Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีต้าร์godin ตัวนี้น้าว่าไง
Author Message
day Offline
Member

Likes Given: 0
กีต้าร์godin ตัวนี้น้าว่าไง
อยากใด้เสียงแจ็ช บลู ร็อค ตัวเดียวใช้ใด้กว้างครับ น้าท่างใดลองมาบ้างสวยมากครับ

Attached Files Image(s)

then she lit up a candle and she showed me the way
21-09-2010, 11:37
Find Like Post Reply
ยอดเยี่ยม Offline
ลักเมา

Likes Given: 116
RE: กีต้าร์godin ตัวนี้น้าว่าไง
ว่าไงก็ว่าตามกันเลยครับ คุ้มราคามากๆสำหรับโกดัง เอ๊ย! โกแดง Tongue
เป็นกีตาร์ดีที่คนมองข้ามไป เพราะไปติดยี่ห้อ แล้วก็คำว่า Made in USA ของยี่ห้ออื่น
ส่วนตัว..ผมชอบหน้าตาแทบทุกรุ่น เสียงไม่ได้ขี้เหร่ ราคาก็ไม่แพงด้วย

[Image: godin.jpg]

ผมเพิ่งไปลองรุ่นใหม่มา Shy ชอบมาก ราคา 26,000 บาท พร้อม Gigbag
ถ้าเป็น Fender รุ่นสุขภัณฑ์ในห้องน้ำ ต้องเพิ่มตังค์อีกเกือบสองหมื่นบาท

[Image: godinprogression.jpg]

ซื้อเลยครับ ถ้าเล่นเบื่อและสภาพไม่ช้ำ ขายให้ผมถูกๆเลย ราคามันลงไวครับ Big Grin
*** ตัวที่ใช่ ไซส์ที่ชอบ ***
21-09-2010, 13:39
pond_v Offline
Junior member
**

RE: กีต้าร์godin ตัวนี้น้าว่าไง
ผมมี Godin Radiator อยู่ตัวนึง

[Image: G-Godin03.JPG?et=aIqlgELC326nCLU9ln%2BURw&nmid=62113666]

ขอบอกว่าเป็นกีตาร์ที่งานดีมากครับ ไม้จาก Canada ประกอบที่ USA การ Set Up จากโรงงานสุดยอด คอตรง Action ดีมาก ขนาดคอเหมาะมือ น้ำหนักกีตาร์กำลังดี เป็นกีตาร์ไม่กี่ตัว ที่พอได้มาแล้ว ไม่ต้องแต่งอะไรเลย

สุ้มเสียงก็ใช้ได้ Pickup เป็น Single Coil แม้จะไม่แรงแต่เล่นกะ Band แล้วไม่จมครับ
21-09-2010, 15:18
Website Find Like Post Reply
thepick Offline
Junior member
**

(21-09-2010, 13:39)ยอดเยี่ยม Wrote: ว่าไงก็ว่าตามกันเลยครับ คุ้มราคามากๆสำหรับโกดัง เอ๊ย! โกแดง Tongue
เป็นกีตาร์ดีที่คนมองข้ามไป เพราะไปติดยี่ห้อ แล้วก็คำว่า Made in USA ของยี่ห้ออื่น
ส่วนตัว..ผมชอบหน้าตาแทบทุกรุ่น เสียงไม่ได้ขี้เหร่ ราคาก็ไม่แพงด้วย

[Image: godin.jpg]

ผมเพิ่งไปลองรุ่นใหม่มา Shy ชอบมาก ราคา 26,000 บาท พร้อม Gigbag
ถ้าเป็น Fender รุ่นสุขภัณฑ์ในห้องน้ำ ต้องเพิ่มตังค์อีกเกือบสองหมื่นบาท

ซื้อเลยครับ ถ้าเล่นเบื่อและสภาพไม่ช้ำ ขายให้ผมถูกๆเลย ราคามันลงไวครับ Big Grin
ตัวบนราคาเท่าไรครับ แล้วตัวล่างละครับเท่าไร อยากได้มากเหมือนกันครับ

21-09-2010, 15:34
ยอดเยี่ยม Offline
ลักเมา

Likes Given: 116
ตัวล่างชื่อรุ่น Progression ราคา 26,000 บาท พร้อม Gigbag
แต่ถ้าเป็นสี Vintage Burst เหมือนในรูปอาจจ่ายเพิ่มอีก 2,000 บาท ครับ

*** ตัวที่ใช่ ไซส์ที่ชอบ ***
22-09-2010, 14:39
day Offline
Member

ขอบคุณ น้าเยี่ยมยอดครับ และน้าpond_v ครับ และน้าthepick ครับ
จริงจริงชอบgibson ที่เห็นมือกีต้าร์ของวง pink เล่นเพลง what s up นะครับ และวงclash เล่นเพลงวังวน ลูกโชโลนุ้มนุ้มหวานเศ้รานะครับ เห็นราคามือสองเมืองไทยก็ 50000 กว่า (เห็น prs มือสองขายในกีต้าร์ไทย 90000 ก็สวยครับ) ยังไม่ระบุว่าเป็นรุ่นไหนนะครับชื้ออย่างดีเลยครับ กลับถึงเมืองไทยจะเรียนดนตรีอย่างจริงจังสักสองปีครับ สองปีนี้จะไม่ทำอะไรเลยครับ (ไม่ใด้เรียนไปแข่งกับใครนะครับอยากรู้ว่าเรารู้ทุกอย่างแล้วมันจะตันไหมดนตรีนะครับ) อยู่ที่เกาหลีไม่มีเวลาเล่นเลย (บางทีเงินก็ไม่มีความหมาย คุณพร้อมจะทิ้งเงินไปกันคนที่คุณรักไหม เสียงหญิงคนหนึ่งกระชิบขางหูผมเบาเบา) หมายเหตุผมจะลงรูปให้ดูแต่ลงไม่ใด้คงลงไม่เป็น ที่นี่ตีสองครึ้งแล้วครับ ขอให้น้าน้าทุกท่านมความสุขครับ เจอกันเมือชาติต้องการ ครับ
then she lit up a candle and she showed me the way
23-09-2010, 00:38
Rocky Offline
I Am The Walrus
**

ตัวบนแสนกว่าบาทครับ
กีต้าร์คือชีวิตSmile
แต่ชีวิตไม่ได้มีแค่กีต้าร์Big Grin
25-03-2011, 21:37

Forum Jump: