Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Meeting ครั้งต่อไปใครอยากฟังเพลงอะไร
Author Message
kiss Offline
Member

Likes Given: 0
RE: Meeting ครั้งต่อไปใครอยากฟังเพลงอะไร
povation Wrote:เพลง Lover's moon ของ Glen Frey
วง Blue Ribbon Band และคุณเล็ก Balinee ขอทำหน้าที่ถ่ายทอดบทเพลงนี้ใน Meeting ครั้งต่อไป ครับ

พี่ป๋อร้องเองใช่ไหมค่ะ Smile อยากฟังค่ะ อยากฟัง หนูยังไม่เคยฟังพี่ร้องเพลงเลย นะ นะ ถือว่าน้องขอ Rolleyes

โฟล์คน้อย Wrote:ป๋มขอแก้ไขข้อความหน่อยนะขอรับ

แบบว่าลืมไป.. ตัวป๋มยิ่งถูกฮูหยินกักบริเวณอยู่
เดี๋ยวรับปากแล้ว.. เกิดไปเล่นบ่ได้
มีหวังเสียชาติเกิดกันพอดี อิอิ..

เพลงของน้า eric ครับท่านเนี่ย..
โฟล์คน้อยและสหายเสี้ยมมม
ขออาสาในบทเพลง tears in heaven.. กะเพลง hey hey นะขอรับ

ถ้าแม่นางkiss.. ตกลง.. เดี๋ยวพรรคเสี้ยมจัดให้..
ส่วนเพลง heart of gold ของลุง Neil Young นั้น..

โฟล์คน้อยสายด่วนหาลุงfolkenman..แล้ว
ลุงแกบอกไม่มีปัญหาขอรับ..
ถ้าอยากฟัง.. เดี๋ยวลุงโฟล์คใหญ่รับอาสาให้เอง..

.....................
ว่าแต่เพลงคลาสสิค.. อิอิ.. ไม่รับปากนะขอรับ.. ไม่ค่อยได้ซ้อม..
มีหวังได้ไปตายบนเวทีแหงม ๆ
.....................
ส่วนลิปสะติก แทร็ค.. อันนี้ต้องรอน้าซารัน.. ก่อนนะขอรับ..
ขืนไปบังคับแก..
เดี๋ยวแกโมโห.. ตามมาถล่มพรรคเสี้ยมมมของโฟล์คน้อย..
โฟล์คน้อยไม่มีที่ให้หลบฮูหยินกันพอดี ฮ่า ฮ่า..

สารถึงพี่โฟล์คน้อย พี่ folkenman พี่ call แห่งพรรคเสี้ยมม...กันเถอะ และพี่ sarun
ขอบคุณมากนะคะที่จะบรรเลงเพลงให้ฟังใน meeting ครั้งหน้า หนูจะรอฟังค่ะ Smile

PS ฝีมือบรรเลงเพลง classic ระดับพี่โฟล์คน้อย กะพี่ poppie หนูว่าชั้นครูอยู่แล้ว Smile ดูจากน้ำหนักมือขวานี่ใช่เลย

tears in heaven อยากฟังบรรเลงจากกีตาร์ classic จังเลยค่ะ อิ๊.อิ๊ อันนี้ขอความอนุเคราะห์กีตาร์จากพี่กฤษณ์ได้ไหมค่ะ อยากฟังสายเอ็นเนียนๆ ของ taylor จังค่ะ Smile
music is my life
04-09-2007, 08:39
Find Like Post Reply
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

RE: Meeting ครั้งต่อไปใครอยากฟังเพลงอะไร
povation Wrote:คำถาม...แต่ เอ......แล้ว" กลุ่ม ชายไม่จริง หญิงไม่แท้ " อยู่รอบไหนดีครับ

คำตอบ...อยู่รอบวงแขนน้าป๊อปสองแสนกว่า...ซิครับ

จริงๆ ถ้าเป็นน้องปอย มิสอัลคาซ่าล่ะก็คงมีคนอิจฉาผมเป็นแน่ แต่ดันเป็นคุณ rock bottom ทุกคนเลยเยาะเย้ยผมดูซิ....เดี๋ยวประชดเป็นจริงๆซะเลยนี่
Acoustic is my life..........
04-09-2007, 08:41
Website Find Like Post Reply
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

Webmaster Wrote:
pop_250823 Wrote:neon ของ john mayer ครับ ใครก็ได้เล่นให้ฟังหน่อย

โห...เอางั้นเลยเหรอคับ เพลงนี้ drop C เล่นไปด้วยร้องไปด้วยยากมากเลย...ขอเป็น your body is wonderland หรือ why Georgia แทนได้ป่าวคับ

your body is wonderland เพลงนี้ ฟังดูน่าเล่น แต่พอเล่นด้วยกีต้าร์ตัวเดียวผมว่ามันหงอยๆยังไงก็ไม่รู้ น้าว่าไหมครับ
Acoustic is my life..........
04-09-2007, 08:43
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
yodchula Wrote:เล่นได้หลายเพลง แต่มันกระท่อนกระแท่นทุกเพลงเลย แฮ่ๆๆๆ อายเค๊า Tongue

ขอเป็นร้องเพลงได้ไหมครับพี่ ขอเพลง Wonderful tonight ละกันคร๊าบ Big Grin

อยากฟังน้ายอดเล่นอีก....ประทับใจ
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

04-09-2007, 11:52
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
หนูKiss ครับ
เพลง Lover's moon ของ Glen Frey
วง Blue Ribbon Band จะแจมกับ คุณเล็ก Balinee ร้องนำโดย เล็ก Balinee ครับผม
ผมไม่อาจจัดให้ตามที่ขอมาครับเพราะ เพลงนี้ Key สูงไปสำหรับผม เสียงระดับต้นฉบับเพราะอยู่แล้ว..ข้ออ้าง!
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
04-09-2007, 12:15
Roundback

" ถ้าเป็นน้องปอย มิสอัลคาซ่าล่ะก็คงมีคนอิจฉาผมเป็นแน่ "

น้องป๊อปอาร์ทเอ๋ย....หากเป็นน้องปอย...คงมีมากมายหลายวงแขนโอบกอดเกาะแกะ แน่แท้!
All I Have
04-09-2007, 12:19
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
ถ้าเป็นน้องปอยจริงๆ.... น้าป๊อบสองแสนกว่าๆ คงไม่ได้โอบหลอกครับ เพราะว่าน้าๆทั้งหลายในบ้านนี้จะแย่งกันโอบซะหมด
04-09-2007, 12:36
kiss Offline
Member

ขออีกหนึ่งเพลงนะคะ change the world นู๋ยังไม่เคยเห็นหรือฟังคนไทยเล่นเลยค่ะ อยากฟังมั่กๆ จิงๆ นะ นะ พี่ๆ เพื่อนๆ Smile
music is my life
04-09-2007, 13:43
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

เดี๋ยวปุ๊เป็น stage manager ให้แล้วกันนะครับ

ไม่ก็ขอนั่ง slap bass อยู่ข้างๆตู้เหมือนวันที่ผ่านมา (เน้นภาพลักษณืไว้ก่อน)
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
04-09-2007, 15:28
Roundback

Stage manager ผู้จัดการเวที...เยี่ยมยอด! ห้ามเปลี่ยนใจนะครับ แต่อยากให้อีกหน้าที่นึงได้ไหมล่ะ
" ผู้จัดการเทวี "
All I Have
04-09-2007, 15:33

Forum Jump: