Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มีเรื่องลองกีตาร์มาเล่าสู่กันฟังครับ
Author Message
Nobi Offline
Posting Freak

Likes Given: 0
RE: มีเรื่องลองกีตาร์มาเล่าสู่กันฟังครับ
ไปที Beat Spot พารากอนได้เลยครับ
ผมไปลองมาเดือนที่แล้ว (ไม่ได้ซื้อ)
ไม่มีปัญหาอะไรครับ
05-11-2012, 14:51
Find Like Post Reply
Bearclaw Offline

Likes Given: 34
RE: มีเรื่องลองกีตาร์มาเล่าสู่กันฟังครับ
ขอบคุณมากครับน้าโนบิ จะลองเข้าไปดูครับ
My sweets [Image: takamine20logo1.jpg]
By beerbossaccess....Big Grin
05-11-2012, 18:26
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
ความจริงแล้ว Beat Spot นี่ผมไม่ใด้เข้าไปเยี่ยมเยียนมาสองสามปีแล้วเลยไม่ทราบว่านโยบายเขาเป็นยังไงแต่เมื่อก่อนนี้ผมคิดว่าเขาทำหน้าที่เป็นโชว์รูมมากกว่า ลูกค้าที่ซื้อของที่นั้นจะใด้ส่วนลดแค่ 10% แต่ถ้าไปซื้อที่เวิ้งใด้ลด 25% หรือมากกว่าครับ

ผมเคยซื้อแต่พวก mixer ที่ Beat Spot เพราะเขาอธิบายวิธีใช้ให้ด้วย แบบนี้ไม่ซื้อก็เอาเปรียบกันไปหน่อยครับ
05-11-2012, 23:52
Nobi Offline

Likes Given: 0
ที่พารากอน ส่วนลดปกติอยู่ที่ 20% ครับ
ถ้าเป็นนักดนตรี อาจจะได้่รับส่วนลดเพิ่ม
06-11-2012, 09:47
BENZ Offline
(-1833 Custom Shop-)

Likes Given: 62
เคยโดนกับร้านขายเครื่องดนตรีชื่อดังแห่งนึงครับครับ ตอนแรกโดนที่สาขาเซ็นทรัลลาดพร้าว เหมือนๆกับที่เบียร์โดนนั่นแหละครับขอลองตัวแรกเลยพนักงานนั่งเล่นกีตาร์อยู่ บอกขอลอง Martin ตัวนี้หน่อยครับพี่ ราคาประมาณสองหมื่นบาท พี่เค้าทำหน้าเซ็งๆเดินมาหยิบกีตาร์ให้ลอง ผมลองซักพัก ขอลองตัวข้างๆรุ่นพอๆกันแต่คนละไม้กัน พนักงานหยิบกีตาร์ตัวแรกไปจากมือผมอย่างแรงและบอกว่ามันก็เหมือนกันแหละน้องพร้อมเดินจากผมไป ทิ้งให้ผมนั่งงงอยู่ว่าผมทำอะไรผิด ทั้งที่เมื่อสองวันก่อนผมพึ่งมาซื้อสายแจ็คและสายกีตาร์ เครื่องตั้งสายไปหมื่นกว่าบาท หลังจากนั้นประมาณเดือนนึงผมได้มีโอกาสไปที่เอสพลานาดรัชดา เดินไปเดินมาเห็นร้านนี้มีสาขาอยู่ที่นี่ด้วย เลยอยากรู้ว่าพนักงานจะบริการเหมือนสาขาเซ็นทรัลลาดพร้าวมั๊ย เข้าไปไม่ถึงสิบนาที เจอบริการแบบ VIP เหมือนกันเด๊ะเลยครับจากนั้นไม่เคยเดินเข้าหรืออุดหนุนร้านนี้อีกเลยครับไม่ว่าจะสาขาไหน แบบเสียความรู้สึกมากครับ Sad
I haven't got a clue.
06-11-2012, 15:39
ยอดเยี่ยม Offline
ลักเมา

Likes Given: 116
ต้นเดือนที่แล้วผมไปดู Yamaha A Series รุ่นใหม่หน้าตาดีที่ Beat Spot เซ็นทรัล แอร์พอร์ต
ชี้บอกพนักงานขายว่าอยากลองเล่นตัวนั้นล่ะ A Series ตอนแรกพนักงานขายก็ออกอาการลังเลว่าจะให้ลองดีหรือเปล่า
แต่ด้วยมาดเนียนๆนิ่งๆคล้ายคนรวย ก็เลยได้ลองเล่น อันนี้ก็ช่วยไม่ได้จริงๆ
น้องเบียร์หล่อ..รวยก็จริง แต่บุคลิกดูบ้านๆ แนะนำให้ปรับแต่งบุคลิกก่อนเป็นอันดับแรกเลย Cool

หลายปีที่แล้วผมเดินเขาไปร้านขายเครื่องดนตรีในห้างเซ็นทรัล ลาดพร้าว
เดินวนอยู่สองรอบ..อยากลอง Martin D41 ในตู้นิรภัย พนักงานก็หยิบมาให้ลองเล่น
ส่วนอา(จารย์)กฤษณเดินเข้าไปในร้านเดียวกัน..อยากลองกีตาร์
พนักงานขายหยิบกีตาร์ Crafter มาให้ลอง..แค่เนี๊ยะ
จบข่าว Rolleyes
*** ตัวที่ใช่ ไซส์ที่ชอบ ***
06-11-2012, 16:21
Bearclaw Offline

Likes Given: 34
คราวหน้า ถ้าไปลองกีตาร์ผมคงต้องหาทองปลอมเส้นหนาๆใส่ไปด้วย ใส่ขายาวรองเท้าหนังTongue อาจจะได้รับบริการที่ดีขึ้นBig Grin
กะจะไปลองที่พารากอนอ่ะครับ มีให้ลองเยอะดีSmile
My sweets [Image: takamine20logo1.jpg]
By beerbossaccess....Big Grin
06-11-2012, 19:56

Forum Jump: