Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Meeting ครั้งต่อไปใครอยากฟังเพลงอะไร
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
Meeting ครั้งต่อไปใครอยากฟังเพลงอะไร
เพื่อเป็นการเอาใจสมาชิกตัวจริงเสียงจริงแบบสุดๆไปเลย
ผมอยากให้เพื่อนๆระบุชื่อเพลงที่อยากให้มีการนำมาเล่นและขับร้องกันในงานMeeting ครั้งต่อไปใครอยากฟังเพลงอะไรจะได้ฟังสมใจและมางานแบบใจจดใจจ่อ

เริ่มส่งรายชื่อมาได้ ณ บัดนี้เลยครับ จะระบุให้ใครเล่นใครร้องก็ได้ไม่ว่ากัน ถ้าจัดให้ได้จะรีบจัดให้ทันที และอาจจำเป็นต้องซ้อมเพลงนั้นๆกันไว้แต่เนิ่นๆ

*** ขอใช้สิทธิคนแรกเลย ***
อยากฟังเพลง... I'm Easy ขอบคุณล่วงหน้าครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
03-09-2007, 16:49
Website Find Like Post Reply
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

Likes Given: 0
RE: Meeting ครั้งต่อไปใครอยากฟังเพลงอะไร
neon ของ john mayer ครับ ใครก็ได้เล่นให้ฟังหน่อย
Acoustic is my life..........
03-09-2007, 16:52
art Offline
Member

RE: Meeting ครั้งต่อไปใครอยากฟังเพลงอะไร
อยากฟัง Hotel Califonia ครับ วันนั้นได้ยินน้าคนไหนซักคนเรียกหาคนมาร้องเพลงนี้ แต่ไม่มีใครขึ้น ถ้าเป็นไปได้อยากให้น้าปุ๊ร้องครับ
เสียงน้าปุ๊นี่ออกเทปได้เลยนะ ผมว่า...
03-09-2007, 16:54
Find Like Post Reply
Webmaster Offline
Administrator
*

Likes Given: 310
pop_250823 Wrote:neon ของ john mayer ครับ ใครก็ได้เล่นให้ฟังหน่อย

โห...เอางั้นเลยเหรอคับ เพลงนี้ drop C เล่นไปด้วยร้องไปด้วยยากมากเลย...ขอเป็น your body is wonderland หรือ why Georgia แทนได้ป่าวคับ
03-09-2007, 17:00
Webmaster Offline
Administrator
*

Likes Given: 310
povation Wrote:เพื่อเป็นการเอาใจสมาชิกตัวจริงเสียงจริงแบบสุดๆไปเลย
ผมอยากให้เพื่อนๆระบุชื่อเพลงที่อยากให้มีการนำมาเล่นและขับร้องกันในงานMeeting ครั้งต่อไปใครอยากฟังเพลงอะไรจะได้ฟังสมใจและมางานแบบใจจดใจจ่อ

เริ่มส่งรายชื่อมาได้ ณ บัดนี้เลยครับ จะระบุให้ใครเล่นใครร้องก็ได้ไม่ว่ากัน ถ้าจัดให้ได้จะรีบจัดให้ทันที และอาจจำเป็นต้องซ้อมเพลงนั้นๆกันไว้แต่เนิ่นๆ

*** ขอใช้สิทธิคนแรกเลย ***
อยากฟังเพลง... I'm Easy ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ดีคับพี่ป๋อ จะได้จัดคิวกันได้ถูก...Big Grin ยังนึกไม่ออกว่าอยากฟังเพลงอะไร แต่วันนั้นน้องปิ๊งกะคุณแดงร้องประสานเสียงกันดีมากเลยคับ ชอบๆ (ขอตะโก้ 2 กล่อง...อิอิ)
03-09-2007, 17:04
MafiaGirl99 Offline
Junior member
**

ขอเพลง Lover moon คะ ไม่ทราบว่าของใคร...
แต่ชอบเพลงนี้มากๆเลยคะ...งานหน้าถ้ามีโอกาสคงได้ไปฟังนะคะ..

ขอบคุณคะ

นัทคะ
~~เจ้าแม่มาเฟีย~~
03-09-2007, 17:21
kiss Offline
Member

อยากฟังพี่ sarun solo เพลง lipstick traces ของ UFO
อยากฟังพี่ folkenman เล่นเพลง Solider in the rain กะเพลง Lady
อยากฟังพี่ๆ เล่น
- layla, Before u accuse me, hey hey /version unplugged
- heart of gold / Neil Young

แล้วก็อยากฟังพี่โฟล์คน้อย กับพี่ Popie บรรเลงเพลง classic ค่ะ

ขอบคุณค่ะ Smile
music is my life
03-09-2007, 17:21
kiss Offline
Member

คุณ Pop สองแสนฝ่าๆ เล่นเพลง Stop this train / John Mayer ให้ฟังหน่อยจิ่ Smile
music is my life
03-09-2007, 17:28
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
เพลง Lover's moon ของ Glen Frey
วง Blue Ribbon Band และคุณเล็ก Balinee ขอทำหน้าที่ถ่ายทอดบทเพลงนี้ใน Meeting ครั้งต่อไป ครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
03-09-2007, 17:32
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

ป๋มขอแก้ไขข้อความหน่อยนะขอรับ

แบบว่าลืมไป.. ตัวป๋มยิ่งถูกฮูหยินกักบริเวณอยู่
เดี๋ยวรับปากแล้ว.. เกิดไปเล่นบ่ได้
มีหวังเสียชาติเกิดกันพอดี อิอิ..

เพลงของน้า eric ครับท่านเนี่ย..
โฟล์คน้อยและสหายเสี้ยมมม
ขออาสาในบทเพลง tears in heaven.. กะเพลง hey hey นะขอรับ

ถ้าแม่นางkiss.. ตกลง.. เดี๋ยวพรรคเสี้ยมจัดให้..
ส่วนเพลง heart of gold ของลุง Neil Young นั้น..

โฟล์คน้อยสายด่วนหาลุงfolkenman..แล้ว
ลุงแกบอกไม่มีปัญหาขอรับ..
ถ้าอยากฟัง.. เดี๋ยวลุงโฟล์คใหญ่รับอาสาให้เอง..

.....................
ว่าแต่เพลงคลาสสิค.. อิอิ.. ไม่รับปากนะขอรับ.. ไม่ค่อยได้ซ้อม..
มีหวังได้ไปตายบนเวทีแหงม ๆ

.....................
ส่วนลิปสะติก แทร็ค.. อันนี้ต้องรอน้าซารัน.. ก่อนนะขอรับ..
ขืนไปบังคับแก..
เดี๋ยวแกโมโห.. ตามมาถล่มพรรคเสี้ยมมมของโฟล์คน้อย..
โฟล์คน้อยไม่มีที่ให้หลบฮูหยินกันพอดี ฮ่า ฮ่า..

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
(This post was last modified: 03-09-2007, 19:55 by โฟล์คน้อย.)
03-09-2007, 17:37

Forum Jump: