Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
fishman solo amp
Author Message
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

Likes Given: 0
RE: fishman solo amp
ชอบป้ายที่วางไว้บนเวทีครับ ให้อา napman โดยเฉพาะเลย Tongue
ผมชอบคนรักกัน
14-07-2010, 21:04
Find Like Post Reply
napman Offline
VIP member

Likes Given: 91
(14-07-2010, 07:44)oomsin Wrote: น้าnapmanครับ งานที่น้าเล่นนี่ น้าเปิด gainกับ master volome เยอะไหมครับ

Hi oom,
Not at all, only 1/4 at Master volume. mic volume at Gain is all the way up (I used Shure Beta 58A for this gig). Guitar volume at Gain is about 1/2 and almost all the way up at the guitar itself (Taylor 412CE with Fishman Prefix.
)

(14-07-2010, 20:28)นริศ วงษ์เวช Wrote: น้า NAP MAN ครับ Very nice sound and singer.

Hi Naris,
Thanks for your kind words, but you are much younger than me so you can produce much more better sound (and look younger tooBig Grin)

(14-07-2010, 21:04)เฒ่าทารก Wrote: ชอบป้ายที่วางไว้บนเวทีครับ ให้อา napman โดยเฉพาะเลย Tongue

Hi Tao,
You see, when I first started people kept asking about my name and such. So they made that sign up and it got stuck up there whenever I playShy
[A friendship needs a little mulch of contacts every so often-just to save it from drying out completely.

I always have great pleasure being alone by myself to play, If you're playing for any other reason, it won't last.
http://youtu.be/_tkGVGOKQ8c
(This post was last modified: 14-07-2010, 21:41 by napman.)
14-07-2010, 21:34
Website Find Like Post Reply
oomsin Offline
Senior member

Likes Given: 2
สอยมาแล้วครับกับเพื่อนคนละตัว ขอบคุณน้าnapman มากครับ ที่ให้คำปรึกษาดีๆ อย่างนี้วันเสาร์จะลองของ.... จะไปเล่นเปิดหมวกที่สถานที่เดิมที่AER COMPACT 60 เอาไม่อยู่!!!ดูสิ ว่าครั้งนี้เจอเจ้าFISHMAN SOLOAMP พลังขับ 220WATT จะไหวไหม แต่เท่าที่ลองมากระหึ่มมมมมมากครับ แต่ตู้ตั้งมาสูงกว่าผมอีก
15-07-2010, 18:15
Naris Offline
VIP member

Likes Given: 97
เทียบกับ AER เป็นไงบ้างครับ ราคาเท่าไรครับ
15-07-2010, 19:58
quackkk Offline
Member

Likes Given: 0
(13-07-2010, 13:49)pood Wrote: แปลโดย Google ครับ

oom Hi,
ฉันเพิ่งเห็นบทความนี้และตั้งแต่ฉันใช้หนึ่งในขณะ (นี้อาจจะเกือบ 2 ปีแล้ว) และคุณไม่ได้รับการตอบสนองใด ๆ จากคนอื่นยัง ดังนั้นนี่คือความคิดเห็น brift ของฉันเกี่ยวกับเรื่องนี้

ก่อนปิดตั้งแต่คุณกล่าวถึงก็กำลังวัตต์เอง 230 ฉันไม่เคยมีโอกาสยอดขึ้นมากกว่าครึ่งหนึ่งที่ควบคุมปริมาณของหลัก ฉันเล่นของฉัน gigs reg และส่วนใหญ่ใช้มันทุกวันอังคารและวันศุกร์ (มากหรือน้อย) ตั้งแต่ฉันได้เกษียณก่อนฉันในกุมภาพันธ์ 2009 (ยกเว้นเมื่อฉันถูกในประเทศไทยสำหรับวันหยุดของฉัน 3 เดือนในช่วง Nov - Feb, และ I วางแผนที่จะมาที่นี่อีกครั้งในปีนี้ใน ต.ค. ธ.ค. )

ห้องที่ฉันมีกิ๊กปกติฉันค่อนข้างใหญ่ (50 ฟุตโดย 100 ฟุต) และมีเพดานสูงเกินไปจริงก็เหมือนห้องโถงใหญ่ และ SoloAmp นี้เติมช่องว่างที่สวยงาม ฉันได้พูดถึงว่าผมเล่นพลเมืองอาวุโสดังนั้นฉันเลือกที่จะไม่เล่นดังเกินไป ฉันตั้งระดับเสียงหลักของฉันที่เพียง 1 / 4 วิธีการและเกี่ยวกับวิธีที่ channeland ควบคุมเสียง 1 / 3 ที่ช่องควบคุมกีตาร์ครึ่ง แต่โปรดทราบว่าฉันยังใช้แอมป์ก่อนและส่วนผสมในการควบคุมสีของฉันเสียง กีตาร์และเกินไปและยังถูกล่ามโซ่ - up กับ Digitech นักร้องและใช้ aux สำหรับกลองเครื่องของฉันเกินไป

ให้ความเห็นของฉันหากคุณเป็นประเภท"1manband"เช่นฉันแล้ว SA นี้จะทำงานได้ดี ฉันไม่เคยมีโอกาสหรือยินดีที่จะมีอื่นเสียบ mic หรือกีตาร์ใน SA (ฉันแน่นอนสามารถทำได้โดยใช้ amp ของฉันพื้นฐานและ mixer)

ฉันมีโอกาสน้อยที่จะใช้นี้ SA กลางแจ้งและการทำงานที่ดีสำหรับฉัน แต่ความระมัดระวังของคุณมันยังขึ้นอยู่กับชนิดของดนตรีและ / หรือสิ่งที่สไตล์และ / หรือวิธีการเล่นเกินไป

ฉันมีความสุขมากกับมันจนถึง 63 ปีและที่ฉันอายุส่วนใหญ่เนื่องจากน้ำหนักมากเพียง 25 ปอนด์หรือเพื่อบวกยืนและสิ่งที่มีคุณ ฉันตอนนี้คนชราและได้เบื่อ lugging อุปกรณ์มากมายและ stuffs ในอดีตเมื่อผมอยู่ในวงและสาบานไม่เคยทำอีกครั้งและชำระด้วย Fishman น่ารักนี้เล็กน้อยสำหรับ"ชนิดของ"1manband

ฉันจึงมั่นใจว่าทุกคนโดยใช้ SA นี้เกิดขึ้นเพื่อดูการโพสต์ของคุณจะพูดสอดเพื่อช่วยให้คุณออกช้าก็เร็ว คุณก็ต้องนั่งแน่นและรอคนที่หรือคุณอาจต้องการค้นหารอบในกรุงเทพฯหาคนที่มีการใช้มันและขอให้เขาลอง (ผมไม่ทราบว่าคุณสามารถลองในเก็บเพลงหรือไม่ในกรุงเทพฯ ) ในกรณีส่วนใหญ่เรา (เล่นกีตาร์) เสมอยินดีที่จะช่วยกันออก และเพื่อทดลองใช้เป็นวิธีที่ดีที่สุดแน่นอน

โปรดแจ้งให้เราทราบหากคุณมีคำถามเกิดขึ้นกับบางอย่างสำหรับฉัน ฉันมากกว่ายินดีที่จะชี้แจงพวกเขาทั้งหมดให้ฉันเท่าที่ฉันสามารถ

วิธีภาษาอังกฤษอ่านให้เข้าใจ
1 อ่านแปลจาก google จากน้ากฤษณ์
2 กลับมาอ่านสรุปของน้า Sarun
3 สรุปแล้วไม่รู้เรื่องก็กลับมาอ่านต้นฉบับของน้า Napman ดีที่สุดดดดด Big Grin
15-07-2010, 22:09
napman Offline
VIP member

Likes Given: 91
(15-07-2010, 18:15)oomsin Wrote: สอยมาแล้วครับกับเพื่อนคนละตัว ขอบคุณน้าnapman มากครับ ที่ให้คำปรึกษาดีๆ อย่างนี้วันเสาร์จะลองของ.... จะไปเล่นเปิดหมวกที่สถานที่เดิมที่AER COMPACT 60 เอาไม่อยู่!!!ดูสิ ว่าครั้งนี้เจอเจ้าFISHMAN SOLOAMP พลังขับ 220WATT จะไหวไหม แต่เท่าที่ลองมากระหึ่มมมมมมากครับ แต่ตู้ตั้งมาสูงกว่าผมอีก

Each one for each of you and your friend? Oh boy!

Your welcome anytime and if you may, please let us know about the outcome after this Sat. gig. OK?
[A friendship needs a little mulch of contacts every so often-just to save it from drying out completely.

I always have great pleasure being alone by myself to play, If you're playing for any other reason, it won't last.
http://youtu.be/_tkGVGOKQ8c
16-07-2010, 07:35

เมื่อวานลองเทียบกับAERแล้ว...ไดคำตอบว่า เสียงของFISHman มีการปรุงแต่งเยอะกว่าAERอยู่พอสมควรนะครับ แต่เสียงออกมาดูดี คมชัด เหมาะอย่างยิ่งสำหรับเล่นoutdoor และดังกว่าAERมากๆๆๆๆเมื่อเปิดทุกๆอย่างเท่าๆกัน เสียงร้องก็ดูดีนะครับ เสียงพุ่งทยานไกลมาก ลึกมากเเละมีมิติที่ดี ลองให้เพื่อนเล่นและผมลองเดินไปรอบๆบริเวณ ได้ยินทั่วถึง....คร่าวๆนะครับ ต้องลองของจริงอีกที่พรุ่งนี้ครับ พอสรุปได้ว่าAER compact 60 ให้เสียงธรรมชาติกว่า เหมาะสำหรับเล่นindoor และเล่นoutdoor ค่อนข้างจำกัดพื้นที่ ส่วนFISHMAN SOLOAMP ให้เสียงที่คมชัด...ดังมากเสียงยังไม่พร่า เหมาะอย่างยิ่งสำหรับงานกลางแจ้งครับ
16-07-2010, 11:23
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
(16-07-2010, 11:23)oomsin Wrote: เมื่อวานลองเทียบกับAERแล้ว...ไดคำตอบว่า เสียงของFISHman มีการปรุงแต่งเยอะกว่าAERอยู่พอสมควรนะครับ แต่เสียงออกมาดูดี คมชัด เหมาะอย่างยิ่งสำหรับเล่นoutdoor และดังกว่าAERมากๆๆๆๆเมื่อเปิดทุกๆอย่างเท่าๆกัน เสียงร้องก็ดูดีนะครับ เสียงพุ่งทยานไกลมาก ลึกมากเเละมีมิติที่ดี ลองให้เพื่อนเล่นและผมลองเดินไปรอบๆบริเวณ ได้ยินทั่วถึง....คร่าวๆนะครับ ต้องลองของจริงอีกที่พรุ่งนี้ครับ พอสรุปได้ว่าAER compact 60 ให้เสียงธรรมชาติกว่า เหมาะสำหรับเล่นindoor และเล่นoutdoor ค่อนข้างจำกัดพื้นที่ ส่วนFISHMAN SOLOAMP ให้เสียงที่คมชัด...ดังมากเสียงยังไม่พร่า เหมาะอย่างยิ่งสำหรับงานกลางแจ้งครับ

ชัดเจน แจ่มแจ้ง แดงแจ๋ ครับน้า Big Grin
============ เพื่อความบันเทิง =============

16-07-2010, 18:16

บททดสอบของจริงสถาที่จริงของวันเสาร์ที่17/7/10ครับ อุปกรณ์ในการเล่นดนตรีแบบเปิดหมวกทั้งหมดมีดั้งต่อไปนี้ครับ martin ooo-42 marquisติดตั้งLR bagg I-Biam active/FISHMAN SOLO AMP/SHURE SM 58 หน้าตู้แอมป์เปิดgain ที่12.00 ทั้ง2 Channel master เปิดที่ 15.00ครับ เอาแบบว่าลองของแรงๆเลยครับว่าจะเป็นยังไงถ้าเปิดแรงๆ +++ปรากฏว่าเล่นอยู่3 ชม ก็ได้ผลสรุปว่า เสียงดังมากจนแม่ค้าบอกว่าจะเปิดดังเกินไปป่าว แต่เสียงออกมาน่าพอใจมากครับ เล่นอยู่หน้าตลาดได้ยินถึงท้ายตลาดเลยครับ เสียงguitarออกมาคมชัดเป็นเม็ดๆครับ ส่วนเสียงไมค์ออกมาดีเช่นกัน Reverbแยกได้อิสระดี แต่ถ้าเปิดมากๆจะมีระบบตัดสัญญานแบบautoด้วยครับว่าเปิดสัญญานแร็งไปแล้วนะ ตอนแรกก็นึกว่าไฟที่LOTUSไม่พอ แต่พอมันตัดสัก8-10 วินาที่มันก็ดังขึ้นมาใหม่ แต่ถ้าเราไม่ลดสัญญานมันก็จะตัดๆติดๆอย่างนี้ไปเรื่อยๆครับ แต่ก็ไม่แน่ใจนะครับว่าเป็นระบบตักสัญญานautoหรือว่าไฟที่LOTUSไม่พอกันแน่ แต่ทางตัวแทนจำหน่ายเค้าบอกว่าเป็นสัญญานตัดautoนะครับ แต่เท่าที่จำได้ตอนที่ดับๆติดๆนี่ผมจะเปิดแรงมากกกกครับประมาณว่าgainกับmaster เปิดประมาณ15.00ทั้งคู่ พอมาวัน18/07/10 ลองเปิดgain 12.00 mastar15.00 เล่นประมาณ3ชม ไม่ดับสักครั้งครับ+++++สรุปพอใจมากครับ แต่ถ้าเปิดไม่ดังมากก็ชอบAERมากกว่าครับผม จบแล้วสรุปได้แค่นี้นะครับขอบคุณ
19-07-2010, 13:13
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
(19-07-2010, 13:13)oomsin Wrote: ...อุปกรณ์ในการเล่นดนตรีแบบเปิดหมวกทั้งหมดมีดั้งต่อไปนี้ครับ martin ooo-42 marquisติดตั้งLR bagg I-Biam active/FISHMAN SOLO AMP/SHURE SM 58 ...

โอ้โห..!
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
19-07-2010, 13:16

Forum Jump: