Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ถึงเพื่อน
Author Message
บัติ Offline
Member

Likes Given: 0
RE: ถึงเพื่อน
ขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ ลุงป้าน้าอาที่ให้กำลังใจครับ รวมทั้งให้ข้อคิดดีๆเสริมด้วย
คุยเรื่องการตายอีกซักหน่อยนะครับ
เมื่อกันยายน ปีที่แล้ว ผมรู้ข่าวเพื่อนรุ่นพี่ที่สนิทกับน้าโฟลค เสียชีวิตขณะที่อายุไม่มากเทาไหร่เหมือนกัน ผมคิดว่าเป็นการเสียชีวิตที่มีค่า โดยก่อนเสียชีวิตเขาได้บริจาคร่างกายให้หน่วยงานรัฐเพื่อจะได้นำไปใช้ศึกษาหาความรู้ ผมเองก็ว่าจะทำไว้เหมือนกัน แต่เรื่องพวกนี้แต่ละคนมีความเชื่อที่ต่างๆกัน นานาจิตตังครับ
เพื่อนผมอีกคนนึง ตอนจบมาทำงานกันใหม่ๆเมื่อปี 2530 ไปฉลองปิดงานกันกับทีมงานของเขา คนขับรถกินเหล้าเยอะไปหน่อยเลยเกิดอุบัติเหตุ เพื่อนผมเป็นอัมพาตไปครึ่งตัว ไปให้กำลังใจและลุ้นกันตลอด อยู่ไปได้อีกไม่ถึงปีก็เสียชีวิต รู้สึกเสียดายมากๆ แต่เหตุการณ์ก็ผ่านมานานแล้ว หยิบมาคุยกันเล่นๆ ชีวิตคนเราไม่แน่ไม่นอน อย่างหลวงพ่อคูณว่า อย่าประมาทนะลูกหลานเอ๊ย

สำหรับร็อคเล่นเพลงที่อินมากๆ อย่างที่เป็นอยู่ดีแล้วครับ
ขอบคุณเพื่อนๆที่ร้อง เล่นดนตรีให้ฟังเพราะๆ ผมเองจริงๆชอบประเภทที่เล่นผิดๆ ถูกๆ หลุดๆบ้าง เพราะรู้สึกมีความเป็นกันเองดี มีกลิ่นไอความจริงใจดีครับ ประเภทเพลงเพราะพริ้งเหมือนแผ่น หาฟังได้ง่ายจากแผ่นครับ
ขอบคุณเพื่อนๆ รวมทั้งเพื่อนๆที่ไม่ได้เอ่ยชื่อด้วยอีกครั้งนึง ขอบคุณครับ
12-01-2008, 13:03
Find Like Post Reply

Forum Jump: