Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอบคุณจากหัวใจ ถึงน้ำใจคนบ้านฟ้า
Author Message
san Offline
สัน

Likes Given: 0
RE: ขอบคุณจากหัวใจ ถึงน้ำใจคนบ้านฟ้า
dejemerry Wrote:ฝากขอบพระคุณ คุณแม่น้าสันด้วยนะจ๊ะ คุณแม่ คุณพ่อน้าสันเองก็แลดูเป็นผู้ใหญ่
ที่น่ารักและอัธยาศัยดีมาก ๆ แล้วที่สำคัญทั้งสองท่านยังไม่แก่เลยนะ ดู ๆแล้วครอบ
ครัวน้าสันเป็นครอบครัวที่อบอุ่นจริง ๆ มิน่า..น้าสันถึงได้เป็นคนดี มีสัมมาคาราวะ
ขอให้เป็นคนดีอย่างนี้ตลอดไปนะจ๊ะ พี่เจน..ของน้องนุ...Big Grin

ชื่อเจน เป็นชื่อที่เรียกเฉพาะแค่คนในครอบครัวผมครับ พี่แดง สุดสวย

มันเป็นชื่อที่น่ารัก เกินตัวผมเกินไปครับ

พ่อผมตั้งให้เมื่อเกือบสามสิบปีก่อน ตอนนั้น เจน เป็นคำไทย แปลออกมาประมาณว่า ชำนาญ

เช่น เจนภพ เจนจัด เจนปกรณ์ อะไรประมาณนี้

แต่พอเข้าโรงเรียบปุ๊บ นอกจากจะต้องโดนล้อชื่อพ่อแม่ ตามประสาวัยเด็กหน้าตาดีแล้ว

ยังโดนล้ออีกว่า ชื่อ เจนนี่ อีก ผมเลยเซ็งเหลือเกิน

เรียกสันก็ดีแล้วครับพี่แดง สุดสวย

เพราะปากกว่าเยอะเลยนะครับ

สัน สัน สัน สัน สัน

ขอบคุณสำหรับคำชมถึงครอบครัวผมนะครับ

ครอบครัวเต่าก็เช่นกัน ขอให้น่ารักอยู่คู่บ้านฟ้า

ซักสองร้อยปีเลยนะคร๊าบบบบบบบบ
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
11-12-2007, 18:12
Find Like Post Reply
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

RE: ขอบคุณจากหัวใจ ถึงน้ำใจคนบ้านฟ้า
มีความสุขแบบนี้ผมก็ยินดีด้วยแล้วล่ะน้า san นี่แหล่ะครับน้ำใจของพวกเราที่มีใจให้กันอย่างแท้จริง
น้า san ได้สร้างประวัติศาสตร์หน้าหนึ่งของบ้านฟ้าเลยนะครับว่าเป็นคู่แต่งงานคู่แรกของสมาชิกบ้านฟ้า
ซึ่งเป็นที่น่าเสียดายที่ผมไม่ได้เป็นหนึ่งในหน้านั้น ที่อยู่ร่วมคืนอันเป็นมงคลคืนนั้น
เพราะภารกิจผมช่วงนี้ทำให้พลาดโอกาสหลายๆอย่าง รวมถึงงานน้า san
..........เสียดายหลายงานแล้วครับ!!!........
11-12-2007, 18:40
pinkuitarz Offline
แก๊งสาวซ่าส์..ฮาระเบิด!!

ค่ะ ก็อยากจะบอกว่างานนี้เป็นงานแต่งงานที่ดี คุ้มกับที่มาร่วมงานนะคะ ทั้งอาหารก็อร่อย ทั้งยังได้เจอเหล่าน้าๆป้าๆในบ้านสีฟ้าตั้งหลายคนแน่ะ แต่ก็น่าเสียดายสำหรับท่านที่ไม่ได้มาร่วมงานนะคะ ไม่เป็นไรๆค่ะ อย่างที่บอกว่า เดี๋ยวพี่สัน หรือพี่เจนนี่ เค้าคงจะได้จัดงานแต่งอีกครั้งนั่นแหละค่ะ อิอิ แล้วไม่ใช่อะไรนะคะ จุดที่สำคัญของงานนี้ก็คือ เจ้าบ่าวและเจ้าสาวค่ะ สมาชิกบ้านฟ้าที่ไปคงเห็นแล้วว่าเจ้าสาวของพี่เจนนี่สวย หุ่นอรชรมากๆค่ะ 555 (ต้องใช้คำนี้) ส่วนบนเวที.. เจ้าบ่าวนั้นก็หวานโอเว่อร์ จนน้ำตาลยังชิดซ้ายและชิดขวาเชียว เล่นกีต้าร์และร้องเพลงให้เจ้าสาวฟังด้วยยยย... คิกๆ เจ้าสาวเขิลลลหญ่ายยยย คงคิดในใจว่า "โอ้ พี่เจนนี่ที่รัก น้องซึ้งเหลือเกิน.." ประมาณนี้อ่ะค่ะ 555 กร๊ากกก วุ้ว ว ส่วนฝ่ายพ่อแม่ของเจ้าบ่าวเจ้าสาวก็ดูใจดี ยิ้มน้อยยิ้มใหญ่กันทั้งสองฝ่ายเลยค่ะ เห็นแล้วปลื้มใจแทน...

Big Grin
[Image: Cute-hi5-39.gif]

11-12-2007, 20:15
Website Find Like Post Reply
yodchula Offline
-1833 Custom Shop-

เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง
[Image: myworkspace.jpg]
11-12-2007, 20:37
san Offline
สัน

เฒ่าทารก Wrote:มีความสุขแบบนี้ผมก็ยินดีด้วยแล้วล่ะน้า san นี่แหล่ะครับน้ำใจของพวกเราที่มีใจให้กันอย่างแท้จริง
น้า san ได้สร้างประวัติศาสตร์หน้าหนึ่งของบ้านฟ้าเลยนะครับว่าเป็นคู่แต่งงานคู่แรกของสมาชิกบ้านฟ้า
ซึ่งเป็นที่น่าเสียดายที่ผมไม่ได้เป็นหนึ่งในหน้านั้น ที่อยู่ร่วมคืนอันเป็นมงคลคืนนั้น
เพราะภารกิจผมช่วงนี้ทำให้พลาดโอกาสหลายๆอย่าง รวมถึงงานน้า san
..........เสียดายหลายงานแล้วครับ!!!........

น้าเฒ่ายังมีโอกาสพบกับผมและสมาชิกบ้านฟ้าอีกหลายงานครับ ตราบใดที่เรายังเป็นครอบครัวบ้านฟ้าครับ

พูดเป็นเล่นไป ผมหวังว่าเราคงเจอกันจนแก่เลยครับ

pinkuitarz Wrote:ค่ะ ก็อยากจะบอกว่างานนี้เป็นงานแต่งงานที่ดี คุ้มกับที่มาร่วมงานนะคะ ทั้งอาหารก็อร่อย ทั้งยังได้เจอเหล่าน้าๆป้าๆในบ้านสีฟ้าตั้งหลายคนแน่ะ แต่ก็น่าเสียดายสำหรับท่านที่ไม่ได้มาร่วมงานนะคะ ไม่เป็นไรๆค่ะ อย่างที่บอกว่า เดี๋ยวพี่สัน หรือพี่เจนนี่ เค้าคงจะได้จัดงานแต่งอีกครั้งนั่นแหละค่ะ อิอิ แล้วไม่ใช่อะไรนะคะ จุดที่สำคัญของงานนี้ก็คือ เจ้าบ่าวและเจ้าสาวค่ะ สมาชิกบ้านฟ้าที่ไปคงเห็นแล้วว่าเจ้าสาวของพี่เจนนี่สวย หุ่นอรชรมากๆค่ะ 555 (ต้องใช้คำนี้) ส่วนบนเวที.. เจ้าบ่าวนั้นก็หวานโอเว่อร์ จนน้ำตาลยังชิดซ้ายและชิดขวาเชียว เล่นกีต้าร์และร้องเพลงให้เจ้าสาวฟังด้วยยยย... คิกๆ เจ้าสาวเขิลลลหญ่ายยยย คงคิดในใจว่า "โอ้ พี่เจนนี่ที่รัก น้องซึ้งเหลือเกิน.." ประมาณนี้อ่ะค่ะ 555 กร๊ากกก วุ้ว ว ส่วนฝ่ายพ่อแม่ของเจ้าบ่าวเจ้าสาวก็ดูใจดี ยิ้มน้อยยิ้มใหญ่กันทั้งสองฝ่ายเลยค่ะ เห็นแล้วปลื้มใจแทน...

Big Grin

เดี๋ยวนี้น้องปิ๊งของพี่ พูดจาน่ารักจังเลยนะจ๊ะ

พี่ว่าจะซื้อขนมไปฝากน้องปั๊ง

ส่วนน้องปิ๊งชอบกินขนมอะไรหละครับ

เดี๋ยวซื้อ (ขนมหลอกเด็กไปฝาก)Big GrinBig GrinBig Grin
(คลิ๊กครับ)
11-12-2007, 20:40
san Offline
สัน

yodchula Wrote:เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง เจนนี่จัง

ว่างจัดเหรอจ๊ะ น้ายอดจุ๊

เดี๊ยะ เดี๊ยะ หยิกแก้ม ให้แดงเชียว
(คลิ๊กครับ)
11-12-2007, 20:43
silapin Offline
Member

san Wrote:
เฒ่าทารก Wrote:มีความสุขแบบนี้ผมก็ยินดีด้วยแล้วล่ะน้า san นี่แหล่ะครับน้ำใจของพวกเราที่มีใจให้กันอย่างแท้จริง

น้าเฒ่ายังมีโอกาสพบกับผมและสมาชิกบ้านฟ้าอีกหลายงานครับ ตราบใดที่เรายังเป็นครอบครัวบ้านฟ้าครับ

พูดเป็นเล่นไป ผมหวังว่าเราคงเจอกันจนแก่เลยครับ

pinkuitarz Wrote:ค่ะ ก็อยากจะบอกว่างานนี้เป็นงานแต่งงานที่ดี คุ้มกับที่มาร่วมงานนะคะ ทั้งอาหารก็อร่อย ทั้งยังได้เจอเหล่าน้าๆป้าๆในบ้านสีฟ้าตั้งหลายคนแน่ะ แต่ก็น่าเสียดายสำหรับท่านที่ไม่ได้มาร่วมงานนะคะ ไม่เป็นไรๆค่ะ อย่างที่บอกว่า เดี๋ยวพี่สัน หรือพี่เจนนี่ เค้าคงจะได้จัดงานแต่งอีกครั้งนั่นแหละค่ะ อิอิ แล้วไม่ใช่อะไรนะคะ จุดที่สำคัญของงานนี้ก็คือ เจ้าบ่าวและเจ้าสาวค่ะ สมาชิกบ้านฟ้าที่ไปคงเห็นแล้วว่าเจ้าสาวของพี่เจนนี่สวย หุ่นอรชรมากๆค่ะ 555 (ต้องใช้คำนี้) ส่วนบนเวที.. เจ้าบ่าวนั้นก็หวานโอเว่อร์ จนน้ำตาลยังชิดซ้ายและชิดขวาเชียว เล่นกีต้าร์และร้องเพลงให้เจ้าสาวฟังด้วยยยย... คิกๆ เจ้าสาวเขิลลลหญ่ายยยย คงคิดในใจว่า "โอ้ พี่เจนนี่ที่รัก น้องซึ้งเหลือเกิน.." ประมาณนี้อ่ะค่ะ 555 กร๊ากกก วุ้ว ว ส่วนฝ่ายพ่อแม่ของเจ้าบ่าวเจ้าสาวก็ดูใจดี ยิ้มน้อยยิ้มใหญ่กันทั้งสองฝ่ายเลยค่ะ เห็นแล้วปลื้มใจแทน...

Big Grin

เดี๋ยวนี้น้องปิ๊งของพี่ พูดจาน่ารักจังเลยนะจ๊ะ

พี่ว่าจะซื้อขนมไปฝากน้องปั๊ง

ส่วนน้องปิ๊งชอบกินขนมอะไรหละครับ

เดี๋ยวซื้อ (ขนมหลอกเด็กไปฝาก)Big GrinBig GrinBig Grin

นายสัน นี่เรานะ..น้องปั๊งน้องชายสุดหล่อกว่านายไงฮับ ว่าจะซื้อ ว่าจะซื้ออยู่นั่น
นายก็ซื้อมาสักทีซิฮับ เราก็รอรับประทานขนมนายอยู่เนี่ย..ไม่ต้องรีบนะแต่เร็ว ๆ
หน่อยนะฮับ ขอบคุณล่วงหน้าฮับ ไปนอนก่อนนะฮับป๋ม บั๊บบายยยยยยTongue
11-12-2007, 20:52
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
silapin Wrote:นายสัน นี่เรานะ..น้องปั๊งน้องชายสุดหล่อกว่านายไงฮับ ว่าจะซื้อ ว่าจะซื้ออยู่นั่น
นายก็ซื้อมาสักทีซิฮับ เราก็รอรับประทานขนมนายอยู่เนี่ย..ไม่ต้องรีบนะแต่เร็ว ๆ
หน่อยนะฮับ ขอบคุณล่วงหน้าฮับ ไปนอนก่อนนะฮับป๋ม บั๊บบายยยยยยTongue

ด้วยความรัก และฝีมือ จากผู้เป็นแม่ .....แน่ๆ
11-12-2007, 20:55
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
คือหัตถาครองพิภพจบสวยงาม!
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
11-12-2007, 21:22
Website Find Like Post Reply
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
ขอแสดงความยินดีกับน้าสันอีกครั้งนะครับ
ดูภาพบรรยากาสภายในงานแล้วอบอุ่นมากๆ
ชาวบ้านฟ้านี่รักกันดีจริงๆเลยครับ
ดีใจที่ได้รู้จักสังคมบ้านฟ้าจริงๆ
หวังว่าคราวหน้าสมาชิกท่านอื่นๆมีงานมงคลแบบนี้
คงจะได้เห็นภาพบรรยากาศแบบนี้อีกเรื่อยๆ
12-12-2007, 07:11

Forum Jump: