Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ใครเคยเล่นรุ่นนี้บ้างครับ ovation elite 2078t คุณภาพเสียงคุ้มราคามั้ยครับ
Author Message
goo_i_blem Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
ใครเคยเล่นรุ่นนี้บ้างครับ ovation elite 2078t คุณภาพเสียงคุ้มราคามั้ยครับ
ขอคำแนะนำด้วยครับ แต่อยากฟังคำวิจาร์ณของคนที่เคยใช้ครับ เห็นแล้วโดนใจ

Attached Files Image(s)

25-08-2010, 23:22
Find Like Post Reply
guitarpom Offline
Member

RE: ใครเคยเล่นรุ่นนี้บ้างครับ ovation elite 2078t คุณภาพเสียงคุ้มราคามั้ยครับ
ผมไม่แน่ใจว่ารุ่นนี้หรืออีกรุ่นนะ ที่เขาทำหลังเต่าให้เข้ากับลำตัวเรา เพื่อแก้ปัญหาเต่าไหล....แต่หน้าตาอันเดียวกันครับ....ผมเคยลองเล่นตัวที่ปรับเปลี่ยนกระดองน่ะครับ...ที่นครหลวงฟอร์จูน.....ผมว่าเสียงดีไม่แพ้กีตาร์ไม้บางรุ่นเลยครับ...ทั้งเสียงเบสที่หนักแน่นและเสียงคมใสสไตส์โอเวชั่น เล่นสดๆเสียงก็ไม่บางครับรับรู้ถึงเสียงเบสได้ดีทีเดียว.....ข้อเสียนิดเดียว...ส่วนคอผมจับไม่ค่อยจะคล่องมือเท่าไร อาจเป็นเพราะมือผมเล็กนั่นเอง.....ในราคานี้ผมว่าโอเวชั่นรุ่นนี้เป็นทางเลือกที่ดีอีกรุ่นหนึ่งครับ
26-08-2010, 02:23
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: ใครเคยเล่นรุ่นนี้บ้างครับ ovation elite 2078t คุณภาพเสียงคุ้มราคามั้ยครับ
(26-08-2010, 02:23)guitarpom Wrote: ผมไม่แน่ใจว่ารุ่นนี้หรืออีกรุ่นนะ ที่เขาทำหลังเต่าให้เข้ากับลำตัวเรา เพื่อแก้ปัญหาเต่าไหล....แต่หน้าตาอันเดียวกันครับ....ผมเคยลองเล่นตัวที่ปรับเปลี่ยนกระดองน่ะครับ...ที่นครหลวงฟอร์จูน.....ผมว่าเสียงดีไม่แพ้กีตาร์ไม้บางรุ่นเลยครับ...ทั้งเสียงเบสที่หนักแน่นและเสียงคมใสสไตส์โอเวชั่น เล่นสดๆเสียงก็ไม่บางครับรับรู้ถึงเสียงเบสได้ดีทีเดียว.....ข้อเสียนิดเดียว...ส่วนคอผมจับไม่ค่อยจะคล่องมือเท่าไร อาจเป็นเพราะมือผมเล็กนั่นเอง.....ในราคานี้ผมว่าโอเวชั่นรุ่นนี้เป็นทางเลือกที่ดีอีกรุ่นหนึ่งครับ

เห็นด้วยครับว่าเสียงดี น่าเล่น ถ้ามือซ้ายจับถนัด
ที่เขาทำหลังเต่าให้เข้ากับลำตัวเรา หรือที่เรียกว่า Contour Bowl ครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
26-08-2010, 08:51
Website Find Like Post Reply
Bearclaw Offline
Posting Freak

Likes Given: 34
รุ่นนี้ดีเลยแหล่ะครับ โดยเฉพาะ preamp เสียงเยี่ยมไปเลย แต่ที่ชอบคือหน้าตาหล่อมากBig Grin
My sweets [Image: takamine20logo1.jpg]
By beerbossaccess....Big Grin
26-08-2010, 11:51
goo_i_blem Offline
Junior member
**

ขอบคุณทุุกท่านที่ช่วยตอบครับ ผมเป็นคนชอบเพลงร็อค พอมาเห็นรุ่นนี้สีดำโดนเลยครับ กะจะเอาไว้ลุยงานกลางคืนคงเทห์น่าดู.....^^
26-08-2010, 23:02

Forum Jump: