Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากฟังข้อเขียนดีๆจากพี่ๆป้าๆน้าๆอาๆ จัง
Author Message
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
RE: อยากฟังข้อเขียนดีๆจากพี่ๆป้าๆน้าๆอาๆ จัง
ลุงแดง Wrote:ฟังเพลงของ ตั๊กแตน ชลดา คงช่วยได้มั่ง
ไม่ใช่แฟนทำแทนไม่ได้
ศิลปิน : ตั๊กแตน ชลดา

แหมม เพลงของลุงแดง ทำให้รู้สึกดีมีกำลังใจทำงานขึ้นมาทันทีเลยครับ....เนอะ.. ป้าแดง.. เน้อ

"ต้องเจียมตัวว่าเราคือใคร แค่แอบรู้ใจไม่ใช่แฟน"
08-01-2008, 13:10
Find Like Post Reply
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

Likes Given: 0
RE: อยากฟังข้อเขียนดีๆจากพี่ๆป้าๆน้าๆอาๆ จัง
SARUN Wrote:
ลุงแดง Wrote:ฟังเพลงของ ตั๊กแตน ชลดา คงช่วยได้มั่ง
ไม่ใช่แฟนทำแทนไม่ได้
ศิลปิน : ตั๊กแตน ชลดา

แหมม เพลงของลุงแดง ทำให้รู้สึกดีมีกำลังใจทำงานขึ้นมาทันทีเลยครับ....เนอะ.. ป้าแดง.. เน้อ

"ต้องเจียมตัวว่าเราคือใคร แค่แอบรู้ใจไม่ใช่แฟน"

โห..ขอบคุณ ลุงแดงมาก ๆค่ะ เพลงนี้ป้าแดงฟังบนรถทัวร์หนเดียวก็ปิ๊งแล้วค่ะ
ตั้งแต่นั้นมาก็ยังไม่ฟังอีกเลยค่ะ อยากฟัง ใครมีไฟล์เพลงนี้ ช่วยเอามาลงให้ฟังทีได้มั้ยคะ คิดซะว่า ทำบุญ ทำทาน กับป้าแก่ ๆ คนนึงนะคะ

น้าซ่าส์...มีไฟล์เพลงนี้มั้ยคะ ส่งมาให้ฟังบ้างจิ นะ นะ เดี๋ยวมิตติ้งจะร้องให้ฟัง
เอาแบบฉบับโฟล์คซอง อย่างที่น้าซ่าส์แนะนำไปเลยเนอะ Big Grin
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
08-01-2008, 14:08
Website Find Like Post Reply
Webmaster Offline
Administrator
*

Likes Given: 310
จัดปายยยย...ไม่ใช่แคนเป่าแทนกันไม่ได้ Tongue

(This post was last modified: 08-01-2008, 15:50 by Webmaster.)
08-01-2008, 15:36

Webmaster Wrote:จัดปายยยย...ไม่ใช่แคนเป่าแทนกันไม่ได้ Tongue

ขอบคุณน้าเว็บมาก ๆค่ะ ซาบซึ้งจนน้ำตาคลอ ขอบคุณ ขอบคุณมาก ๆจริง ๆค่ะSad
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
08-01-2008, 16:58
บัติ Offline
Member

น้าแป้งครับ
ผมเคยอ่านผ่านๆนะครับ มีข้อคิดดีๆอยู่ ( เป็นหนังสือแนว คริส แต่ผมพุทธนะครับ )
เขาบอกว่า

......เวลามีปัญหา อย่าตั้งคำถามว่า " ทำไม " แต่ให้ตั้งคำถามว่า " อย่างไร "......

ผมใช้อยู่บ่อยๆ ช่วยลดความเครียดได้เยอะเหมือนกันครับ
ขอบคุณครับ
บัติ

" เพื่อนมีค่า เมื่อปัญหาเกิด "
อ่านผ่านตาจากปฎิทินร้านก๋วยเตี๋ยว ที่สุราษฏร์ธานีครับ
08-01-2008, 17:16
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

นั่งหาคำตอบที่จะมาตอบ น้าแป้งอยู่หลายวัน..............เมื่อสองวันก่อน มันรู้สึก ติด ๆ ๆ อยู่ที่ริมรอยหยักอันน้อยนิดในสมองผมครับ....

แต่ตอนนี้คิดออกแล้ว......คือมันมีเพลงอยู่เพลงนึงที่น้า ๆ ในเวปนี้รู้กันเป็นอย่างดี และผมต้องขออนุญาตน้าคอล ยืมมาใช้ครับ ซึ่งก็คือ

Street of London นั่นเอง........ส่วนคำแนะนำอื่น ๆ ที่ผมพอจะคิดได้ ก็พบว่าป้า ๆ น้า ๆ ได้พิมพ์ลงไปจนหมดแล้วครับ แต่สุดท้ายคำพูดฝังอยู่ในหัวผมคือ "ทำไรก็เรื่องของแก แต่ต้องเป็นคนดีนะ" คำพูดจากพ่อผมสมัยเด็ก ๆ ทำให้ผมตระหนักอยู่เสมอว่า ไม่ว่าผมจะเครียด เจ็บใจ ท้อแท้ ผิดหวัง หรือเจ็บกับคำพูดที่ว่า "เธอดีเกินไป" ผมก็จะสู้กับโชคชะตาในชีวิตของผมต่อไปครับ.....มะเดี๋ยวกลับบ้านแต่งเพลงแล้วไปยืม OM-45 Marquis น้ายอดจุ๊ อัดเดโม ดีกว่า โฮะ โฮะ โฮะ เข้าทาง

Have you seen the old man
In the closed-down market
Kicking up the paper,
with his worn out shoes?
In his eyes you see no pride
And held loosely at his side
Yesterday's paper telling yesterday's news

So how can you tell me you're lonely,
And say for you that the sun don't shine?
Let me take you by the hand and lead you through the streets of London
I'll show you something to make you change your mind

Have you seen the old girl
Who walks the streets of London
Dirt in her hair and her clothes in rags?
She's no time for talking,
She just keeps right on walking
Carrying her home in two carrier bags.

Chorus

In the all night cafe
At a quarter past eleven,
Same old man is sitting there on his own
Looking at the world
Over the rim of his tea-cup,
Each tea last an hour
Then he wanders home alone

Chorus

And have you seen the old man
Outside the seaman's mission
Memory fading with
The medal ribbons that he wears.
In our winter city,
The rain cries a little pity
For one more forgotten hero
And a world that doesn't care
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
(This post was last modified: 08-01-2008, 17:25 by Therock.)
08-01-2008, 17:20
san Offline
สัน

ผมว่าความทุกข์ใจ ทำให้น้าแป้ง ทำเรื่องที่มีความสุขอยู่แล้วในชีวิตได้น้อยลงกว่าเดิม

ผมเป็นกำลังใจให้น้าแป้ง มีความสุขจากสิ่งต่างๆในชีวิต ที่เคยมีมาก่อน ไม่มากก็น้อยในแต่ละวัน

ให้กลับมาเป็นกำลังใจที่ดีในการใช้ชีวิตนะครับ

ไม่อยากให้คิดมากครับ

เพราะทุกสิ่ง เกิดขึ้น ตั้งอยู่ ดับไป...

ขอให้มีความสุขใจในเร็ววันนะครับ
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
08-01-2008, 17:21

san Wrote:ผมว่าความทุกข์ใจ ทำให้น้าแป้ง ทำเรื่องที่มีความสุขอยู่แล้วในชีวิตได้น้อยลงกว่าเดิม

ผมเป็นกำลังใจให้น้าแป้ง มีความสุขจากสิ่งต่างๆในชีวิต ที่เคยมีมาก่อน ไม่มากก็น้อยในแต่ละวัน

ให้กลับมาเป็นกำลังใจที่ดีในการใช้ชีวิตนะครับ

ไม่อยากให้คิดมากครับ

เพราะทุกสิ่ง เกิดขึ้น ตั้งอยู่ ดับไป...

ขอให้มีความสุขใจในเร็ววันนะครับ

สาธุ!!
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
08-01-2008, 17:23
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

...ขอบคุณสำหรับคำแนะนำของทุกๆท่านเลยครับ....ตอนนี้ผมสบายใจขึ้นแยะเลย....เหตุการณ์เริ่มคลี่คลายไปในทางที่ดี....แต่ยังไม่ 100%8iy[
...เมื่อตอนเช้า มีการทำบุญปีใหม่ของ ด่านฯ....ผมเริ่มเริ่มทำใจได้แล้วครับ.....พิจารณาตัวเองแล้วพบว่าในเมื่อเราทำดี คุณพระย่อมต้องคุ้มครอง.....

Attached Files Image(s)

09-01-2008, 16:43
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
สุขทุกข์อยู่ที่ใจจริงๆครับ ......ทุกสิ่ง เข้ามา เพื่อผ่านพ้น ......ทุกสิ่งจริงๆ

เข้าใจ เเละ ยอมรับกันไปครับ

Attached Files Image(s)

............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

15-01-2008, 10:09

Forum Jump: