Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
จะไปฮ่องกงสัปดาห์นี้ รบกวนพี่ๆแนะนำด้วยครับ
Author Message
piggyprince Offline
VIP member

Likes Given: 31
Wink  จะไปฮ่องกงสัปดาห์นี้ รบกวนพี่ๆแนะนำด้วยครับ
รบกวนพี่Pood พี่ยอดเยี่ยม น้องเบ๊นซ์ พี่ๆทั้งหลายที่เคยไปฮ่องกงกันบ่อยๆ
ผมมีโอกาสได้ไปBusiness Trip แล้วก็เลยอยู่ต่อที่Kowloonครับ
เลยว่าจะหาเวลาเดินเล่นในร้านกีต้าร์ซักหน่อย

เห็นร้านกีต้าร์ชื่ Tom Lee Music มีอยู่ในฮ่องกงกับฝั่งเกาลูนที่ผมพักอยู่ เลยอยากรบกวนพี่ๆเพื่อนๆที่เคยไปแนะนำหน่อยครับ ผมเห็นมันมีอยู่หลายร้านเลย ไม่รู้ว่ากีต้าร์Acoustic เช่น Martin มันมีกะเค้าไหมครับ ก็คงแค่อยากจะไปเยี่ยมชมครับ เพราะตอนนี้ไม่มีงบซื้อแล้ว 555

ใครอยากฝากซื้ออะไรก็บอกได้นะครับ โพสต์ไว้ถ้าผมมีปัญญาแบกกลับมาให้จะช่วยเต็มที่ครับ 555

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านล่วงหน้าเลยนะครับ มีอะไรน่าซื้อในร้าน Tom Lee บ้างมั๊ยน้อ Big Grin

ผมว่าจะเดินดูร้านกล้องด้วยครับ แต่คงไม่มีอะไรน่าสนใจไปกว่ากระเป๋ากล้องแล้วล่ะ เพราะไอ้ที่จำเป็นๆกับการทำงานผมก็มีครบหมดแล้ว
I love singing&playing guitar.
I love photography.
http://www.facebook.com/greenmade.cafe
Instagram: greenmadecafe

21-03-2011, 11:11
Find Like Post Reply
ยอดเยี่ยม Offline
ลักเมา

Likes Given: 116
RE: จะไปฮ่องกงสัปดาห์นี้ รบกวนพี่ๆแนะนำด้วยครับ
ส่วนใหญ่ผมไปฮ่องกงหรือสิงคโปร์ก็เดินเที่ยวดูสาวเป็นหลักครับ ขาว สวย หมวย อึ๋ม..อิ..อิ Tongue
เรื่องกีตาร์ไม่อยู่ในสมอง เพราะผ่านจุดสุดยอดของการซื้อกีตาร์มาแล้ว ตอนนี้ขอยืมคนอื่นเล่นดีกว่า
แต่ก็ไม่เคยพลาดไปเป็นเสี่ยชมที่ Tom Lee สำนักงานใหญ่ และที่สาขาวันชัย
อีกอย่างคือ..กีตาร์ที่ Tom Lee หรือสิงคโปร์ ราคาไม่ต่างจากบ้านเราหรือแพงกว่าด้วยซ้ำ
น้องหมูลองเช็กราคา Accessories ของกีตาร์ดีกว่าครับ ชิ้นไหนถูกก็ซื้อมาเก็บไว้

ถ้าเป็นคนที่มีงานอดิเรกหลายๆอย่างตามแบบชายไทยก็สนุกหน่อยครับ แต่เปลืองตังค์นะ
ลองไปเดินดูเครื่องเสียง BOSE หรือแ่ผ่น Blu-ray หรือ CDs แล้วดูเสื้อผ้าถูกใจลดราคา เช่น เสื้อ กางเกงใน ถุงเท้า
อย่าลืมดู Accessories ของกล้องด้วยนะครับ บ้านเรามีคนหิ้วมาขายเยอะเลย

พี่ขอฝากซื้อของหน่อยครับ
1. Roland AC-33
2. VOX Mini3
3. BOSS e-Band,
4. Planet Wave Dual Capo
5. ไมโครโฟน Shure Super55

[Image: hongkongq.jpg]

ออกเงินไปก่อนนะครับ ปลายปีโบนัสพี่ออกจะจ่ายให้ Big Grin

ขอให้เดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับ Wink
*** ตัวที่ใช่ ไซส์ที่ชอบ ***
21-03-2011, 11:51
Arnoldmobile Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: จะไปฮ่องกงสัปดาห์นี้ รบกวนพี่ๆแนะนำด้วยครับ
เออ..คืออยากให้เที่ยวให้สนุกครับแต่ถ้ามีเวลาก็ช่วยดูของรายการตามนี้ครับ..เกรงใจครับ..ลูกบิดของเทเลอร์รุ่นใหม่ครับ สายเอลิเซีย ๑๒ ฟิชแมนเอฟ๑ เฟรทสเตนเลส๒๓อัน ไม้อดิรอนแด๊ก๑แผ่น สติกเกอร์ปลอมกีต้าร์ดังๆรุ่นไหนก็ได้ครับ อเมริกันโรสวู๊ดหรือมะฮอคกานี๑ท่อน หอยเป๋าฮื้อที่ทานแล้วช่วยเก็บเปลือกไว้ด้วยครับ เออถ้าลำบากนักก็เอา GPCPA1 มาตัวเดียวก็ได้ครับ ฮิ ฮิ หลอกให้อ่านตั้งนาน ล้อเล่นนะครับ.
" I Will Offer The Order Which You Cannot Refuse "Cool
21-03-2011, 12:18
VIP member

55555 พี่กัปตันกวนมากเลยครับเนี่ย เดี๋ยวก็ขนมาหมดแล้วส่งไปบ้านพี่กัปปิตันซะเลย เก็บเงินปลายทางแบบPizza Hutดีมะ คริๆๆๆ

เดี๋ยวดูให้นะครับพี่ยอดเยี่ยม ถ้าราคาดีน้องจะจัดมาให้นะครับพ้ม Tongue
I love singing&playing guitar.
http://www.facebook.com/greenmade.cafe

21-03-2011, 12:37
oomsin Offline
Senior member

Likes Given: 2
ฝากซื้อดาบมังกรหยกอันเด๋ะ......๕๕๕
21-03-2011, 12:54
VIP member

หนอยยยยย เดี๋ยวจะให้อึ้งย้งเอาดาบไปปักคาอกเลยนะเต้ย 5555

21-03-2011, 13:07
Bearclaw Offline
Posting Freak

Likes Given: 34
กีตาร์ yamaha ราคาโอเคนะครับ คุณหมูลองดูราคราเปรียบเทียบจากเมืองไทยก่อน พวกaccessories ผมว่าถ้าอยากได้อะไรเช็คราคาจากเมืองไทยก่อนดีกว่า รวมทั้ง กล้อง หูฟัง ลำโพง เพราะถ้าไปแล้วไม่มีราคาในใจ จะมึนๆงงๆ ผมเคยซื้อของแพงกว่าเมืองไทยกลับมาด้วยShy กินข้าวหมูแดงเผื่อด้วยครับ
My sweets [Image: takamine20logo1.jpg]
By beerbossaccess....Big Grin
21-03-2011, 14:19
VIP member

ขอบคุณมากครับน้องเบียร์ พี่ก็ว่าจะแว่บไปดูล่ะครับ กลฃัวอยู่เหมือนกันว่าราคาในไทยอาจจะถูกกว่าด้วยซ้ำครับ 555
จะกินโจ๊กตับหมูยักษ์+เป๋าฮิ้อกับปาท่องโก๋ อิๆๆ จำได้ว่าอร่อยมั๊กๆ

ใครมีร้านแนะนำช่วยบอกด้วยครับ เรื่องของอร่อยเนี่ยถึงไหนถึงกันครับ Big GrinBig GrinBig Grin

21-03-2011, 14:32
lekleklek Offline
VIP rachada member

Likes Given: 50
สอบถามน้าkarn ได้เลยครับ รายนี้ไปฮ่องกงวันเว้นวัน
21-03-2011, 15:08
Nobi Offline
Posting Freak

Likes Given: 0
ยามาฮ่า ราคา OK
งั้นไปฝากหิ้วสายเอ็นสักตัวแล้วกัน

เงื่อนไขเดียวกับน้ายอดเยี่ยมน่ะ
ออกเงินไปก่อน ปลายปีโบนัสออกค่อยจ่ายให้
ถ้าไม่ออก ไม่จ่ายน่ะ !!!
21-03-2011, 16:14

Forum Jump: