NimitGuitar webboard
กีต้าร์godin ตัวนี้น้าว่าไง - Printable Version

+- NimitGuitar webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb)
+-- Forum: All solid webboard (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=1)
+--- Forum: Electric music (http://www.NimitGuitar.com/mybb/forumdisplay.php?fid=17)
+--- Thread: กีต้าร์godin ตัวนี้น้าว่าไง (/showthread.php?tid=8150)

กีต้าร์godin ตัวนี้น้าว่าไง - day - 21-09-2010

อยากใด้เสียงแจ็ช บลู ร็อค ตัวเดียวใช้ใด้กว้างครับ น้าท่างใดลองมาบ้างสวยมากครับ

RE: กีต้าร์godin ตัวนี้น้าว่าไง - ยอดเยี่ยม - 21-09-2010

ว่าไงก็ว่าตามกันเลยครับ คุ้มราคามากๆสำหรับโกดัง เอ๊ย! โกแดง Tongue
เป็นกีตาร์ดีที่คนมองข้ามไป เพราะไปติดยี่ห้อ แล้วก็คำว่า Made in USA ของยี่ห้ออื่น
ส่วนตัว..ผมชอบหน้าตาแทบทุกรุ่น เสียงไม่ได้ขี้เหร่ ราคาก็ไม่แพงด้วย

[Image: godin.jpg]

ผมเพิ่งไปลองรุ่นใหม่มา Shy ชอบมาก ราคา 26,000 บาท พร้อม Gigbag
ถ้าเป็น Fender รุ่นสุขภัณฑ์ในห้องน้ำ ต้องเพิ่มตังค์อีกเกือบสองหมื่นบาท

[Image: godinprogression.jpg]

ซื้อเลยครับ ถ้าเล่นเบื่อและสภาพไม่ช้ำ ขายให้ผมถูกๆเลย ราคามันลงไวครับ Big Grin

RE: กีต้าร์godin ตัวนี้น้าว่าไง - pond_v - 21-09-2010

ผมมี Godin Radiator อยู่ตัวนึง

[Image: G-Godin03.JPG?et=aIqlgELC326nCLU9ln%2BURw&nmid=62113666]

ขอบอกว่าเป็นกีตาร์ที่งานดีมากครับ ไม้จาก Canada ประกอบที่ USA การ Set Up จากโรงงานสุดยอด คอตรง Action ดีมาก ขนาดคอเหมาะมือ น้ำหนักกีตาร์กำลังดี เป็นกีตาร์ไม่กี่ตัว ที่พอได้มาแล้ว ไม่ต้องแต่งอะไรเลย

สุ้มเสียงก็ใช้ได้ Pickup เป็น Single Coil แม้จะไม่แรงแต่เล่นกะ Band แล้วไม่จมครับ

RE: กีต้าร์godin ตัวนี้น้าว่าไง - thepick - 21-09-2010

(21-09-2010, 13:39)ยอดเยี่ยม Wrote: ว่าไงก็ว่าตามกันเลยครับ คุ้มราคามากๆสำหรับโกดัง เอ๊ย! โกแดง Tongue
เป็นกีตาร์ดีที่คนมองข้ามไป เพราะไปติดยี่ห้อ แล้วก็คำว่า Made in USA ของยี่ห้ออื่น
ส่วนตัว..ผมชอบหน้าตาแทบทุกรุ่น เสียงไม่ได้ขี้เหร่ ราคาก็ไม่แพงด้วย

[Image: godin.jpg]

ผมเพิ่งไปลองรุ่นใหม่มา Shy ชอบมาก ราคา 26,000 บาท พร้อม Gigbag
ถ้าเป็น Fender รุ่นสุขภัณฑ์ในห้องน้ำ ต้องเพิ่มตังค์อีกเกือบสองหมื่นบาท

ซื้อเลยครับ ถ้าเล่นเบื่อและสภาพไม่ช้ำ ขายให้ผมถูกๆเลย ราคามันลงไวครับ Big Grin
ตัวบนราคาเท่าไรครับ แล้วตัวล่างละครับเท่าไร อยากได้มากเหมือนกันครับ

RE: กีต้าร์godin ตัวนี้น้าว่าไง - ยอดเยี่ยม - 22-09-2010

ตัวล่างชื่อรุ่น Progression ราคา 26,000 บาท พร้อม Gigbag
แต่ถ้าเป็นสี Vintage Burst เหมือนในรูปอาจจ่ายเพิ่มอีก 2,000 บาท ครับ

RE: กีต้าร์godin ตัวนี้น้าว่าไง - day - 23-09-2010

ขอบคุณ น้าเยี่ยมยอดครับ และน้าpond_v ครับ และน้าthepick ครับ
จริงจริงชอบgibson ที่เห็นมือกีต้าร์ของวง pink เล่นเพลง what s up นะครับ และวงclash เล่นเพลงวังวน ลูกโชโลนุ้มนุ้มหวานเศ้รานะครับ เห็นราคามือสองเมืองไทยก็ 50000 กว่า (เห็น prs มือสองขายในกีต้าร์ไทย 90000 ก็สวยครับ) ยังไม่ระบุว่าเป็นรุ่นไหนนะครับชื้ออย่างดีเลยครับ กลับถึงเมืองไทยจะเรียนดนตรีอย่างจริงจังสักสองปีครับ สองปีนี้จะไม่ทำอะไรเลยครับ (ไม่ใด้เรียนไปแข่งกับใครนะครับอยากรู้ว่าเรารู้ทุกอย่างแล้วมันจะตันไหมดนตรีนะครับ) อยู่ที่เกาหลีไม่มีเวลาเล่นเลย (บางทีเงินก็ไม่มีความหมาย คุณพร้อมจะทิ้งเงินไปกันคนที่คุณรักไหม เสียงหญิงคนหนึ่งกระชิบขางหูผมเบาเบา) หมายเหตุผมจะลงรูปให้ดูแต่ลงไม่ใด้คงลงไม่เป็น ที่นี่ตีสองครึ้งแล้วครับ ขอให้น้าน้าทุกท่านมความสุขครับ เจอกันเมือชาติต้องการ ครับ

RE: กีต้าร์godin ตัวนี้น้าว่าไง - Rocky - 25-03-2011

ตัวบนแสนกว่าบาทครับ