Post Reply
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
LittleNomad Wrote:งั้นเริ่มจากของน้าSARAN ก่อนเลยครับ...รอฟังด้วยความอยากรู้.....

แป่วๆๆๆๆๆ
หลังๆมานี่....กีต้าของผมทุกตัว ไม่ค่อยใส่ใจเรื่องเสียงเลยครับ ขอให้ไม่ทุเรศจนเกินไป เป็นพอ...เพราะไม่มีความรู้มากนัก เริ่มมามีความรู้ เอาที่นี่แหละ
ขอให้มี Cutaway และ ถูกเงิน เป็นพอ (ราคาไม่เคยเกิน 6 พันเลย แถม มือ 2 อีกต่างหากMade in Asia ทั้งน้านนน) อิอิอิ
เพราะอะไรนะเหรอ...
Cutaway เพราะ งก...อยากให้กีต้าร์ เล่นได้หลายๆอย่าง
ถูกเงิน เพราะผมไม่ค่อยรักษาของเท่าไหร่ เล่นอย่างเดียว เลยมะอยากซื้อของแพง เอามา พัง อิอิอิ
(This post was last modified: 27-11-2007, 01:12 by SARUN.)
27-11-2007, 01:10
Find Like Post Reply
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
เป็นกระทู้ที่ เเสดงความรักบ้านเมือง ท้องถนน ที่เราเดินทางมาเจอกัน

ไม่ว่าใครจะขี่จักรยาน หรือ ช้างเเมมมอธมา ก้อรัก เมืองนี้ทุกคน เดินทางกันต่อไปครับ

เนื้อที่ในโลกไซเบอร์ตรงนี้ นอกจาก สาระ บันเทิงใดๆเเล้ว ความรู้สึก ความทรงจำ ความผูกพันธ์ มิตรภาพ คือ เสน่ห์ของที่นี่

**ก่อนนี้ ผมเองก็ คิดๆอยู่ จะเลิกเล่นดนตรี ล้มงานอัลบัม ไปอยู่เกาะทางใต้ กับน้องสาว **

ก็มาเห็น คนรักดนตรีที่นี่ ก็เหมือนเตือนสติ กระตุ้นอะไรบางอย่างได้

ก้อเลยเเวะมาดูหมู่บ้านนี้อยู่ตลอด ก็น่ารักกันดี

**การพิมพ์ ก่อนพิมพ์ เราเป็นนายมัน เเต่ โพสไปเเล้ว มันเป็นนายเรา**

ขอให้กำลังใจคนทำเวป เเละ ก้อนอิฐทุกก้อน ของเมืองนี้ต่อไป
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

27-11-2007, 07:29
Website Find Like Post Reply
Teera Offline
VIP member

Likes Given: 4
pinkuitarz Wrote:
Teeraparp Wrote:ช่วงหลังๆ พวกเราโพสกันค่อนข้างเยอะ สนิทกันมากขึ้น เพราะเราคอเดียวกัน คุยกันบ่อยๆ บางกระทู้ก็ออกแนวติด Rate แต่ผมมาคิดว่า web เรา ไม่ได้มีแต่ผู้ชาย ทโมนคุยกันเท่านั้น

เรา ยังมี เด็ก สตรี และ คนชราอยู่ด้วย ผมเป็นห่วงเด็กๆ ครับ ส่วนสตรีก็ห่วงบ้าง แต่หลายๆท่านก็บรรลุนิติภาวะกันแล้ว ส่วนคนชรา ผมไม่ห่วงเลย

ผมเข้าใจว่าเราก็ฮากันไปครับ ผมก็ฮา คราวนี้ถ้าเด็กๆมาอ่านผมว่าบางกระทู้มันไม่น่าอ่านเท่าไหร่ครับ เอาเป็นว่าถ้าติด Rate กันเยอะๆ PM คุยกันดีไหม

อันนี้ผมหารือน๊ะครับ ผมอาจซีเรียสเกินไป แต่ไม่ได้มีเจตนาเป็นอย่างอื่น

ค่ะก็...ไม่รู้จะบอกว่าอะไรอ่ะค่ะ ปิ๊งมีความรู้สึกว่า.. ปิ๊งเป็นเด็กคนเดียวที่อยู่ในบ้านฟ้านี้ คือเข้าใจว่ามีเด็กคนอื่นด้วย ไม่ว่าจะเป็น thanaboom Benbadin...ฯลฯ แต่เค้าก็ไม่ค่อยได้เข้าบอร์ดกันนานมากพอสมควรแล้ว ก็มีปิ๊งเนี่ย ใช่มั้ยคะ?? ทีนี้...บางกระทู้ที่มันต้องเซ็นเซอร์น่ะค่ะ ปิ๊งก็ไม่ค่อยได้เข้าไปดูหรือโพสท์ต่อมากเท่าไหร่ และอาจจะแยกออกได้ว่า เรื่องไหนเป็นอะไร ยังไงด้วยนะคะ และบางครั้งยังรู้สึกเลยว่า ในเมื่อเป็นเด็กคนเดียวอย่างนี้ ถ้าปิ๊งจะตัดปัญหาโดยการไม่ต้องเข้ามาโพสท์อะไรมากมายถ้าไม่จำเป็น จะดีกว่ามั้ย ไม่เป็นตัวถ่วง(ผู้ใหญ่) ด้วย

และก็เข้าใจอีกว่า.. จุดประสงค์มันไม่ใช่ตรงที่ปิ๊ง แต่มันคือ อยากให้เว็บนี้ มีการโพสท์กันอย่างระวังนิดนึง ระงับคำที่มัน...ใช่มั้ยคะ ...นั่นแหละค่ะ Smile

ปิ๊งเองก็ไม่ได้เล่นเว็บบอร์ด/กระทู้แค่เว็บนี้นะคะ อิอิ ปิ๊งติดเว็บอื่นด้วยค่ะ Tongue เช่น
http://www.magcartoon.com ไรเงี้ยอ่ะค่ะ คุยกันเรื่องทั่วๆไป Big Grin

แต่ยังไงก็จะคอยเป็นกำลังใจให้น้าเว็บอีกแรงนะคะ รักบ้านสีฟ้าค่ะ...(เกี่ยวมั้ย!?!) Rolleyes

เวลาผมทำอะไรกับเพื่อนๆที่สนิท ผมจะยึดถือเสียงข้างน้อยเป็นหลักครับ ถ้าสิ่งที่ผมทำ หรือคนในกลุ่มทำ มันสร้างความอึดอัดให้คนในกลุ่มแม้แต่คนเดียว เราจะไม่ทำครับ

ผมรู้ว่าน้องปิ๊งมีวิจารณญาณ์พอสมควรในการอ่าน หรือตอบกระทู้ต่างๆ และไม่ได้เป็นตัวถ่วงใดๆครับ

อาจซีเรียสไปหน่อย แต่เรื่องฮาๆ มีอีกตั้งเยอะ ที่ไม่ต้องเป็น Dirty Joke ถ้าต้องการ Dirty กันจริงๆ เราก็คุยกันประจำอยู่แล้วเวลาเจอกัน
27-11-2007, 18:34
yodchula Offline
-1833 Custom Shop-

pood Wrote:ถ้าน้า Yodchula มีเวลาว่างฯ ผมยินดีเอา O35 โรงงานเก่าและ McIlroy A-55
ที่สร้างโดย shop manager ของโรงงาน Lowden เก่าไปให้ review ครับ
ส่วน O35 โรงงานใหม่คงต้องขอยืมจาก Peterson

ขอบคุณพี่กฤษณ์มากๆครับ แต่ผมมีความรู้เรื่อง Lowden น้อยมากๆ
ต้องรบกวนพี่กฤษณ์อีกมากเรื่องที่มาที่ไปของ Lowden ครับ Wink
[Image: myworkspace.jpg]
27-11-2007, 19:36
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

....การตอบกระทู้บางครั้งเหมือนเป็นการพูดคุยในทางรวมคล้ายๆอย่างที่อากฤษณ์บอกว่าเป็น chat room แต่เพียงเป็นการที่พูดคุยเหมือนการต่อคำของแต่ละคน บางท่านได้เข้ามาตอบกระทู้แล้วก็ออกไป บางท่านก็ตอบโต้กันตลอดทั้งวัน แต่เสียที่ว่า บอร์ดมันยังคงคำพูดไว้อยู่ให้เห็นไม่เหมือนห้อง chatroom สดๆ ที่ประโยคมันจะ run แล้วหายไป อันนี้ถ้าข้อความไหนติดเรทที่รุนแรงด้านคำพูดไปหน่อยก็อาจจะมีการบอกกล่าวกันได้ครับ ยังไงก็คงต้องร่วมมือช่วยๆกัน เพราะเวปเราคงต้องมีคนเข้ามาเพิ่มขึ้นอีกมากในอนาคตแน่นอนครับ
27-11-2007, 19:45

Forum Jump: