Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อะไรเป็นลางบอกเหตุว่า.......
Author Message
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
hidden
อยากตอบนะคับ แต่คงไม่มีใครเชื่อผมหรอก

จริงป่ะ อิ ๆ
14-07-2008, 14:39
Find Like Post Reply
Ke@nG Offline
Member

Likes Given: 0
RE: อะไรเป็นลางบอกเหตุว่า.......
ไม่มีไรตอบครับน้า pOoH เข้ามาป่วน เอ้ยยย อ่านเฉยๆคร๊าบบบบ Smile

ผมชื่นชอบสัจธรรม ของ Post# 3 โดยน้า provation ครับ อ่านหลายรอบดีครับ นำไปประยุกต์ใช้ครับของรักของหวง หรือของสะสมอย่างอื่นได้ ปลงได้ชงัดนักแล!
14-07-2008, 17:30
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

RE: อะไรเป็นลางบอกเหตุว่า.......
ที่ผมไม่ขายเพราะเมื่อไหร่ที่เจ้าของเค๊ายอมยกให้นั่นคือเค๊าไว้ใจเราที่จะดูแลกีต้าร์เค๊าไว้นานๆเหมือนที่เค๊ารักและทะนุถนอมครับ แต่ถ้าผมจะยกให้ใครถ้าผมตายไป ผมคงต้องดูว่ามีคนไหนคนที่รักกีต้าร์เหล่านั้นเช่นที่ผมรักไหมครับ อันนี้สิยากกว่า
14-07-2008, 19:47
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
pood Wrote:สำหรับผมแล้ว ถ้าวันหนึ่งผมไม่มีสตางค์จะซื้อข้าวกิน ตัวไหนผมก้ขายครับแต่ถ้ายังมีเงินเหลือใช้อยู่
ผมก็จะขายเฉพาะตัวที่มีคนคุ้นเคยอยากใด้ไปอยู่กับเขาจนแก่เฒ่าเท่านั้น

ผมซื้อขายกีต้าร์เป็นงานอดิเรกมาตั้งแต่หลายฯคนในบ้านนี้ยังไม่เกิดสมัยผมเรียนหนังสืออยู่ที่อเมริกา
ผมมีกีต้าร์ที่อยู่กับผมมาจนแก่อยู่แค่สามตัว ที่มันอยู่มาใด้ไม่ใช่เพราะผมมีความผูกพันกับมันมากมายหรอก
แต่ทั้งสามตัวเป็นกีต้าร์ที่ซื้อมือหนึ่งเลยขายไม่ลงเพราะถ้าขายก็คงขาดทุนยับเยินต่างหาก

ผมบ้ากีต้าร์มาเป็นเวลาสี่สิบกว่าปี ทุกวันนี้ผมยังจำรายละเอียดของกีต้าร์ที่ผมเคยมีใด้มากกว่าผู้หญิงที่ผมเคยคบ
เสียอีก แบบนี้เรียกว่าบ้าไหมครับ

1. ในความเป็นจริง พี่กฤษณคงไม่มีวันขายกีตาร์ซื้อข้าวกิน...ผมสังหรณ์ใจเช่นนั้น
2. มิบังอาจ ผสมโรงว่าพี่เราบ้าหรือมิบ้า แต่ผมจำได้ดีว่าผมได้ยินกิตติศัพท์ของพี่กฤษณครั้งแรกจากน้ายอดเยี่ยม69 จึงอยากรู้จักตัวจริงเสียงจริง ผมได้ email แนะนำตัวเองไป จนในที่สุดก็ได้รับความกรุณาลดตัวมาคบคนบ้ากีตาร์อย่างผม
แต่ว่าไปแล้วพี่กฤษณและผมก็มีนิสัยอะไรๆที่เหมือนกันอยู่หลายอย่างอยู่นะครับ รวมทั้ง.........ด้วย (จงเติมคำลงในช่องว่างให้ได้คำตอบที่ถูกต้อง)
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
14-07-2008, 20:26
Website Find Like Post Reply
Tingnal Away
Posting Freak

Likes Given: 1
เผยคำยืนยันจากลางบอกเหตุ.................

1. เป็นกีตาร์ที่เล่นแล้วสบายมือ สบายใจมากที่สุด ไม่สนราคา ไม่สนที่มา ยี่ห้อก็ไม่เกี่ยว
คำตอบ:- ถูกขอรับ

2. ขายไม่ลง เพราะประวัติเยอะ ความทรงจำมหาศาล
คำตอบ:- ถูกขอรับ ( ยืมเขามา ขายไม่ได้เด็ดขาดเพราะเจ้าของหวง )

3. เศร้าก็จับ ทุกข์ก็จับ
คำตอบ:- ถูกเป็นบางเวลาเฉพาะช่วงที่ได้มาอยู่ในความครอบครอง(เค้าอนุญาตให้ยืมมาเล่นได้)ขณะน ั้นขอรับ

4. คิดจะขายทีไร ก็มีเหตุให้เป็นไป ขายไม่ได้ซักครั้ง
คำตอบ:- ถูกเหมือนข้อ 2 ขอรับ ถ้าขายเมื่อไหร่จะมีเหตุให้ตุกคิด ติดคุก เพราะยึกยักทรัพย์ที่มิใช่ทรัพย์ของเรา

5. ให้เพื่อนยืมก็ไม่หวง เพื่อนทำเป็นรอยก็ไม่โกรธ
คำตอบ:- ข้อนี้ไม่ถูกขอรับ เพราะไม่มีสิทธิในทรัพย์นั้นเลยมิอาจให้ใครยืมได้

6. ถูกทุกข้อ....
คำตอบ:- ถูกแค่ 5 ข้อ ขอรับ

หมายเหตู :- ควรปรึกษาน้าป๋อทุกข้อกล่าวหาก่อนลงลายมือชื่อรับทราบคำให้การข้างต้น....
สุดท้ายก็กลับคืนสู่ธรรมชาติ
14-07-2008, 21:59
coldsteel Offline
Senior member

ผมขายกีร์ต้าเพราะบางครั้งมีความจำเป็น แต่ผมรักทุกๆตัวที่อยู่และเคยอยู่กับผม ขายออกไปทีไร
เสียใจทุกครั้ง กีร์ต้าก็เหมือนผู้หญิงละครับ มีหลายแบบ หลายสไตล์ ผู้ชายก็เลยรักผู้หญิงหลายคน แต่ก็อยู่กับผู้หญิงที่เรารักคนเดียวตอนบั้นปลายของชีวิต
14-07-2008, 23:27
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
"ผู้ชายก็เลยรักผู้หญิงหลายคน แต่ก็อยู่กับผู้หญิงที่เรารักคนเดียวตอนบั้นปลายของชีวิต "

เห็นด้วยครับ ใครที่อายุยังไม่ถึงวัยบั้นปลายของชีวิตก็เชิญแรดต่อไปใด้เลยครับ
(This post was last modified: 14-07-2008, 23:40 by pood.)
14-07-2008, 23:36
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

อย่างนี้ถ้าแต่งงาน ก็หมายถึงบั้นปลายของชีวิตแล้วสิครับ...บรึ๋ยสสส์

ฟริ๊วววววววววววววววว.................!
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
14-07-2008, 23:51
coldsteel Offline
Senior member

ผมลืมหมายเหตุในตอนท้ายว่า โปรดใช้วิจารณญานในการแปลความ แต่ก็ใกล้เคียงครับพี่
คาถาพ่อไก่แจ้ กำมุนาวัตตะตีโลโก กุ๊ก กุ๊ก (ท่อง3จบแล้วเป่าใส่สาวที่เราชอบรับรองสาวหลง)
ใครใช้ได้ผลยังไงรายงานด้วยนะครับ ไม่รักกันจริงไม่บอกหรอก
14-07-2008, 23:54
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
ไม่อยากตอบอะไรเลยครับ อ่านดูสนุกดี

เเต่ในฐานะที่มีความเจ้าชู้อยู่บ้าง /กับเครื่องดนตรี /

ผมคิดว่าเรายังคงตื่นเต้น เเละ กะล่อนไปกับสิ่งเย้ายวนใหม่ๆได้เสมอ

เเม้อายุจะล่วงเลยเเค่ไหนก็ตาม

เราพร้อมชื่นชม ดอมดม สัมผัส กอดรัด ร่วมบรรเลง

ยังน่าตื่นเต้นเสมอ....กับสิ่งผ่านมาใหม่ๆShy

เเต่ลางบอกเหตุการอยู่นาน....ของกีตาร์ของผมคือ

สิ่งที่อดทนผมได้มากที่สุด คือ ต้องเเข็งเเรง

ตอบสนองได้มากที่สุด ในการร่วมงาน คงต้องไวไฟนิดหน่อย Big Grin อิอิ

เข้าใจเท่าทัน ในกันเเละกัน

ไปกันได้ทุกที่ ภูมิใจในตัวเค้า ไม่ต้องสวยมาก ไม่ใช่มีลายอะไรประหลาดๆ จนรับไม่ได้

พอตรงตามประมานนี้เสร็จ ก้อจะไปไหนมาไหนก็จะ.... มีประวัติ ผูกพันธ์ ...ชำรุด ช่อมเเซม ทุบตี ทะเลาะ....ผูกพันธ์กันไป รอยเพียบ ขายไม่ออก

สรุปก้ออยู่กะเรานี่เเหละ เเม้เราจะยังตอด มีบ้านเล็กบ้านน้อย ทั้งชั่วคราว เเละ ......../ต่อเองครับ หุหุ

อ่านๆดูนึกว่าการเลือกคู่ครอง Rolleyes555555
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

15-07-2008, 01:29

Forum Jump: