Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอบคุณจากหัวใจ ถึงน้ำใจคนบ้านฟ้า
Author Message
san Offline
สัน

Likes Given: 0
RE: ขอบคุณจากหัวใจ ถึงน้ำใจคนบ้านฟ้า
pood Wrote:จัดงานใด้เยี่ยมมากเลยครับ พอขับรถไปถึง รปภ.ก็เปิดช่องกั้นให้จอดหน้าโรงแรมทันที เลยให้ทิปไปหนึ่งร้อย
พอเดินเข้าล้อบบี้อ่านป้ายก็รู้ตัวว่ามาผิดโรงแรม (ดูจากแผนที่พอสุดถนนจันทร์ก็ถึงเลย แต่ไหงกลายเป็นโรงแรม
Montien Riverside ไปใด้)

วันนั้นนอกจากคู่บ่าวสาวแล้ว คุณพ่อคุณแม่ก็น่ารักมากฯแต่มีคนแอบกระซิบว่าที่น่ารักที่สุดคือ MC สาว เห็นเธอบอกว่าเป็น
พี่สาวเจ้าบ่าวแต่หน้าตาไม่เห็นเหมือนกันซักกะนิด

ใด้ข่าวว่าอาหารอร่อยมากแต่ผมไม่ค่อยถูกกับโต้ะจีนราคาแพงเพราะแพ้กุ้งกับปู งานนี้สาวฯบ้านสีฟ้าสนุกกันเป็นพิเศษครับ
ไม่รู้เพราะอะไรเหมือนกัน อาจเป็นเพราะพวกผู้ชายมัวแต่นั่งอิจฉาเจ้าบ่าวก็เป็นใด้

ต้องกราบขอประทานอภัยน้า Pood รูปหล่อแฟนสวย ที่หลงไปผิดโรงแรม

ถ้าไม่ติดว่าผมเป็นเจ้าบ่าว ผมจะลงไปยืนโบก ตั้งแต่ต้นถนนเจริญกรุงเลยครับ

ส่วนพี่สาวที่เป็น MC ที่แลดูหน้าตาดีกว่าผมมากนั้น เพราะเป็น ลูกของป้าครับ จึงเป็นลูกพี่ลูกน้องกัน

เพราะถ้าคลานตามกันมา งานนี้ ผมคงหล่อ เหมือนพระเอกชื่อ ติ๊ก (กลิ่นสี!!!)
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
11-12-2007, 15:38
Find Like Post Reply
lekleklek Offline
VIP rachada member

Likes Given: 50
RE: ขอบคุณจากหัวใจ ถึงน้ำใจคนบ้านฟ้า
ขอบคุณเจ้าบ่าว ที่ทำให้ผมได้ขาตั้งกีตาร์ฟรี (ของใครครับประกาศตัวด้วย)

คิดถึงเจ้าสาว เอ้ยยยยย เจ้าบ่าวนะครับ จุ๊บๆ
11-12-2007, 16:04
yodchula Offline
-1833 Custom Shop-

ดีใจด้วยครับ ที่งานแต่งานราบลื่นถึงเรือนหอ Smile
ขอโทษน้าสันด้วยที่ไปไม่ได้ ผมติดภาระกิจทั้งอาทิตย์เลย
[Image: myworkspace.jpg]
11-12-2007, 16:05
san Offline
สัน

lekleklek Wrote:ขอบคุณเจ้าบ่าว ที่ทำให้ผมได้ขาตั้งกีตาร์ฟรี (ของใครครับประกาศตัวด้วย)

คิดถึงเจ้าสาว เอ้ยยยยย เจ้าบ่าวนะครับ จุ๊บๆ

ขาตั้งกีต้าร์เป็นของผมเองจ้า ลงทุนนำมาแค่นี้จริงๆ (ถึงว่าพนักงานที่โรงแรมบอกว่ามีคนหน้าตาหล่อเหลา นำกลับไปแล้ว ขอบคุณที่เก็บไว้ให้ครับ)

วันนั้นที่ต้องยืมแอมน้าปอบผี เพราะ แอมที่ผมมี มันป่วยเหลือเกินครับ

จะใช้กีต้าร์ตัวเองเล่น ก็มีเป็นทรงจัมโบ้ Takamine en28c ยืนเล่น แลดูกีต้าร์ใหญ่ไป บดบังความเท่ ของผม จะใช้เดทนอท Taylor ก็ยังไม่ได้ติดไฟฟ้าอีก

เลยกะใช้กีต้าร์พี่ตู่เล่นไปเลยจะได้ไม่เสียเวลาเซ็ทอีก เพราะผมเล่นแค่เพลงเดียวให้เจ้าสาว แต่กีต้าร์ ของพี่ตู่ไม่มีหมุดใส่สายสะพาย ผมเลยไม่มีบุญได้เล่นกีต้าร์ของขั้นเทพอีก

ภาระกิจ MISSION IMPOSSIBLE จึงเกิดขึ้น โดยที่น้องร็อกวิ่งไปเอากีต้าร์ ซานต้าครอส ที่ได้มาจากน้ำใจของน้า Pood มาให้

น้องร็อกโชว์ความแมนสุดๆ ตอนวิ่งลงไปเอากีต้าร์ที่ลานจอดรถ

ชนทั้งเด็ก และคนแก่ ล้มไปร่วมสิบกว่าคน หมาเหมอ ก็เตะหมด!!!

ใจถึงสุดๆ บาปกรรมมากๆ

สุดท้ายเลยได้เล่นกีต้าร์น้องร็อก คราบเลือดยังติดคอกีต้าร์อยู่เลย (พูดแล้วขนลุกเลยครับ)

yodchula Wrote:ดีใจด้วยครับ ที่งานแต่งานราบลื่นถึงเรือนหอ Smile
ขอโทษน้าสันด้วยที่ไปไม่ได้ ผมติดภาระกิจทั้งอาทิตย์เลย

ไม่เป็นไรจ้า แค่น้ายอดจุ๊ เข้ามาอวยพร และได้ช่วยอัดเพลงแต่งของร็อกที่นำมาเปิดในงานของผม

ผมก็ดีใจแย่แล้วจ้า ขอบคุณอีกครั้งนะคร๊าบบบบบBig Grin
(คลิ๊กครับ)
11-12-2007, 16:45
Teera Offline
VIP member

Likes Given: 4
มีสัมมะนา Office ที่ผมไปช่วยเค้าทำงานอยู่ที่วังน้ำเขียวครับ เลยมิสามารถไปได้
แต่ยังไงก็ขอแสดงความยินดีกับน้า San ด้วยน๊ะครับ

ผมว่ามันต้องมี งานเลี้ยง ซ่อมอ่ะ สำหรับคนที่พลาดครับ

ขอบคุณ
11-12-2007, 17:05
Kitja Offline
สิงห์เกษตร

Likes Given: 3
แสดงความยินดีอีกครั้งนึงครับ น้าสัน ขอให้น้าสันมีความสุขมาก ถึงมากที่สุดนะครับ
สิงห์เกษตรพาเที่ยว Switzerland

http://singhakaset.multiply.com/photos/album/35/35
11-12-2007, 17:33
san Offline
สัน

Teeraparp Wrote:มีสัมมะนา Office ที่ผมไปช่วยเค้าทำงานอยู่ที่วังน้ำเขียวครับ เลยมิสามารถไปได้
แต่ยังไงก็ขอแสดงความยินดีกับน้า San ด้วยน๊ะครับ

ผมว่ามันต้องมี งานเลี้ยง ซ่อมอ่ะ สำหรับคนที่พลาดครับ

ขอบคุณ

อยากเลี้ยงซ่อมเหมือนกัน ไปไหนดีหละ Rolleyes

Kitja Wrote:แสดงความยินดีอีกครั้งนึงครับ น้าสัน ขอให้น้าสันมีความสุขมาก ถึงมากที่สุดนะครับ

ขอบคุณน้ากิจจังครับ ที่ดั้นด้น เดินทางมาจากราด รี เลยครับ

ทางโรงแรมบอกว่า ปืนจุด song hoy ของน้าที่ฝากไว้ที่ล็อบบี้ของโรงแรม

จะให้ส่งกลับ ไปทางนกพิราบ

หรือดองแช่ ด่างทับทิมไว้ก่อนครับRolleyesRolleyesRolleyes
(คลิ๊กครับ)
11-12-2007, 17:52
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
san Wrote:ผมอิ่มใจเหลือเกินครับที่มีบ้านฟ้าเป็นเหมือนอีกหนึ่งครอบครัวของผม
วันนี้ผม และครอบครัวขอกล่าวคำขอบคุณ ให้ล้นท่วมหัวใจคนบ้านฟ้า
เลยครับ

ขอบคุณน้ากาน เพื่อนรัก หักเหลียมสาวๆ ของผม ที่มาทำหน้าตาเหมือน พระเอกจูมง!! (คราวนี้ผมรองานแต่งน้ากานแล้วนะ อย่าให้ใครมาเบียดก่อนหละRolleyes)

สันหวาน

นอกจากพิธีกรแสนสวยแล้ว ไม่มีทางที่ผมจะหวั่นไหวหรอกครับBig Grin

แหม!....มีพี่สาวน่ารักก็ไม่บอกTongue
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

11-12-2007, 17:53
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

san Wrote:
povation Wrote:ขอแสดงความดีใจอีกหลายๆครั้ง
และขอขอบพระคุณคุณพ่อและคุณแม่ทั้งสองฝ่ายและคู่สมรสที่กรุณาให้เกียรติสูงสุดกับผม
น้องนุและพี่เจน...สมกันจริงๆครับ...ใช้ชีวิตแต่งงานให้คุ้มค่าทุกนาทีเลยนะครับ
เริ่มต้นชีวิตคู่ไปหลายวันแล้ว...วางแผนชีวิตอย่างไรที่พอจะเปิดเผยได้???

ทางคุณพ่อ และคุณแม่ของผม ยังฝากขอขอบคุณที่น้าป๋อให้เกียรติมาเป็นประธานในพิธีงานแต่งงานผมครับ ผมอบอุ่นใจจริงๆครับ

และยังชื่นชมว่ากล่าวอวยพรได้อย่างน่าประทับใจครับ รวมถึงน้า Pood ด้วยเช่นกันนะครับ กราบขอบคุณน้าทั้งสองท่านอีกครั้งครับ ผมถือว่าเป็นเกียรติในชีวิตผมจริงๆครับที่น้าทั้งสองให้เกียรติขึ้นมากล่าวอวยพร ให้ชีวิตคู่ของผม มีแต่สิ่งดีดีเข้ามาในชีวิต

แม่ผมย้ำผมหลายครั้ง ว่าอย่าลืมขอบคุณน้า Pood และน้าป๋อ และยังฝากชมแม่แดงว่ายังสวย อยู่เลยครับ เป็นคำพูดที่ขอบคุณ และชื่นชมจริงๆ จากพ่อ และแม่ ของผมครับ
ส่วนชีวิตหลังแต่งงาน ผมคงอยากมีชีวิตครอบครัวที่อบอุ่น เข้าใจ ใกล้ชิด รักใคร่ สนิทสนมกัน และดูแลซึ่งกันและกัน ผมถือว่า เป็นชีวิตครอบครัวที่ดีมากแล้วครับ

และผมตั้งใจไว้แล้วว่า ผมจะรักภรรยาผม มากกว่ารักตัวเองแล้วครับ

ขอบคุณครับน้าป๋อ ที่นำผมมารู้จักครอบครัวบ้านฟ้า

นับย้อนตั้งแต่วันแรกที่รู้จักกัน จนมาถึงวันนี้

ผมคงเอ่ยได้เต็มหัวใจผมแล้วครับ

ผมรักน้าป๋อเหมือนคนในครอบครัวผมแล้วครับ (รวมถึงน้าๆ ป้าๆ ในบ้านฟ้าด้วยนะครับ)

สัน

ฝากขอบพระคุณ คุณแม่น้าสันด้วยนะจ๊ะ คุณแม่ คุณพ่อน้าสันเองก็แลดูเป็นผู้ใหญ่
ที่น่ารักและอัธยาศัยดีมาก ๆ แล้วที่สำคัญทั้งสองท่านยังไม่แก่เลยนะ ดู ๆแล้วครอบ
ครัวน้าสันเป็นครอบครัวที่อบอุ่นจริง ๆ มิน่า..น้าสันถึงได้เป็นคนดี มีสัมมาคาราวะ
ขอให้เป็นคนดีอย่างนี้ตลอดไปนะจ๊ะ พี่เจน..ของน้องนุ...Big Grin
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
11-12-2007, 17:59
Website Find Like Post Reply
san Offline
สัน

karn Wrote:นอกจากพิธีกรแสนสวยแล้ว ไม่มีทางที่ผมจะหวั่นไหวหรอกครับBig Grin

แหม!....มีพี่สาวน่ารักก็ไม่บอก

บอกก็โง่ อะดิ!!!RolleyesRolleyesRolleyes
(คลิ๊กครับ)
11-12-2007, 17:59

Forum Jump: