Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ถ้าหิ้วกีต้าร์จากอเมริกากลับไทยเอง ต้องเสียภาษี??
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: ถ้าหิ้วกีต้าร์จากอเมริกากลับไทยเอง ต้องเสียภาษี??
(28-01-2011, 10:29)somboon.c Wrote: อิจฉาพวกพี่ๆ น้าๆ จัง... ได้ไปเรียนแล้วก็ได้กีต้าร์ราคาถูกด้วย...
ชีวิตนี้ขอมีโอกาสไปอมเริกาสักครั้งครับ...เพื่อได้หิ้วกีต้าร์กลับเมืองไทยบ้าง...555

ตั้งใจจริง ขยันจัง มีตังค์ไปซื้อมาได้แน่ครับ ขอให้กำลังใจด้วยคน
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
28-01-2011, 11:42
Website Find Like Post Reply
Arnoldmobile Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: ถ้าหิ้วกีต้าร์จากอเมริกากลับไทยเอง ต้องเสียภาษี??
ไปเมืองนอกแล้วชื้อกีต้าร์มีหลายวิธีครับ วิธีที่น่าลองคือ ไปทำงานหลังเลิกเรียน เก็บเงิน ไปลงทุนซื้อไวน์แดง แชมเป็ญ ที่มีแบรนด์หน่อยนะครับ ( เปิดวิกิพีเดีย Vintage Red Wine , แชมเป็ญ ) แล้วรอขายทำกำไรตอนหน้าเทศกาล ทำซัก สองสามรอบน่าจะได้แล้วครับ พยายามทำยกลัง(โหล)จะได้เป็นลอตเดียวกัน ขายง่ายครับ ฮิ ฮิ แต่ถ้าจะเก็บตังค์มาซื้อกีต้าร์ดีๆเมืองไทยก็น่าลองนะครับ..มีมากพอๆกับเมืองนอกเลยครับ.
28-01-2011, 22:15
Find Like Post Reply
nit gt Offline
VIP member

Likes Given: 1
(28-01-2011, 22:15)Arnoldmobile Wrote: ไปเมืองนอกแล้วชื้อกีต้าร์มีหลายวิธีครับ วิธีที่น่าลองคือ ไปทำงานหลังเลิกเรียน เก็บเงิน ไปลงทุนซื้อไวน์แดง แชมเป็ญ ที่มีแบรนด์หน่อยนะครับ ( เปิดวิกิพีเดีย Vintage Red Wine , แชมเป็ญ ) แล้วรอขายทำกำไรตอนหน้าเทศกาล ทำซัก สองสามรอบน่าจะได้แล้วครับ พยายามทำยกลัง(โหล)จะได้เป็นลอตเดียวกัน ขายง่ายครับ ฮิ ฮิ แต่ถ้าจะเก็บตังค์มาซื้อกีต้าร์ดีๆเมืองไทยก็น่าลองนะครับ..มีมากพอๆกับเมืองนอกเลยครับ.
เยี่ยมมมมม...!! GOOOOOD..!!!Big GrinBig GrinBig GrinTongueTongueTongue
29-01-2011, 09:00
jomyutshinjo Offline
Member

Likes Given: 1
(29-01-2011, 09:00)nit gt Wrote:
(28-01-2011, 22:15)Arnoldmobile Wrote: ไปเมืองนอกแล้วชื้อกีต้าร์มีหลายวิธีครับ วิธีที่น่าลองคือ ไปทำงานหลังเลิกเรียน เก็บเงิน ไปลงทุนซื้อไวน์แดง แชมเป็ญ ที่มีแบรนด์หน่อยนะครับ ( เปิดวิกิพีเดีย Vintage Red Wine , แชมเป็ญ ) แล้วรอขายทำกำไรตอนหน้าเทศกาล ทำซัก สองสามรอบน่าจะได้แล้วครับ พยายามทำยกลัง(โหล)จะได้เป็นลอตเดียวกัน ขายง่ายครับ ฮิ ฮิ แต่ถ้าจะเก็บตังค์มาซื้อกีต้าร์ดีๆเมืองไทยก็น่าลองนะครับ..มีมากพอๆกับเมืองนอกเลยครับ.
เยี่ยมมมมม...!! GOOOOOD..!!!Big GrinBig GrinBig GrinTongueTongueTongue
โหยผมว่าถ้าจะไม่เหลือรอดถึงเทศกาลแน่เลยครับ เพื่อนผมเจอหน้ากันทีไรลากผมไปห้องเมากันทุกทีไป ผมว่าวิธีนี่ขาดทุนแน่เลยครับ แออ มาวววTongue
29-01-2011, 13:02

Forum Jump: