Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีต้าร์ในความประทับจำ.......
Author Message
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

Likes Given: 0
RE: กีต้าร์ในความประทับจำ.......
เฒ่าทารก Wrote:จนมาปัจจุบันนี้ได้โหยหาในเสียงกีต้าร์อีกครั้งและครั้งนี้ผมจะดุแล และอยู่กับกีต้าร์ไปตลอด

น้าปิ๋วครับ................ถ้าเป็นผมได้ Custom ตัวนั้นมา ถึงใครจะมาฆ่า ผมก็ไม่ปล่อยไปหรอกครับ 5555 แบบนี้นี่เองเป็นที่มาของ คำว่า "ข้ามศพ ข้าไปก่อน" 55

ผมว่าจะมาตอบกระทู้นี้ หลายทีแล้วครับ แต่ไม่ว่างซะที.......ในส่วนของกีตาร์ตัวแรก ผมคงยกให้เป็น ยี่ห้อ Fujiyama ครับ....แม่ซื้อให้ตอน ม.1 เพราะเข้าโรงเรียนสวนกุหลาบได้ครับ ตอนนั้นผมไม่อ่านการ์ตูน และเล่นเกมส์ เลยไม่มีอะไรทำ ต้องมานั่งเล่นกีตาร์ 555 ก็เลยเล่นพอเป็นมาถึงทุกวันนี้ครับ แต่กีตาร์ตัวนี้ ไม่ค่อยมีบทบาทเท่าไหร่ในชีวิตผม เพราะอีกสองปี ได้ซื้อกีตาร์ Saehan รุ่นมี pickup และมี Cutaway ซึ่งตัวนี้ อยู่กับผมมาตลอด .....ใช้เล่นแกะเพลง เอาไปทะเลกับเพื่อน ไปลุย ๆ ก็จะใช้ตัวนี้ตลอด..... ไม่ได้รักมันมากมาย เท่า Guild เท่า Santa Cruz เท่า Taylor Baby ..... แต่รู้สึกว่าผูกพัน ครับ เมื่อเช้าตื่นปุ๊ป ยังเอามาแกะเพลง หลงกล ที่ติดถามน้า sarun ไปหลายอาทิตย์แล้วอยู่เลยครับ
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
09-09-2007, 09:25
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: กีต้าร์ในความประทับจำ....... - by Therock - 09-09-2007, 09:25

Forum Jump: