Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
...ขออนุญาติทุกท่านครับ......รบกวนช่วยอ่านด้วยนะครับ
Author Message
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

Likes Given: 0
RE: ...ขออนุญาติทุกท่านครับ......รบกวนช่วยอ่านด้วยนะครับ
SARUN Wrote:
Katayoot Wrote:ผมรู้สึกว่าตัวเองยังไม่ได้ทำอะไรอีกมากที่ควรทำ เพื่อสังคมครับ...

มาเป็นภาระสังคมกันสิครับ
มีตั้งหลายอย่างให้ทำ ไม่ว่าจะเป็น
"มาสาย นอนหลับ โทรศัพท์ กลับก่อน..."
หรือ
"กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง"

เห็นด้วยครับ.....................................................
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
04-01-2008, 20:23
Find Like Post Reply
myakira Offline
NPFC - Na Ping Fan Club

RE: ...ขออนุญาติทุกท่านครับ......รบกวนช่วยอ่านด้วยนะครับ
ขอบคุณคุณน้าหมอสำหรับเรื่องดีรับปีใหม่ค่ะ
ข้าพเจ้าเป็นแค่คนอ่าน ยังอิ่มใจขนาดนี้
แล้วคนลงแรงทั้งกายและใจอย่างคุณหมอจะสุขใจขนาดไหน... ^___^
อภัยทาน คือการให้ทานสูงสุด
Seek for understand, then to be understood

One day I'll fly away
Leave all this to yesterday
What more could your love do for me ?
When will love be through with me ?

04-01-2008, 21:34
Website Find Like Post Reply
edo Offline
Senior member

myakira Wrote:ขอบคุณคุณน้าหมอสำหรับเรื่องดีรับปีใหม่ค่ะ
ข้าพเจ้าเป็นแค่คนอ่าน ยังอิ่มใจขนาดนี้
แล้วคนลงแรงทั้งกายและใจอย่างคุณหมอจะสุขใจขนาดไหน... ^___^

...... ... ... .... คืนก่อนงาน..เตรียมงานกันจนตีสองครับผม....แม้จะเน้นว่าง่ายๆ..แต่ก็มีรายละเอียดเยอะพอควร...ประกอบกับคนทำก็มีแต่คนในครอบครัวช่วยๆกันครับ

.....พอวันงานช่วงเช้าผ่านไปได้ด้วยดีRolleyes...แต่สายกับเที่ยง...และก็เย็นเนี่ย....สุดๆๆๆๆเลยครับ...คนไข้เย้อๆๆๆๆๆๆมากๆๆๆๆ...เพราะวันนี้คลินิกเปิดรักษาฟรีทั้งวันด้วยครับ.....จากเคยปิดร้านตอนทุ่มครึ่ง.....เราต้องปิดตอนสองทุ่มครึ่งเลยครับ...Tongue.
....หมดแรงกันทุกคน.....แต่ก็หายเหนื่อยครับ....ได้ทำบุญ55Big Grin

......แต่ถึงอย่างไร...ตอนนี้ผมกลับมีความสุขมากขึ้นกว่าเดิม.....เพราะผมได้ทำให้คนในบ้านสีฟ้าที่ผมรัก...มีรอยยิ้มและมีความสุขกับเรื่องราวเล็กๆของผมได้.....ดีใจจังเลยครับ...Big GrinBig Grin

..... ปล. น้าบู..กะป้าแดง รอเพลงอีกแป๊บนึงนะครับ....ผมกำลังพยายามสุดๆอยุ่คร้าบบบTongueTongue
......
นักดนตรี...อุปกรณ์ยอดเยี่ยม...
04-01-2008, 22:37
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
หมอครับหากยังไม่สะดวกยังติดภาระกิจที่มีประโยชน์ต่อสังคมเช่นนี้
ผมก็เกรงใจหมอแล้วล่ะครับ
ที่ยังต้องเจียดเวลามาสนองความต้องการของผม
ซึ่งเมื่อเทียบกับสิ่งที่หมอทำ..................(จนถ้อยคำครับ)
ผมว่าอย่ามาเสียเวลานั้นมาให้ผมเลย
ผมรอได้ครับ...............
ผมจะรอถึงวันงานชุมนุมครั้งที่สอง
รอหมอมาร้องให้ฟังสดๆก็ได้ครับ
แต่หมอต้องรับปากว่าจะมานะครับ
ผมอยากเจอหมอตัวเป็นๆซะแล้ว
04-01-2008, 23:23
edo Offline

boobyblue Wrote:หมอครับหากยังไม่สะดวกยังติดภาระกิจที่มีประโยชน์ต่อสังคมเช่นนี้
ผมก็เกรงใจหมอแล้วล่ะครับ
ที่ยังต้องเจียดเวลามาสนองความต้องการของผม
ซึ่งเมื่อเทียบกับสิ่งที่หมอทำ..................(จนถ้อยคำครับ)
ผมว่าอย่ามาเสียเวลานั้นมาให้ผมเลย
ผมรอได้ครับ...............
ผมจะรอถึงวันงานชุมนุมครั้งที่สอง
รอหมอมาร้องให้ฟังสดๆก็ได้ครับ
แต่หมอต้องรับปากว่าจะมานะครับ
ผมอยากเจอหมอตัวเป็นๆซะแล้ว

....เปล่าครับน้าบูBig Grin...ส่วนใหญ่ผมจะใช้ชีวิตแบบไร้สาระ...เป็นหลักTongue...ไอ้การทำประโยชน์นั้น....นานๆทีครับ....55...ตอนนี้กำลังลง Line guitar ครับ....ที่มันช้าเพราะมันติดอยู่ที่ ฝีมือของผมนี่เองครับBig GrinBig Grin......
..เพราะผมคือ!!!!.....นักดนตรีอุปกรณ์ยอดเยี่ยมนั่นเองครับ...เย้เย้Big Grin
นักดนตรี...อุปกรณ์ยอดเยี่ยม...
04-01-2008, 23:37
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
ตกลงอีกไม่นานแล้ว
อีกไม่นานแล้ว.........เย้ดีใจจัง!
แล้วผมจะส่งไปให้บ้างเป็นการแลกเปลี่ยนวัฒนธรรมกันครับ
ดีมั้ย?
04-01-2008, 23:42
edo Offline

boobyblue Wrote:ตกลงอีกไม่นานแล้ว
อีกไม่นานแล้ว.........เย้ดีใจจัง!
แล้วผมจะส่งไปให้บ้างเป็นการแลกเปลี่ยนวัฒนธรรมกันครับ
ดีมั้ย?

....ผมรออยู่เลยครับน้าบู....ด้วยความยินดีก๊าบบบบBig GrinBig Grin
05-01-2008, 00:44

Forum Jump: