Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ถ้าหิ้วกีต้าร์จากอเมริกากลับไทยเอง ต้องเสียภาษี??
Author Message
jomyutshinjo Offline
Member

Likes Given: 1
RE: ถ้าหิ้วกีต้าร์จากอเมริกากลับไทยเอง ต้องเสียภาษี??
(29-01-2011, 09:00)nit gt Wrote:
(28-01-2011, 22:15)Arnoldmobile Wrote: ไปเมืองนอกแล้วชื้อกีต้าร์มีหลายวิธีครับ วิธีที่น่าลองคือ ไปทำงานหลังเลิกเรียน เก็บเงิน ไปลงทุนซื้อไวน์แดง แชมเป็ญ ที่มีแบรนด์หน่อยนะครับ ( เปิดวิกิพีเดีย Vintage Red Wine , แชมเป็ญ ) แล้วรอขายทำกำไรตอนหน้าเทศกาล ทำซัก สองสามรอบน่าจะได้แล้วครับ พยายามทำยกลัง(โหล)จะได้เป็นลอตเดียวกัน ขายง่ายครับ ฮิ ฮิ แต่ถ้าจะเก็บตังค์มาซื้อกีต้าร์ดีๆเมืองไทยก็น่าลองนะครับ..มีมากพอๆกับเมืองนอกเลยครับ.
เยี่ยมมมมม...!! GOOOOOD..!!!Big GrinBig GrinBig GrinTongueTongueTongue
โหยผมว่าถ้าจะไม่เหลือรอดถึงเทศกาลแน่เลยครับ เพื่อนผมเจอหน้ากันทีไรลากผมไปห้องเมากันทุกทีไป ผมว่าวิธีนี่ขาดทุนแน่เลยครับ แออ มาวววTongue
29-01-2011, 13:02
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ถ้าหิ้วกีต้าร์จากอเมริกากลับไทยเอง ต้องเสียภาษี?? - by jomyutshinjo - 29-01-2011, 13:02

Forum Jump: