Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ถึงเพื่อน
Author Message
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

Likes Given: 0
RE: ถึงเพื่อน
ผมมักจะบอกเพื่อน ๆ ผมเสมอครับ...ว่างานศพผม...อย่าใส่สีดำมา ให้ใส่สีสดใส กริ๊ก กริ้ววววว สนุกสนานครับ เพราะผมคิดว่าเฮ้ย !!! ผมจะไปแล้ว จะมาเจอหน้ากันครั้งสุดท้าย ขอจำความสนุกสนาน ชาติหน้าจะได้อยากเกิดมารู้จักกันอีก....

Do u Believe in Destiny???? อย่างน้อยโชคชะตาก็พาผมให้มาเจอกับน้า ๆ ตั้งแต่อายุยังน้อย ทำให้ผมไม่ต้องเหงานั่งเล่นกีตาร์คนเดียว.... แค่เนี้ยก็ถือว่ากำไรชีวิตแล้วครับ

ป.ล. น้าบัติอยากฟังเพลงไร จากร็อคเป็นพิเศษป่าวครับ เดี๋ยวร็อคจะเตรียมไว้ให้ครับ
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
09-01-2008, 10:09
Find Like Post Reply
san Offline
สัน

Therock Wrote:ป.ล. น้าบัติอยากฟังเพลงไร จากร็อคเป็นพิเศษป่าวครับ เดี๋ยวร็อคจะเตรียมไว้ให้ครับ

ผมอยากฟัง เพลงเกาหลีครับ!!!
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
09-01-2008, 10:20
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

san Wrote:
Therock Wrote:ป.ล. น้าบัติอยากฟังเพลงไร จากร็อคเป็นพิเศษป่าวครับ เดี๋ยวร็อคจะเตรียมไว้ให้ครับ

ผมอยากฟัง เพลงเกาหลีครับ!!!

อยากฟังด้วยยยยยย...Smile
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
09-01-2008, 10:23
Website Find Like Post Reply
Ether Offline
อี๋เถอ โกวเนี้ย..ปัญจบุปผา แห่งวังฟ้า

ขอแสดงความเสียใจกับน้าบัติด้วยนะคะ

สิงห์อมควันอ่านแล้ว ระลึกไว้ว่าอีกหน่อยก็เป็นแบบนี้แน่ๆ หึหึ
09-01-2008, 10:58
edo Offline
Senior member

....ขอแสดงความเสียใจกับน้าบัติด้วยนะครับ

....ขอบคุณมากๆนะครับ....สำหรับความห่วงใย....สำหรับบ้านหลังนี้....
นักดนตรี...อุปกรณ์ยอดเยี่ยม...
09-01-2008, 14:37
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

"..ความตายเป็นส่วนหนึ่งของชีวิต
ขอให้ทำหน้าที่อย่างถูกต้องกันทุกคน.."

............................
"..โลกที่เราเห็นต่อหน้าไม่ใช่โลกแห่งความเป็นจริง
มันเป็นโลกสมมติทั้งนั้น..
ทุกอย่างที่เราเห็นเป็นภาพลวงตา หาใช่ความจริงไม่..

ความจริงไม่สามารถมองเห็นได้ด้วยตาเปล่า
อย่างน้ำในแก้วนี่ ถ้าคนที่ไม่เห็นความจริงก็จะบอกว่า..
มันเป็นน้ำ..

ส่วนคนที่่เห็นความจริงก็จะบอกว่า
มันไม่ใช่น้ำ..
มันเป็นไฮโดรเจน 2 ส่วน ออกซิเจน 1 ส่วน

แต่ถ้าคนบางคนเห็นความจริงสูงสุด เขาก็จะบอกว่า
มันไม่มีอะไรเลย..
มันเป็นแค่ความว่าง.."

..................................

จากหนังสือ ก่อนพ่อตาย..
ชาย กิตติคุณาภรณ์........... ผู้เขียน

...................................

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
โฟล์คน้อย

หากเรามองโลกอย่างเข้าใจ ไม่ใช่เหตุผล..
เพราะแม้แต่ไฮโดรเจน และออกซิเจน
เราก็ยังไม่เคยเห็นหน้าตา..

ชีวิตจึงไม่ต่างจากเรื่องน้ำ..

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
09-01-2008, 15:59
coldsteel Offline
Senior member

ผมขอแสดงความเสียใจกับน้าบัติด้วยครับ
ผมก็เป็นคนนึงซึ่งสูบบุหรี่ และเพิ่งจะเลิกมาประมาณเดือนเศษๆนี่เอง
ผมถามเพื่อนหลายคนที่ยังสูบบุหรี่อยู่ ว่ามันย้งอร่อยอยู่ไหม ส่วนใหญ่
ตอบว่ายังอร่อย ถ้าอร่อยก็สูบไปเถอะ มีเพียงคนเดียวที่จะบอกให้เรา
เลิกสูบบุหรี่ได้ดีที่สุดคือตัวเราเอง อย่ารอให้หมอบอกเลยครับ มันอาจจะ
สายเกินไป ส่วนวิธีเลิกสูบบุหรี่ของผมง่ายๆเลยครับก็แค่เปลี่ยนวิธีการหายใจ
ใหม่ คือเลิกหายใจทางปาก เป็นหายใจทางจมูกแทน เห็นมั๊ยครับเลิกบุหรี่ ง่ายนิดเดียว....
09-01-2008, 16:28
กีต้าร์เก่า Offline
VIP member

...ขอแสดงความเสียใจกับ น้า บัติ ด้วยครับ.....อาชีพนักดนตรี ก็มีโอกาสเป็นแยะครับ....จากควันบุหรี่ในที่ทำงาน อดนอน ขาดการออกกำลังกาย..ฯลฯ...แต่...ทุกข์จริงๆเกิดจากคนอยู่ครับ....คนจากไปไม่มีทุกข์แล้วครับ......ผมเข้าใจความรู้สึกนี้ดีครับ...

Attached Files Image(s)

09-01-2008, 16:32
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
ขอให้กำลังใจน้าฯ ครับ และขอบคุณที่เตือนสติพวกเรา มันมีประโยชน์กับหลาย ๆ คนมากครับ
10-01-2008, 15:58
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

ช่วงนี้ผมต้องไปเฝ้าก๋งที่โรงพยาบาลทุกอาทิตย์เป็นห้องพิเศษรวมเห็นคนตายคนเจ็บบ่อยๆก็ได้แต่ปลงครับคนเรามันหนีไม่พ้นจริงๆ ตายน่ะก็โอเค แต่เจ็บแบบช่วยตัวเองไม่ได้สิ สงสารคนคนมาเฝ้าจริงๆไม่เป็นอันทำอะไร เช็ด ตัว เลอะ ถ่าย ฉี่ ไม่เคยนอนเต็มตาไม่เป็นอันทำงาน ดีว่าก๋งผมมีลูกหลายคน ถ้าเป็นคนเดี๋ยวนี้ลูกคนเดียวหรือสองคนคงจะลำบากหน้าดู จะจ้างเขาดูก็ไม่น่าไว้ใจอีก
ผมเองเล่นดนตรีกลางคืนแต่ว่าผมไม่กินเหล้าและไม่สูบบุหรี่ กินแบบสังคมแก้วสองแก้วเลิก แขกให้ก็กระดกทีวางแค่นั้น ตายผมไม่ห่วงผมห่วงคนที่ผมรักจะลำบากสิอันนี้สำคัญ แล้วผมก็ไม่คิดหัด เพราะทุกวันนี้ผมไม่เป็นก็ไม่เดือดร้อนนี่นา
ต้องขอบคุณน้าครับที่มาเตือนสติ ผมเสียพ่อไปตอนพ่ออายุ 42 เพราะอ้วนทำให้โรคต่างๆตามมามาก ยังไงก็รักษาสุขภาพนะครับ
Acoustic is my life..........
11-01-2008, 15:42
Website Find Like Post Reply

Forum Jump: