Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ซักนิดเถอะน่า... by Boobyblue
Author Message
edo Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: ซักนิดเถอะน่า... by Boobyblue
....ก็บอกแล้ว....น้าบูเจ๋งจริงๆก๊าบบบบบ.......

......นี่แหละมั้ง...เค้าเรียก ฉิละปิน...55......
นักดนตรี...อุปกรณ์ยอดเยี่ยม...
10-01-2008, 14:33
Find Like Post Reply
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
RE: ซักนิดเถอะน่า... by Boobyblue
เข้ามาหลายทีก็ฟังไม่ได้

ไม่รู้ว่าต้องใช้โปรเเกรมอะไรถึงฟังได้ อ่านดู เเละเคยเห็นพี่เค้าเเสดง เชื่อว่าคงเป็นศิลปะที่งดงามทีเดียว

เป็นกำลังใจให้ครับพี่
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

12-01-2008, 03:24
Website Find Like Post Reply
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
ผมดีใจที่เพลงนี้น้าบูแต่งและร้องออกมาได้อารมณ์เพลงดียอดเยี่ยม....ต้องยอมรับว่าเสียงดนตรีที่สอดแทรกใส่เข้าไปเอื้ออำนวยเพิ่มความจัดแต่ฟังสบายๆ......รับรองว่าต่อไปไม่นานนัก น้าบูต้องรับทรัพย์ไปคนเดียวเต็มๆ

ขอฝากนิดเรื่อง ร ล คำควบกล้ำ ซึ่งสำคัญที่สุด
ส่วนปลีกย่อยคือ...เป็นจุดขายหรือเปล่าครับที่ร้องว่า.....สักนิดเถอะหน้าหนา

เท่าที่ฟังต้นฉบับ เนื้อร้องเป็นเช่นนี้.....

สักนิดเถอะน่า

๐เหนื่อยมานานจนใจอ่อนล้า
อยากจะมีเวลาหามุมสงบ
หลบไปพักเพื่อผ่อนหย่อนใจกาย

๐ปล่อยให้โลกดำเนินต่อไปหมุนไปอย่างเชื่องช้า
ปล่อยให้กาลเวลาเปื่อยขาดหมดความหมาย
จะนอนขี้เกียจเหยียดยาว....สบายใจ

๐ไปด้วยกันไหม.... ไปเป็นกำลังใจฉันหน่อย
ไปเป็นเพื่อนคุยแก้หงอย......เหงา....

๐สักนิดเถอะน่า..นะ.. สักนิดเถอะน่า..นะ..สักนิดเถอะน่า..นะ.. สักนิดเถอะน่า..นะ..

๐เราจะไปยืนอยู่ที่ขอบโลก
ทิ้งความวุ่นวายทั้งหลายในโลก
ลืมทุกสิ่งทุกอย่างละโลก
ปลดปล่อยวาง.......

๐สักนิดเถอะน่า..นะ.. สักนิดเถอะน่า..นะ..
สักนิดเถอะน่า..นะ.. สักนิดเถอะน่า..นะ??. ฮืม.....ฮืม.....

๐ไปด้วยกันไหม.... ไปเป็นกำลังใจฉันหน่อย
ไปเป็นเพื่อนคุยแก้หงอย......เหงา....

๐สักนิดเถอะน่า..นะ.. สักนิดเถอะน่า..นะ..
สักนิดเถอะน่า..นะ.. สักนิดเถอะน่า..นะ..

๐เราจะไปยืนอยู่ที่ขอบโลก
ทิ้งความวุ่นวายทั้งหลายในโลก
ลืมทุกสิ่งทุกอย่างละโลก
ปลดปล่อยวาง.......

สักนิดเถอะน่า..นะ.. สักนิดเถอะน่า..นะ..

สักนิดเถอะน่า..นะ.. สักนิด สักนิด.... เถอะน่า.....
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
(This post was last modified: 19-01-2008, 19:54 by povation.)
14-01-2008, 09:37
san Offline
สัน

Likes Given: 0
ผมได้มีโอกาสฟังเพลงนี้ น่าจะเป็นคนแรกๆเลย

ที่น้าบูแต่งเสร็จแล้วได้เล่นให้ฟังที่บาลินี่ ด้านนอกห้องกระจก

ฟังครั้งนั้นได้อารมณ์ที่ฟังสบาย เป็นเพลงที่ฟังง่าย ผมติดหู กับคำว่า สักนิดเถอะน่า..นะ ทันที

เป็นเพลงที่ฟังแล้วรับรู้ถึงทำนองที่เรียบงาย แต่มีเสน่ห์

มาฟังอีกครั้งกลายเป็นเวอร์ชั่นเต็มที่มีดนตรีมากชิ้นขึ้น

แต่ก็ยังคงไว้ซึ่งทำนอง และอารมณ์เพลงที่ผมชื่นชอบ

ขอบคุณน้าบู น้ากาน พี่แป๊ะ น้าป๋อ ที่เป็นส่วนผสมที่ลงตัว ทำให้เพลงออกมาน่าฟัง และมีเสน่ห์

รวมอัลบั้มเมื่อไหร่ เสร็จผมแน่นอน!!!

ทำเสร็จเมื่อไหร่ อย่าลืมกระซิบ บอกผม สักนิด เถอะน่า....นะ
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
17-01-2008, 12:30
poPPie Offline
APFC or NMFC

Likes Given: 23
วันนี้ เป็นคืนวันศุกร์ จะเป็นวันที่ลูกชายเค้าขอ นอนดึก
ซึ่งขณะนี้ เวลา 00.50 เข้าไปละก็ยัง สนุกกับการ์ตูน
ไม่ยอมนอน ส่วนผมก็เปิดเพลง ~~~~ สักนิดเถอะน่า นะ~~~
สักนิดเถอะน่า น๊า~~~

poPPie : น้องวิน ปิดทีวีเดี๋ยวนี้แล้วไปนอนได้แล้วครับ ดึกเกินไปละ

วิน : น๊า...พ่อนะ ~~~ อีกนิดเถอะน่า...น๊า~~~ อีกนิดเถอะน่า น๊า~~

poPPie : ??? ว่าแล้วก็เดินไปปิดทีวี 5555

จบ Big Grin กุ๊ดไนท์

ส่วนตัวผมๆ ว่า เพลงไหนที่เด็กฟังปุ๊บแล้ว รองฮัม ตามได้นี่หละ ดังเป็นพลุแตกเลยครับ น้าบู ยังไงก็เป็นกำลังใจกันไปเรื่อยๆ ครับ รอฟังผลงานดีๆ แบบนี้อีก
05-07-2008, 00:54
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
A little bit more ไงครับ
น้าบูจินตนาการแต่งออกมาในอีกแง่มุมที่ฟังดูสบายๆแต่...ชักใจอ่อน!
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
05-07-2008, 01:21
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
ขอบคุณครับที่ยังแอบเก็บเพลงนี้ในบางที่บางแห่งในความประทับจำ
แล้วหวนย้อนกลับมาเปิดฟังอีกครั้ง...
ขอบคุณแล้วก็ปลื้มใจครับ.
05-07-2008, 22:41
BENZ Offline
(-1833 Custom Shop-)

Likes Given: 62
เพราะมากเลยครับฟังแล้วผ่อนคลายจริงๆ
I haven't got a clue.
24-07-2008, 15:19

Forum Jump: