Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ถ้าหิ้วกีต้าร์จากอเมริกากลับไทยเอง ต้องเสียภาษี??
Author Message
Noname Offline
Senior member

Likes Given: 1
RE: ถ้าหิ้วกีต้าร์จากอเมริกากลับไทยเอง ต้องเสียภาษี??
ผมว่าจากอเมริกา ยิ่งต้องต่อเครื่อง ถ้าเป็นกล่องสี่เหลี่ยมเนี่ย หิ้วขึ้นเครื่องไม่ไหวอ่ะครับ มันแล้วแต่พนักงานจะยอมมั้ยด้วย

เคยเห็นคนเอาเซลโลมา เขาซื้อตั๋วให้เซลโลเลยครับ

ผมโหลดใต้ท้องเครื่องครับ นับเป็นสัมภาระหนึ่งชิ้น (ไปกลับอเมริกาจะโหลดได้สองชิ้น)

เวลาโหลดผมหุ้มกล่องกระดาษcardboard น่ะครับ

แล้วมาถึงไทยก็แกะกล่องออก แล้วก็หิ้วเคสผ่านด่านศุล ทำมาสองครั้งแล้ว แต่หิ้วตัวเดียวนะครับ ไม่มีปัญหาอะไร ไม่ได้จ่ายไรเพิ่ม บอกว่าของผมเอง ของใช้ส่วนตัว

หุ้มกล่องไว้ก็ดีครับ เพราะผมเห็นที่กล่องกระดาาผมมีรอยทุกที แล้วพนักงานสายการบินมันทำกีตาร์ผมล้มต่อหน้าผม ตอนอยู่บนสายพานด้วยครับ เหอๆๆๆ
28-09-2010, 12:31
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ถ้าหิ้วกีต้าร์จากอเมริกากลับไทยเอง ต้องเสียภาษี?? - by Noname - 28-09-2010, 12:31

Forum Jump: