Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
จะไปฮ่องกงสัปดาห์นี้ รบกวนพี่ๆแนะนำด้วยครับ
Author Message
nattapat Offline
Member

Likes Given: 3
RE: จะไปฮ่องกงสัปดาห์นี้ รบกวนพี่ๆแนะนำด้วยครับ
เห็นแล้วน้ำลายสอBig Grin
Eric The King
22-03-2011, 23:25
Find Like Post Reply
piggyprince Offline
VIP member

Likes Given: 31
RE: จะไปฮ่องกงสัปดาห์นี้ รบกวนพี่ๆแนะนำด้วยครับ
พี่ปู๊ดเอารูปมายั่วชัดๆ ถ่ายสวยเกิ๊น น้ำลายไหยแย้วครับ
ผมกะจะไปหาของอร่อยหม่ำแถวมงก๊กล่ะครับ ตามที่พี่ว่าดีกว่าประหยัดแถมอร่อย อิๆ
ก็คงอย่างที่พี่บอก ไม่ใช่เทศกาลลดราคาคงไม่ได้ซื้ออะไร มีพี่ที่ออฟฟิตฝากซื้อน้ำหอมแค่นั้นล่ะครับ Big Grin
I love singing&playing guitar.
I love photography.
http://www.facebook.com/greenmade.cafe
Instagram: greenmadecafe

23-03-2011, 08:07
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
(22-03-2011, 15:05)piggyprince Wrote: วันนี้โทรไปถามน้ากานต์มาว่าเที่ยวไรบ้างพี่ เห็นไปบ่อย
คำตอบที่ได้กลับมาคือ น้องหมูจะเที่ยวแบบไหนล่ะ?!?!?!

โฮะ!!! คำถามกำกวมมากๆครับท่านเทพ Tongue Big GrinBig Grin

แล้วไอ้กีต้าร์ร้าน 141 เนี่ยมันอยู่ตรงไหนอะค้าบบบบบบ ?!?!

ขออภัยน้าน้องหมูครับ..เมื่อวานเบลอมากๆๆ
เพราะคืนก่อนทานข้าวกับลูกค้าเสร็จตอนเกือบเที่ยงคืนก็รีบบึ่่งไปต้อนรับน้า cin ต่อทันที
ผลปรากฏว่าไปไม่ทัน เลยนั่งกับน้าหนุ่มน้องหนอนและพี่ตู่จนถึงตีสี่ กลับถึงบ้านตีห้า ตื่นไปประชุมตอนแปดโมงเช้า
ปรากฏว่านั่งยิ้มเผล่อยู่ในห้องประชุม..ไม่แสดงความเห็นอะไรทั้งนั้น...เบลอ....

ตอนน้าน้องหมูโทรมาก็ตอบแบบเบลอๆไปอ่ะครับ...ขออภัยด้วยจ้าBig Grin

แนะนำให้ซื้อตั๋วรถไฟฟ้าแบบรายวันครับ จะได้ส่วนลดขึ้นกระเช้านองปิง
และคูปองมูลค่า 50 HKD นำส่วนนี้พร้อมโชว์พาสปอร์ต
ไปแลกโวเชอร์ที่เคาน์เตอร์ประชาสัมพันธ์ของห้าง Elements แล้วใช้ซื้อของในห้างฯได้เลยครับ

ร้านที่น้าต่ายว่าลองหาดูในอากู๋นะครับTongue

อันนี้เพื่อนผมมันเล่าเรื่องฮ่องกงทริปล่าสุดที่ผมไปกันครับ
http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=bite25
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

23-03-2011, 12:09
piggyprince Offline
VIP member

Likes Given: 31
ได้รายการที่สี่ คาโป้ราคาประมาณ700บาทให้พี่ยอดชาย เอ้ยยอดเยี่ยมครับ
สีเงินนะจ้ะ

ใครอยากได้มั่งบอกมาครับ ผมยังไปได้อีกครับ

น้องหมู

(21-03-2011, 11:51)ยอดเยี่ยม Wrote: ส่วนใหญ่ผมไปฮ่องกงหรือสิงคโปร์ก็เดินเที่ยวดูสาวเป็นหลักครับ ขาว สวย หมวย อึ๋ม..อิ..อิ Tongue
เรื่องกีตาร์ไม่อยู่ในสมอง เพราะผ่านจุดสุดยอดของการซื้อกีตาร์มาแล้ว ตอนนี้ขอยืมคนอื่นเล่นดีกว่า
แต่ก็ไม่เคยพลาดไปเป็นเสี่ยชมที่ Tom Lee สำนักงานใหญ่ และที่สาขาวันชัย
อีกอย่างคือ..กีตาร์ที่ Tom Lee หรือสิงคโปร์ ราคาไม่ต่างจากบ้านเราหรือแพงกว่าด้วยซ้ำ
น้องหมูลองเช็กราคา Accessories ของกีตาร์ดีกว่าครับ ชิ้นไหนถูกก็ซื้อมาเก็บไว้

ถ้าเป็นคนที่มีงานอดิเรกหลายๆอย่างตามแบบชายไทยก็สนุกหน่อยครับ แต่เปลืองตังค์นะ
ลองไปเดินดูเครื่องเสียง BOSE หรือแ่ผ่น Blu-ray หรือ CDs แล้วดูเสื้อผ้าถูกใจลดราคา เช่น เสื้อ กางเกงใน ถุงเท้า
อย่าลืมดู Accessories ของกล้องด้วยนะครับ บ้านเรามีคนหิ้วมาขายเยอะเลย

พี่ขอฝากซื้อของหน่อยครับ
1. Roland AC-33
2. VOX Mini3
3. BOSS e-Band,
4. Planet Wave Dual Capo
5. ไมโครโฟน Shure Super55

[Image: hongkongq.jpg]

ออกเงินไปก่อนนะครับ ปลายปีโบนัสพี่ออกจะจ่ายให้ Big Grin

ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับ Wink

ขอบคุณครับน้ากานต์ Big Grin
I love singing&playing guitar.
I love photography.
http://www.facebook.com/greenmade.cafe
Instagram: greenmadecafe

(This post was last modified: 23-03-2011, 21:16 by piggyprince.)
23-03-2011, 21:12
lahm Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
สอบถามเพิ่มครับ ว่าร้านกีต้าร์มือสองในฮ่องกง มีร้านไหนน่าแวะไปดูบ้าง โดยเฉพาะอคูสติคกีต้าร์ อย่าง martin santa cruz goodall ฯลฯ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Music is my Life.Wink
24-03-2011, 21:32
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
(24-03-2011, 21:32)lahm Wrote: สอบถามเพิ่มครับ ว่าร้านกีต้าร์มือสองในฮ่องกง มีร้านไหนน่าแวะไปดูบ้าง โดยเฉพาะอคูสติคกีต้าร์ อย่าง martin santa cruz goodall ฯลฯ

ไม่เคยเห็นแม้แต่ร้านเดียวครับ

25-03-2011, 20:46
Cin Offline
Love will keep us Alive

Likes Given: 253
(23-03-2011, 12:09)karn Wrote: เพราะคืนก่อนทานข้าวกับลูกค้าเสร็จตอนเกือบเที่ยงคืนก็รีบบึ่่งไปต้อนรับน้า cin ต่อทันที
ผลปรากฏว่าไปไม่ทัน เลยนั่งกับน้าหนุ่มน้องหนอนและพี่ตู่จนถึงตีสี่ กลับถึงบ้านตีห้า ตื่นไปประชุมตอนแปดโมงเช้า
ปรากฏว่านั่งยิ้มเผล่อยู่ในห้องประชุม..ไม่แสดงความเห็นอะไรทั้งนั้น...เบลอ....

เสียดายวันนั้น ไม่ได้เจอกัน
ผมกะแล้วถ้าอยู่ต่อมีหวังกลับตีห้าแน่ๆ
น้ากานต์ เอาไว้โอกาสหน้าค่อยเจอกันนะครับ

น้าหมูกลับมาถึง กทมแล้วยัง
ของฝากไม่ต้องนะ ขอเป็นเล่าความจริงที่ไปเที่ยวตามน้ากานต์แนะนำ มาให้หมดก็พอ
27-03-2011, 00:24
lahm Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
(25-03-2011, 20:46)pood Wrote:
(24-03-2011, 21:32)lahm Wrote: สอบถามเพิ่มครับ ว่าร้านกีต้าร์มือสองในฮ่องกง มีร้านไหนน่าแวะไปดูบ้าง โดยเฉพาะอคูสติคกีต้าร์ อย่าง martin santa cruz goodall ฯลฯ

ไม่เคยเห็นแม้แต่ร้านเดียวครับ

ขอบคุณครับ

Music is my Life.Wink
29-03-2011, 10:16

Forum Jump: