Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
...ขออนุญาติทุกท่านครับ......รบกวนช่วยอ่านด้วยนะครับ
Author Message
edo Offline
Senior member

Likes Given: 0
Shy  ...ขออนุญาติทุกท่านครับ......รบกวนช่วยอ่านด้วยนะครับ
ที่ สธ 01/2550 กองทุนครูสุนทร- สุบิน ชมภูทัศน์
เพื่อพัฒนาคุณภาพชีวิตและสังคม
138 หมู่ 5 คลินิกหมอฉัตรชัย
อ.สมเด็จ จ.กาฬสินธุ์ 46150

6 ธันวาคม 2550

เรื่อง ขอความอนุเคราะห์คัดเลือกนักเรียนเพื่อรับทุนการศึกษากองทุนครูสุนทร-สุบิน ชมภูทัศน์ฯ
เรียน .....................................................................................................................
สิ่งที่ส่งมาด้วย กำหนดการจำนวน 1 ชุด

ด้วยกองทุนครูสุนทร-สุบิน ชมภูทัศน์ เพื่อพัฒนาคุณภาพชีวิตและสังคม ได้จัด ?พิธีรำลึก ครบรอบ ๑0 ปีการจากไป ครูสุนทร ชมภูทัศน์? ขึ้นโดยมีวัตถุประสงค์เพื่อสานต่อเจตนารมณ์อันสูงส่งของท่าน ที่ต้องการส่งเสริมและพัฒนาการศึกษาและคุณภาพชีวิตของคนในท้องถิ่น โดยมอบทุนการศึกษาแก่นักเรียนระดับประถมศึกษาที่มีผลการเรียนดีแต่ขาดแคลนทุนทรัพย์ จำนวน 9 ทุน ทุนละ 2000 บาท และมอบโล่เกียรติยศ ?คุณครูคนดี? แก่ครูที่ได้รับคัดเลือกจำนวน 1 ท่าน ในวันที่ 28 ธันวาคม 2550 เวลา 07.00-08.00 น. ณ คลินิกนายแพทย์ฉัตรชัย ชมภูทัศน์ อ.สมเด็จ จ.กาฬสินธุ์
ในการนี้กองทุนครูสุนทรฯ จึงขอความอนุเคราะห์ท่านได้คัดเลือกนักเรียนระดับชั้น ป.5-ป.6 ที่มีผลการเรียนดีแต่ขาดแคลนทุนทรัพย์ เพื่อเข้ารับทุนการศึกษาดังกล่าวเป็นจำนวน 1 ทุน และขอความอนุเคราะห์ท่าน ส่งรายชื่อนักเรียน มาที่กองทุนฯ ภายในวันที่ 20 ธันวาคม 2550 หรือติดต่อ คุณกิตติ ชมภูทัศน์ หมายเลขโทรศัพท์ 089-940-5046
กองทุนครูสุนทรฯ ใคร่ขอเรียนเชิญท่านและผู้ปกครองร่วมเป็นเกียรติในพิธีการตามวันเวลาดังกล่าวด้วย
จึงเรียนมาเพื่อโปรดพิจารณาดำเนินการ จักเป็นพระคุณยิ่ง

ขอแสดงความนับถือ

( นพ.ฉัตรชัย ชมภูทัศน์ )
ประธานกองทุนครูสุนทร-สุบิน ชมภูทัศน์
เพื่อพัฒนาคุณภาพชีวิตและสังคม

Attached Files Image(s)

นักดนตรี...อุปกรณ์ยอดเยี่ยม...
(This post was last modified: 01-01-2008, 16:41 by edo.)
01-01-2008, 16:37
Find Like Post Reply
edo Offline

RE: ...ขออนุญาติทุกท่านครับ......รบกวนช่วยอ่านด้วยนะครับ
....ด้วยความคิดถึงคุณแม่....ผมและคนในครอบครัวได้ตั้งกองทุนเล็กๆขึ้นมา เมื่อ 4 ปีก่อน...ทำกิจกรรมเล็กๆ น้อยๆที่พอจะทำได้......

.....และแล้วปีนี้ก็ครบรอบ 10 ปีที่คุณแม่จากไปพอดี....ประกอบกับผมพอจะมีกำลังทรัพย์มากขึ้นบ้าง.....ก็เลยเกิด...งานข้างต้นนี้ขึ้นมาครับ....

นักดนตรี...อุปกรณ์ยอดเยี่ยม...
01-01-2008, 16:45
edo Offline

RE: ...ขออนุญาติทุกท่านครับ......รบกวนช่วยอ่านด้วยนะครับ
แด่..แม่ผู้จากไป
จากวันนั้นคุณแม่ผู้แสนดีต้องเผชิญกับความเหน็ดเหนื่อยสุดแสนจะอ่อนล้าแต่แม่ก็ไม่เคยหวั่นไหวแม่สู้แม่อดทนไม่เคยท้อถอยแล้ววันนั้นแม่ก็จากไปไกลแสนไกล
วันนี้แม่ล่องลอยสู่อ้อมกอดแห่งฟากฟ้า ดาวนับล้านส่องระยิบรอรับแม่ ไปเถอะคนดี ไปสู่ดินแดนแห่งความสุขอันบริสุทธ์ชั่วนิรันด์
ลูกยินดีที่แม่หมดทุกข์ ลูกมีบุญและภาคภูมิใจที่ได้เกิดเป็นลูกของแม่ แต่ลูกเสียใจที่ยังไม่ได้ทดแทนพระคุณ ลูกจะทำได้เพียงแต่...สานต่อสิ่งที่แม่ปรารถนาที่เฝ้าสร้างมาตลอดชีวิต ลูกสัญญาชีวิตของลูกน้อยขออุทิศเพื่อหมู่ชน
..........หยดน้ำค้างอันบริสุทธ์ จะบ่งบอกถึงยามเช้าของวันหนึ่ง วันที่เราจะพบกันอีกครั้งสักวัน.........ลาก่อนแม่ที่แสนดี

....นี่คือถ้อยคำที่ผมเขียนถึงแม่เมื่อ 10 ปีที่แล้ว....

01-01-2008, 16:48
edo Offline

แด่แม่ผู้มีมานะเป็นเลิศ

?ด้วยความที่แม่เป็นพี่สาวคนโต และน้องๆเสียสละให้คุณแม่ได้เรียนหนังสือต่อ จึงทำให้ท่านมีความมุมานะพยายามเป็นอย่างยิ่งเพื่อที่จะทำให้ชีวิตของทุกคนดีขึ้น ท่านทำเพื่อญาติพี่น้องทุกคน จนวินาทีสุดท้าย??
...ลูกๆมาทราบภายหลังว่า.. ?ตอนวัยรุ่นคุณแม่ ออกหาเก็บขวดตามหมู่บ้านต่างๆ ไปขาย เพื่อเป็นทุนเรียนหนังสือ???ก่อนที่คุณแม่จะล้มป่วยท่านกำลังเรียนต่อในระดับปริญญาตรี แต่น่าเสียดายยิ่งที่ท่านไม่มีเวลาพอที่จะบรรลุความหวังได้........
แล้วเราจะไม่ภูมิใจในตัวท่านได้อย่างไร

...คัดลอกจากข้อความที่พิมพ์แจกผู้มาร่วมงาน......

(This post was last modified: 01-01-2008, 17:10 by edo.)
01-01-2008, 16:50
edo Offline

แด่แม่ผู้รักและทุ่มเทเพื่อบ้านเกิด

??บ้านเรา ท้องถิ่นของเรา ถ้าเราไม่รักไม่สร้าง ไม่ทำ..ก็คงไม่มีใครอีกแล้ว?...เย็นวันหนึ่งของปี 2535 คุณแม่ได้พูดถ้อยคำนี้ออกมาระหว่างที่เรานั่งพูดคุยถึงเรื่องราวต่างๆของชีวิตแม่..
...? ขณะที่เรียนชั้น ม.1 คุณหมอฉัตรชัย มาเยี่ยมคุณแม่ที่โรงเรียน...คุณหมอโกรธคุณแม่มากๆ ที่เอาการ์ตูนที่คุณหมอรักที่เก็บไว้ที่บ้าน มาเก็บไว้ที่โรงเรียนให้เด็กๆคนอื่นอ่าน...คุณแม่ยิ้มเล็กๆ แล้วบอกกับหมอว่า...แล้วเด็กๆตาดำๆ นี่หละ เค้าจะได้มีโอกาสได้อ่านการ์ตูนบ้างมั้ยนะ........ สุดท้ายคุณหมอฉัตรชัยก็เก็บการ์ตูนทั้งหมดกลับบ้าน

...คัดลอกจากข้อความที่พิมพ์แจกผู้มาร่วมงาน......

(This post was last modified: 01-01-2008, 17:10 by edo.)
01-01-2008, 16:51
edo Offline

แด่แม่ผู้เป็นที่รัก

...ความรักและความผูกพันในครอบครัว และเป็นเสาหลักของญาติพี่น้องคือสิ่งที่เรารับรู้ได้ตลอดเวลาที่คุณแม่ยังอยู่......
...... ด้วยการใช้ชีวิตที่เรียบง่าย มีไมตรีจิต ท่านจึงเป็นที่รักของเพื่อนบ้านและเพื่อนร่วมงานเสมอมา
...... ด้วยความทุ่มเทและมีจิตวิญญาณของความเป็นครูอย่างสูงส่ง ท่านจึงเป็นที่รักของนักเรียนทุกคน

(This post was last modified: 01-01-2008, 17:09 by edo.)
01-01-2008, 16:53
edo Offline

ประวัติกองทุนครูสุนทร-สุบิน ชมภูทัศน์ เพื่อพัฒนาคุณภาพชีวิตและสังคม

กองทุนครูสุนทร-สุบิน ชมภูทํศน์ เพื่อพัฒนาคุณภาพชีวิตและสังคม ก่อตั้งขึ้นเมื่อ 1 เมษายน 2547 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อระลึกถึงอาจารย์สุนทร ชมพูทัศน์ พร้อมทั้งเพื่อสานต่อเจตนารมภ์อันสูงส่งของท่าน ที่ต้องการส่งเสริมและพัฒนาการศึกษาและคุณภาพชีวิตของคนในท้องถิ่น
โดยยึดถือกิจกรรมอยู่ 3 ส่วนเป็นหลักได้แก่
1.ส่งเสริมการศึกษาแก่ผู้ด้อยโอกาส
2.ส่งเสริมกิจกรรมเพื่อพัฒนาเยาวชนในท้องถิ่น
3.ส่งเสริมการใช้ชีวิตแบบพอเพียงตามพระราชดำริของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
ซึ่งกองทุนได้เริ่มดำเนินการไปแล้วบางส่วน แล้ว
คณะกรรมการผู้ก่อตั้งกองทุนได้แก่
1.อ.สุบิน ชมภูทัศน์ ที่ปรึกษากองทุน
2.นพ.ฉัตรชัย ชมภูทัศน์ ประธานกองทุน
3.นายศุภวัฒน์ ชมภูทัศน์ รองประธานกองทุน
4.นายกิตติ ชมภูทัศน์ รองประธานกองทุน
5.น.ส.กังสดาล เลขะพัฒนพล เลขาณุการ

01-01-2008, 16:55
edo Offline

.......

.......วัตถุประสงค์ที่ผมนำเรื่องราวนี้มา Post ลงที่บ้านหลังนี้.....
...ผมเพียงหวังว่า...เมื่อท่านที่รัก...ได้อ่านแล้ว
...ท่านจะยิ้ม....แม้เพียงสักเล็กน้อย
...ท่านจะมีความสุข...แม้เพียงสักเล็กน้อย
...ท่านจะรู้สึกดีขึ้นกับโลก...แม้เพียงสักเล็กน้อย...

.....เพราะนี่คือ.....ของขวัญปีใหม่ที่ผมอยากจะมอบให้กับพี่น้องที่บ้านสีฟ้าทุกท่าน

.................สวัสดีปีใหม่ครับผม....Big GrinTongueTongue

(This post was last modified: 01-01-2008, 20:22 by edo.)
01-01-2008, 17:00
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
ได้ยิ้มแล้วครับ...ขอบคุณตรับ
01-01-2008, 18:20
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

สาธุ!!!........บุญกุศลใดๆที่คุณหมอทำ และ มีเจตนาดีอันบริสุทธิ์ใจ ผมขอร่วมอนุโมทนาด้วยครับคุณหมอเอ็ด
ผมอ่านสิ่งที่คุณหมอโพสแล้วปลื้มใจครับ
คุณหมอผมมีความเชื่อว่าคุณแม่ของคุณหมอคงมองลงมาอย่างปลื่มใจแน่ๆ
สิ่งที่คุณหมอกระทำนั้นแม้จะไม่ยิ่งใหญ่เอิกเกริกในสายตาคนอื่นๆเท่าไหร่
แต่สิ่งที่ยิ่งใหญ่กว่าก็คือการกระทำสิ่งที่ดีๆให้กับท้องถิ่นกับประเทศที่ตนอยู่
ขอชื่นชมครับ
01-01-2008, 18:33

Forum Jump: