Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รบกวนน้าๆช่วยตอบคำถามผมทีครับ รบรวมข้อมูลครั้งสุดท้ายก่อนซื้อกีตาร์หละครับ
Author Message
piggyprince Offline
VIP member

Likes Given: 31
RE: รบกวนน้าๆช่วยตอบคำถามผมทีครับ รบรวมข้อมูลครั้งสุดท้ายก่อนซื้อกีตาร์หละครับ
ฟังเยอะๆครับ เพื่อนๆในบอร์ดแห่งนี้ให้ข้อมูลดีๆเพียบครับ อิๆ
ถ้าฟังเยอะๆแล้วรู้แนวตัวเองว่าชอบอนวเสียงแบบไหนก็ลุยตามที่เราชอบครับ
ผมเองเคยชอบเสียง+รูปลักษณ์Taylorมากมายครับ เคยได้เป็นเจ้าของ Baby Taylor อยู่แป๊บนึง
สุดท้ายก็ตอบคำถามตัวเองได้ว่าเราชอบsound Martin ที่สุดครับ อันนี้ความเห็นส่วนตัวครับ
ฟังเยอะๆศึกษาเยอะๆเอาที่เราชอบครับ ยี่ห้อไหนก็ให้ความสุขหากคุณรักและชอบมันครับ : )
เลือกกีต้าร์ก็เหมือนเลือกผู้หญิงแหละครับ พี่ๆหลายคนมีกีต้าร์หลายยี่ห้อ หลายรุ่น แปลว่า... ??
แซวขำๆนะครับ อิๆ
I love singing&playing guitar.
I love photography.
http://www.facebook.com/greenmade.cafe
Instagram: greenmadecafe

13-12-2010, 17:43
Find Like Post Reply
ยอดเยี่ยม Offline
ลักเมา

Likes Given: 116
RE: รบกวนน้าๆช่วยตอบคำถามผมทีครับ รบรวมข้อมูลครั้งสุดท้ายก่อนซื้อกีตาร์หละครับ
(13-12-2010, 16:37)Pacharapon Wrote: ***และผมขอนอกเรื่องตรงนี้หน่อยผมว่าน้าที่นี้ต้องมีแน่เลย
คือผมจะซื้อแล้วบอกแม่แล้ว แต่ว่ามันติดตรงนี้
คือแม่ผมเกษียณ เป็นข้าราชการ คุณครู ตั้งแต่เดือนกันยายน ป่านนี้ยังไม่ได้เงินเลยอะครับ
ไม่ทราบว่าใครเกษียณปีนี้บ้างครับ หรือว่าปีอื่นๆ อยากรู้ว่าได้เงินกันเร็วไหมอ่าครับ
แม่ผมบ่นระงมเลยได้เงินช้ามากด่ารัฐบาลใหญ่เลย

พ่อผมเกษียณแล้ว แกบอกว่า"กูรอไม่ไหวโว๊ย" เสียชีวิตไปเมื่อห้าปีที่แล้วครับ
ตอนนี้ก็ยังไม่ได้รับเงินเกษียณเลย ระบบราชการเมืองไทย เช้าชาม เย็นกาละมัง Cool

ถ้าจะนำเงินเกษียณอายุราชการของแม่ไปซื้อกีตาร์ ผมว่าอย่าดีกว่า มันบาป
นำเงินก้อนนั้นไปแต่งเมียหรือซื้อทองจะดีกว่า คุ้มแน่นอน Wink
*** ตัวที่ใช่ ไซส์ที่ชอบ ***
13-12-2010, 20:15
Capt.Arnold Offline
Senior member

Likes Given: 0
[
พ่อผมเกษียณแล้ว แกบอกว่า"กูรอไม่ไหวโว๊ย" เสียชีวิตไปเมื่อห้าปีที่แล้วครับ
ตอนนี้ก็ยังไม่ได้รับเงินเกษียณเลย ระบบราชการเมืองไทย เช้าชาม เย็นกาละมัง Cool

ถ้าจะนำเงินเกษียณอายุราชการของแม่ไปซื้อกีตาร์ ผมว่าอย่าดีกว่า มันบาป
นำเงินก้อนนั้นไปแต่งเมียหรือซื้อทองจะดีกว่า คุ้มแน่นอน Wink
[/quote]ตอนนี้ใกล้ฤดูการแข่งขันแล้วครับ..ท่านมีไม้กวาดเหาะได้รุ่นใหม่แล้วยังครับBig Grinควรต้องซื้อก่อนกีต้าร์ครับ น้าเอิ้ก..Tongue

14-12-2010, 01:16
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
(14-12-2010, 01:16)Capt.Arnold Wrote: [

ตอนนี้ใกล้ฤดูการแข่งขันแล้วครับ..ท่านมีไม้กวาดเหาะได้รุ่นใหม่แล้วยังครับBig Grinควรต้องซื้อก่อนกีต้าร์ครับ น้าเอิ้ก..Tongue

[/quote]

ผมอยากให้น้าเอิ๊กไปบ้านน้าอาร์โนลด์อีก พอจิบแชมเปญเข้าไปได้ที แล้วกู่ร้องตะโกนว่า...... "กูคลานไม่ไหวโว๊ย"
http://www.nimitguitar.com/mybb/showthread.php?tid=8458
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
(This post was last modified: 14-12-2010, 01:26 by povation.)
14-12-2010, 01:23
Website Find Like Post Reply

(14-12-2010, 01:23)povation Wrote:
(14-12-2010, 01:16)Capt.Arnold Wrote: [

ตอนนี้ใกล้ฤดูการแข่งขันแล้วครับ..ท่านมีไม้กวาดเหาะได้รุ่นใหม่แล้วยังครับBig Grinควรต้องซื้อก่อนกีต้าร์ครับ น้าเอิ้ก..Tongue

ผมอยากให้น้าเอิ๊กไปบ้านน้าอาร์โนลด์อีก พอจิบแชมเปญเข้าไปได้ที แล้วกู่ร้องตะโกนว่า...... "กูคลานไม่ไหวโว๊ย"
http://www.nimitguitar.com/mybb/showthread.php?tid=8458
[/quote]สั่งมาให้แล้วครับ..มารับไปคนละครึ่งโหลเลยครับ..แจ๋วมาก..ม่วนขนาดBig Grin

14-12-2010, 01:40
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
(13-12-2010, 14:48)Webmaster Wrote: นายคนนี้โชคดีที่ได้รุ่นก่อนเปลี่ยนสเป็คปัจจุบันที่ยังเป็น all solid อยู่ครับ ส่วนปัจจุบันจะได้เสียงอย่างนี้มั้ยต้องไปลองดูครับ

214 (2006) ผมเคยมีครับ เสียงดีมาก ๆ แต่ไม่เข้ามือ

พอประกาศขาย มีคนมาวางเงิน 32K ผมลองถือเงินดู... เฮ๊ยยย โคตรเข้ามือเลยว่ะ

สรุปขายครับ Big Grin
(13-12-2010, 17:14)lekleklek Wrote: แม่ผมก็เกษีณนปีนี้ และได้เงินแล้วครับ

อ่าวววว.. งี้ก็เลี้ยงเลยเด่ะ ที่ไหนดี Tongue
(This post was last modified: 14-12-2010, 02:42 by Katayoot.)
14-12-2010, 02:41
Pacharapon Offline
Junior member
**

รบกวบน้าๆอีกนิดหนึ่ง เกี่ยวกับภาคไฟฟ้าของ Taylor ค่อนข้างงง

คือบางรุ่นบอก none/es และบางรุ่นบอกกมี es

ผมสงสัยว่าไอ้ none/es นั้นสรุปมันมีหรือไม่มี แต่รูปข้างๆก็มีปุ่มสามปุ่ม หรือว่ามีแต่ต้องหาอุปกรณ์เสริมอีกอะครับ งงมากๆ
18-12-2010, 22:18

(18-12-2010, 22:18)Pacharapon Wrote: รบกวบน้าๆอีกนิดหนึ่ง เกี่ยวกับภาคไฟฟ้าของ Taylor ค่อนข้างงง

คือบางรุ่นบอก none/es และบางรุ่นบอกกมี es

ผมสงสัยว่าไอ้ none/es นั้นสรุปมันมีหรือไม่มี แต่รูปข้างๆก็มีปุ่มสามปุ่ม หรือว่ามีแต่ต้องหาอุปกรณ์เสริมอีกอะครับ งงมากๆ
ครับ ขอตอบงู งู ปลา ปลา นะครับ es มีภาคไฟฟ้าและมีปุ่ม ๓ ปุ่ม Bass Treble Volume จาก ซ้ายมาขวา Es ของเทเลอร์ใช้การได้ดีในกีตาร์ผลิตหลังปี ๒๐๐๗ เป็นต้นไปครับ หรือดูง่ายๆที่แบตเตอรีเป็นแบบ ๙ โวลท์ไม่ใช่แบบ ๑.๕ โวลท์ ๒ ก้อนครับBig Grin

21-12-2010, 16:55

Forum Jump: