Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอบคุณจากหัวใจ ถึงน้ำใจคนบ้านฟ้า
Author Message
san Offline
สัน

Likes Given: 0
ขอบคุณจากหัวใจ ถึงน้ำใจคนบ้านฟ้า
ผมอิ่มใจเหลือเกินครับที่มีบ้านฟ้าเป็นเหมือนอีกหนึ่งครอบครัวของผม
วันนี้ผม และครอบครัวขอกล่าวคำขอบคุณ ให้ล้นท่วมหัวใจคนบ้านฟ้า
เลยครับ

ขอขอบคุณน้า Pood สุดหล่อ ที่ให้เกียรติขึ้นมากล่าวอวยพร และป้าฟิล์มคนสวยที่ขึ้นมาร้องเพลงโชว์ให้หนุ่มๆ หันมามองกันจนเมื่อยคอเลยครับ(มีวันไหนที่ไม่สวยบ้างครับเนี่ยBig Grin)

ขอบคุณน้าป๋อ ที่ให้เกียรติมาเป็นประธานในพิธี และกล่าวอวยพร ในงานแต่งงานของผม พี่แดงสุดสวย น้องปิ๊งน้องสาวที่น่ารัก และน้องปั๊งหล่อเฟี้ยว (งานนี้น้าป๋อกับพี่แดงขึ้นไปร้องเพลงซะหวานหยดเลยครับ) ผมขอขอบคุณครอบครัวบ้านเต่า หมดหัวใจเลยครับ

ขอบคุณพี่นิมิตร(Webmaster)รูปหล่อ และน้องออยสุดน่ารักที่นำรูปบรรยากาศในงานมาให้ดูกัน

ขอบคุณน้าPopie สุดหล่อ มาดนุ่มนวล ชวนฝัน ที่นำ แอมกีต้าร์มาให้พี่ตู่และผม บรรเลงเพลงรักครับ

ขอบคุณพี่ตู่ สุดยอดฝีมือจากคนบ้านฟ้า ที่สละเวลามาบรรเลงเพลงรัก ในงานแต่งของผม รวมถึงป้าวิด้วยนะครับ ที่ทั้งคู่มา ให้บ้านฟ้าหายคิดถึงกัน (รู้สึกป้าวิ แต่งหน้านานไปหน่อยนะ พี่ตู่ยืนรอยิ้มแก้มปริเลย ไม่ต้องแต่งก็น่ารักอยู่แล้วจ้า)

ขอบคุณน้าปิง และพี่เยาว์ คู่รักวัยหวาน ที่มาร่วมงานทั้งวันหมั้น และวันแต่ง แถมยังนำรูปมาฝากบ้านฟ้าอีก น่ารักจริงๆครับ (ขอบคุณป้า myakira ด้วยอีกคน ที่ไม่ได้มางานแต่ก็ยังฝากการ์ดกับซองมาให้ น่ารักจริงๆครับ..ขอให้หนุ่มๆมาหลงเยอะๆนะจ๊ะ)

ขอบคุณพี่เล็ก บาลินี่ มาในมาดอบอุ่น ที่มาทำหน้าหวานในงานของผมครับ

ขอบคุณน้ากิจจัง ขี่ม้ามาดพระเอก มาจากราชบุรีเลยครับ ผมซึ้งใจมากครับ (ทางโรงแรมบอกผม ไม่รู้ม้าใคร ดีดได้ ดีดดี!!!)

ขอบคุณน้าต่าย หัวหน้าแก็งล่ม ใส่ซองมาให้ผมหนามาก จนน่าตกใจ!!! (สรุปว่าใส่การ์ดงานแต่งมาคืนผมด้วย จะคืนทำไม ผมให้เป็นที่ระลึกนะจ๊ะ)

ขอบคุณพี่นิท จีที มาทำหน้าเปื้อนยิ้มทั้งงาน คนอะไรยิ้มหวานจัง

ขอบคุณหมอ Mayday (หล่อมา สมกับเป็นหมอรักษาความงามบนใบหน้าเลยครับ ขอให้หมอมีกีต้าร์ที่ถุกใจเยอะนะครับ) และ น้ายอด พ่อลูกอ่อน ที่มาจากโคราชทั้งคู่เลย น้ำใจงามจริงๆครับ (ตายอดเดินมาบอกผมมีเพื่อนคนไหนสวยบ้าง จัดให้หน่อย ปัดโธ่!!! นี่ลูกพึ่งคลอดนะจ๊ะ ทำไม่ได้จริงๆ บาปกรรม บาปกรรม อิอิ)

ขอบคุณน้าซาลัน มาคู่กับจ๊ะเอ๋ หวานใจสุดสวย (บ้านฟ้ากรุณาจำหน้าคุณจ๊ะเอ๋ไว้ให้ดี งานหน้า อาจเจอ จ๊ะ...(จ้า อ่ะปะ)!!!Rolleyes)

ขอบคุณน้าปุ๊ อาจารย์ระดับมหาวิทยาลัย ที่หน้าตาดีที่สุด นุ่มนวล อบอุ่น ดีใจที่เราได้กอดกันในงาน (แฟนผมมองตาเขียวเลยRolleyes ขอให้สมหวังในความรักครับ จุ๊บ จุ๊บ)

ขอบคุณป้า Eather คนสวยเข้ม เต็มร้อย ของบ้านฟ้าอีกคน (ตั้งแต่รู้จักมา วันงานสวยโดนใจจริงๆครับ!!!)

ขอบคุณน้ากาน เพื่อนรัก หักเหลียมสาวๆ ของผม ที่มาทำหน้าตาเหมือน พระเอกจูมง!! (คราวนี้ผมรองานแต่งน้ากานแล้วนะ อย่าให้ใครมาเบียดก่อนหละRolleyes)

ขอบคุณน้าหนุ่มกะทะ เพื่อนรัก สุดสวาท กระชากใจเด็กเสริฟ!!! และน้องกุ้งหวานใจที่น่ารักด้วยนะครับ (พาสาวมาทีไร ผมไม่เคยเห็นซ้ำกันเลย เล่นของแน่ๆ!!!)

ขอบคุณน้า Lekleklek ที่มามาดหล่อเป็นนายแบบเลย (ผมไม่อยากยืนข้างน้าเล็กเลย หน้าผมหมองลงสุดๆ!!!)

ขอบคุณน้องกริดชาเขียว และก้อยสุดสวาทขาดใจของกริด ที่มานั่งหน้าตาดีทั้งคู่(เราคบกันได้ ก็เพราะหน้าตานี่หละ น้องรัก!!!)

ขอบคุณน้าหนึ่ง หัตทะยา ที่มาทำหน้าหล่อเข้ม ละม้ายคล้าย วินัย ไกรบุตร(แอบเห็นขึ้นไปร้องเพลงกับ นู๋ฟิล์มคนสวยด้วยนะ )

ขอบคุณน้องร็อก น้องรัก ที่มาช่วยงานทั้งวันหมั้น มาถ่ายรูปให้ วันแต่งก็มาเอื้อเฟื้อทั้งกีต้าร์ ซานต้าครอส สายสะพาย Taylor และยังแต่งเพลงที่ไพเราะมาให้เปิดในงานแต่งอีก (แลดูจะเป็นหนี้บุญคุณกันเยอะไปหน่อย เอาไว้งานน้องรัก พี่จะช่วยทุกรายละเอียด จนไปถึงตอนส่งตัวเข้าหอเลยนะจ๊ะ เป็นห่วงจริงๆนะRolleyes)

รวมสมาชิกบ้านฟ้ามากัน 31 คน ผมวึ้งจนนำตาจะไหลเลยครับ (แฟนผมต้องคอยซับน้ำตาให้ตลอดเวลา ผมเป็นคนละเอียดแอ่นครับ)

ขอบคุณน้ายอดจุ๊ ที่นำเพลงของน้องร็อกมาอัดที่สตูดิโอ ที่บ้านน้ายอดจุ๊ น่ารักจริงๆ (ขอหอมแก้มขาวๆ เนียนๆ สักทีนะ จุ๊บ จุ๊บBig Grin)

ขอบคุณน้าบู สำหรับบทความในการใช้ชีวิตคู่ ที่นำมาให้ผมครับ

ขอบคุณน้าม่าวที่โทรมาอวยพรผม ขอให้ลูกน่ารักเหมือนน้านะครับ

ขอบคุณน้าโฟล์คน้อย ที่ตั้งกระทู้อวยพรผม(ขอให้ภรรยาน้าแข็งแรงทั้งใจและกายทุกวันนะครับ)

ขอบคุณ ป้าๆ น้าๆ ทุกคน ที่มาช่วยงานผม และที่เข้ามาอวยพรผมในกระทู้บ้านฟ้าทั้งหมด

ผมขอให้สิ่งที่ผมเคยทำดีมาตลอดชีวิตผม ผมขอให้ครอบครัวบ้านฟ้าของเรา

มีชีวิตที่มีความสุขทั้งกาย และใจ มีสุขภาพที่แข็งแรง มีแต่สิ่งที่ดีงามเข้ามาในชีวิตนะครับ

และขอให้หัวใจเรามีแต่ความรักที่ดีต่อกันครับ

ปล. ภาพสวยๆ หล่อๆ ของคนในบ้านฟ้า ยังอยู่ในสตูดิโอครับ ยังอัดไม่เสร็จ
ยังไงจะรีบนำมาให้ดูกันเน้อ

ขอบคุณครับ

สันหวาน

Attached Files Image(s)

AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
11-12-2007, 13:01
Find Like Post Reply
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

RE: ขอบคุณจากหัวใจ ถึงน้ำใจคนบ้านฟ้า
ไม่เป็นไรหรอกจ้ะ น้าสันหวานนนนนจริง ๆ หนุ่ม ๆบ้านฟ้ากลับมาตาร้อนเป็นแถว
อิจฉาคู่บ่าวสาว แต่ก็ดีใจด้วยอย่างจริงใจ ตั้งแต่ไปงานแต่งงานมา ก็มีงานนี้เป็น
งานแรกที่เจ้าบ่าว หวานจัดมาก ๆ ให้ตายซิ อย่าลืมโพสต์รูปบรรยากาศงานมาให้
ดูกันด้วยนะจ๊ะBig Grin
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
11-12-2007, 13:20
Website Find Like Post Reply
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
RE: ขอบคุณจากหัวใจ ถึงน้ำใจคนบ้านฟ้า
ขอน้อมรับคำขอบคุณ....

อ้อ ....เงินที่ใส่ซองไปให้น่ะ ต้องเอามาทอนด้วยนะ จดไว้ให้แล้วในซอง ...
11-12-2007, 13:25
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

SARUN Wrote:ขอน้อมรับคำขอบคุณ....

อ้อ ....เงินที่ใส่ซองไปให้น่ะ ต้องเอามาทอนด้วยนะ จดไว้ให้แล้วในซอง ...

ใจร้าย!!!..ทำกับน้องนุ่งยังงี้ได้ไง ระวังงานน้าซ่าส์..มั่ง น้องมันเอาคืน
อย่าหาว่า ป้าแดงไม่เตือนนะจ๊ะน้า..Smile
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
11-12-2007, 13:29
san Offline
สัน

dejemerry Wrote:ไม่เป็นไรหรอกจ้ะ น้าสันหวานนนนนจริง ๆ หนุ่ม ๆบ้านฟ้ากลับมาตาร้อนเป็นแถว
อิจฉาคู่บ่าวสาว แต่ก็ดีใจด้วยอย่างจริงใจ ตั้งแต่ไปงานแต่งงานมา ก็มีงานนี้เป็น
งานแรกที่เจ้าบ่าว หวานจัดมาก ๆ ให้ตายซิ อย่าลืมโพสต์รูปบรรยากาศงานมาให้

แฟนผม ชอบให้ผมเป็นคนหวานๆครับ ทุกวันนี้ ให้กินน้ำตาลปี๊บแทนข้าวแล้วครับ!!!

ตอนนี้ผมตัวบวมมาก เบาหวานมาแล้วจ้า

SARUN Wrote:ขอน้อมรับคำขอบคุณ....

อย่าอำกันให้ใจหายเลยครับน้าซ่าไม่ออก (เพราะเจอ จ๊ะเอ๋!!!) เรื่องเงินๆทองๆ ไม่เข้าใครออกใคร

แต่ที่แน่ๆ น้าหนุ่มกะทะ แนบใบมาให้ผมจริงๆว่า ทอนคืนมา หกร้อยด้วย!!! (จริงๆครับ)

ผมคงต้องขอเลิกคบกับน้าหนุ่มกะทะ ยุติสัมพันธภาพ เพียงแค่นี้ครับ

ผมจริงจัง มากนะครับ เรื่อง เงินๆ ทองๆ!!!
(คลิ๊กครับ)
11-12-2007, 13:46
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
ขอแสดงความดีใจอีกหลายๆครั้ง
และขอขอบพระคุณคุณพ่อและคุณแม่ทั้งสองฝ่ายและคู่สมรสที่กรุณาให้เกียรติสูงสุดกับผม
น้องนุและพี่เจน...สมกันจริงๆครับ...ใช้ชีวิตแต่งงานให้คุ้มค่าทุกนาทีเลยนะครับ
เริ่มต้นชีวิตคู่ไปหลายวันแล้ว...วางแผนชีวิตอย่างไรที่พอจะเปิดเผยได้???
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
11-12-2007, 14:02
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
san Wrote:
dejemerry Wrote:ไม่เป็นไรหรอกจ้ะ น้าสันหวานนนนนจริง ๆ หนุ่ม ๆบ้านฟ้ากลับมาตาร้อนเป็นแถว

แฟนผม ชอบให้ผมเป็นคนหวานๆครับ ทุกวันนี้ ให้กินน้ำตาลปี๊บแทนข้าวแล้วครับ!!!

ตอนนี้ผมตัวบวมมาก เบาหวานมาแล้วจ้า

อย่าอำกันให้ใจหายเลยครับน้าซ่าไม่ออก (เพราะเจอ จ๊ะเอ๋!!!) เรื่องเงินๆทองๆ ไม่เข้าใครออกใคร

แต่ที่แน่ๆ น้าหนุ่มกะทะ แนบใบมาให้ผมจริงๆว่า ทอนคืนมา หกร้อยด้วย!!! (จริงๆครับ)

ผมคงต้องขอเลิกคบกับน้าหนุ่มกะทะ ยุติสัมพันธภาพ เพียงแค่นี้ครับ

ผมจริงจัง มากนะครับ เรื่อง เงินๆ ทองๆ!!!

เหอ ๆ ๆ ล้อเล่นจ้าน้าฯ ไม่ต้องทอนหรอก เพราะน้องกุ้งขอปลากะพงใส่ถุงมาได้ 3 ตัว แล้วก็หูฉลาม ครึ่งโถ... ผมว่าเกิน 6 ร้อยอีก อิ ๆ ๆ ไม่ต้องทอนแล้วนะ หายกัน

เหอ ๆ ๆ
11-12-2007, 14:07
san Offline
สัน

povation Wrote:ขอแสดงความดีใจอีกหลายๆครั้ง
และขอขอบพระคุณคุณพ่อและคุณแม่ทั้งสองฝ่ายและคู่สมรสที่กรุณาให้เกียรติสูงสุดกับผม
น้องนุและพี่เจน...สมกันจริงๆครับ...ใช้ชีวิตแต่งงานให้คุ้มค่าทุกนาทีเลยนะครับ
เริ่มต้นชีวิตคู่ไปหลายวันแล้ว...วางแผนชีวิตอย่างไรที่พอจะเปิดเผยได้???

ทางคุณพ่อ และคุณแม่ของผม ยังฝากขอขอบคุณที่น้าป๋อให้เกียรติมาเป็นประธานในพิธีงานแต่งงานผมครับ ผมอบอุ่นใจจริงๆครับ

และยังชื่นชมว่ากล่าวอวยพรได้อย่างน่าประทับใจครับ รวมถึงน้า Pood ด้วยเช่นกันนะครับ กราบขอบคุณน้าทั้งสองท่านอีกครั้งครับ ผมถือว่าเป็นเกียรติในชีวิตผมจริงๆครับที่น้าทั้งสองให้เกียรติขึ้นมากล่าวอวยพร ให้ชีวิตคู่ของผม มีแต่สิ่งดีดีเข้ามาในชีวิต

แม่ผมย้ำผมหลายครั้ง ว่าอย่าลืมขอบคุณน้า Pood และน้าป๋อ และยังฝากชมแม่แดงว่ายังสวย อยู่เลยครับ เป็นคำพูดที่ขอบคุณ และชื่นชมจริงๆ จากพ่อ และแม่ ของผมครับ

ส่วนชีวิตหลังแต่งงาน ผมคงอยากมีชีวิตครอบครัวที่อบอุ่น เข้าใจ ใกล้ชิด รักใคร่ สนิทสนมกัน และดูแลซึ่งกันและกัน ผมถือว่า เป็นชีวิตครอบครัวที่ดีมากแล้วครับ

และผมตั้งใจไว้แล้วว่า ผมจะรักภรรยาผม มากกว่ารักตัวเองแล้วครับ

ขอบคุณครับน้าป๋อ ที่นำผมมารู้จักครอบครัวบ้านฟ้า

นับย้อนตั้งแต่วันแรกที่รู้จักกัน จนมาถึงวันนี้

ผมคงเอ่ยได้เต็มหัวใจผมแล้วครับ

ผมรักน้าป๋อเหมือนคนในครอบครัวผมแล้วครับ (รวมถึงน้าๆ ป้าๆ ในบ้านฟ้าด้วยนะครับ)

สัน
(คลิ๊กครับ)
(This post was last modified: 11-12-2007, 14:59 by san.)
11-12-2007, 14:58
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
san Wrote:แฟนผม ชอบให้ผมเป็นคนหวานๆครับ ทุกวันนี้ ให้กินน้ำตาลปี๊บแทนข้าวแล้วครับ!!!

แบบนี้ต้องเตือนแฟนพี่สันว่า.. อย่าให้พี่สันทานน้ำตาลเยอะ.. เดี๋ยวดุ!!..

Katayoot Wrote:เหอ ๆ ๆ ล้อเล่นจ้าน้าฯ ไม่ต้องทอนหรอก เพราะน้องกุ้งขอปลากะพงใส่ถุงมาได้ 3 ตัว แล้วก็หูฉลาม ครึ่งโถ... ผมว่าเกิน 6 ร้อยอีก อิ ๆ ๆ ไม่ต้องทอนแล้วนะ หายกัน

เหอ ๆ ๆ

เรื่องจริงครับพี่.. แถมยัง ผ้าเบรคหมูหันไปอีก 4 ข้างด้วยนะ..
11-12-2007, 15:01
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
จัดงานใด้เยี่ยมมากเลยครับ พอขับรถไปถึง รปภ.ก็เปิดช่องกั้นให้จอดหน้าโรงแรมทันที เลยให้ทิปไปหนึ่งร้อย
พอเดินเข้าล้อบบี้อ่านป้ายก็รู้ตัวว่ามาผิดโรงแรม (ดูจากแผนที่พอสุดถนนจันทร์ก็ถึงเลย แต่ไหงกลายเป็นโรงแรม
Montien Riverside ไปใด้)

วันนั้นนอกจากคู่บ่าวสาวแล้ว คุณพ่อคุณแม่ก็น่ารักมากฯแต่มีคนแอบกระซิบว่าที่น่ารักที่สุดคือ MC สาว เห็นเธอบอกว่าเป็น
พี่สาวเจ้าบ่าวแต่หน้าตาไม่เห็นเหมือนกันซักกะนิด

ใด้ข่าวว่าอาหารอร่อยมากแต่ผมไม่ค่อยถูกกับโต้ะจีนราคาแพงเพราะแพ้กุ้งกับปู งานนี้สาวฯบ้านสีฟ้าสนุกกันเป็นพิเศษครับ
ไม่รู้เพราะอะไรเหมือนกัน อาจเป็นเพราะพวกผู้ชายมัวแต่นั่งอิจฉาเจ้าบ่าวก็เป็นใด้
11-12-2007, 15:26

Forum Jump: