Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
พี่ๆ เพื่อนๆ ค่ะ ข้อมือซ้ายของนู๋เจ็บมาก!!! ทำไงดีค่ะ
Author Message
art Offline
Member

Likes Given: 0
RE: พี่ๆ เพื่อนๆ ค่ะ ข้อมือซ้ายของนู๋เจ็บมาก!!! ทำไงดีค่ะ
โอ้โห! น้องkiss นี่เก่งจริง ๆ ครับ สมัยผมหัดเล่นได้ 4-5 เดือนนี่ จับ 4 คอร์ดหากินยังไม่คล่องเลยครับ พยายามเข้านะครับ

สมัยก่อนตอนเล่นเยอะ ๆ นี่ ตื่นเช้ามามือหงิกเหมือนเป็นสันนิบาติกินเลยเหมือนกันครับ ต้องใช้มือขวาช่วยแงะมือซ้ายให้ตรงทุกเช้า
แต่เล่นจนเจ็บข้อมือนี่ คงต้องพักแล้วหล่ะครับ แต่เห็นด้วยกับน้า Kitja ครับ ถ้าไม่หายก็ตัดทิ้งเลยครับ แล้วค่อยซื้ออันใหม่มาเปลี่ยน Smile
03-09-2007, 16:49
Find Like Post Reply
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

RE: พี่ๆ เพื่อนๆ ค่ะ ข้อมือซ้ายของนู๋เจ็บมาก!!! ทำไงดีค่ะ
SARUN Wrote:
Therock Wrote:
pood Wrote:วิธีที่ the rock แนะนำก็ใช้ใด้ครับแต่อย่าไปเอา the rock มาช่วยก็แล้วกันเพราะอาจเปลี่ยนจากเจ็บมือ
มาเป็นเจ็บเท้าแทน
น้ากฤษณ์...คงหมายถึงเจ๊kiss จะเจ็บเท้าเพราะต้องเดินวนเวียนอยู่ในหัวใจ ร็อค ใช่มั้ยคร๊าบบบบบบบบบบบ ฮริ้วววววววววววววววว!!!!!!

น้า pood คงหมายถึง Foot Massage ม้าง เดอะร๊อก...

ถะ.. ถะ.. ถูกต้องนะครับ

อย่างเนี๊ยะ.. ต้องถูกเตะด้วย..
เนอะ.. น้า SARUN.. เนอะ..
อิอิ..

จอมยุทธผู้ผดุงคุณธรรมอย่างพวกเรา..
ต้องปกป้องเหล่าโฉมสคราญจากพวกปีศาจน่าเกลียด เช่น
ปีศาจพะยูน..(เดอะร็อค)ตัวนี้เป็นต้น.. อิอิ

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
03-09-2007, 16:59
MafiaGirl99 Offline
Junior member
**

หายไวไวนะคะ คุณ Kiss

นัทคะ
~~เจ้าแม่มาเฟีย~~
03-09-2007, 17:23
kiss Offline
Member

ขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกคนมากนะคะ สำหรับคำแนะนำ หนูกำลังจะเดินทางไปหาหมอแล้วค่ะ วันนี้ทำงานได้น้อยมาก เพราะถนัดเพียงมือเดียว ถ้าหาหมอแล้วไม่หายหนูจะทำตามคำแนะนำของพี่ kitja กับพี่ Art นะ ตัดมือทิ้งไป แล้วหนูไปขอยืมมือพี่ๆ มาช่วยเล่นให้ละกันนะ อิ อิ Big Grin

น้อง therock กลับจากไปเที่ยวก็แผลงฤทธิ์ฮานะ คิดถึงนะตัวเอง คราวหน้าเจอกันจ๊ะ Smile
music is my life
03-09-2007, 17:33
Kitja Offline
สิงห์เกษตร

Likes Given: 3
kiss Wrote:ขอบคุณพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกคนมากนะคะ สำหรับคำแนะนำ หนูกำลังจะเดินทางไปหาหมอแล้วค่ะ วันนี้ทำงานได้น้อยมาก เพราะถนัดเพียงมือเดียว ถ้าหาหมอแล้วไม่หายหนูจะทำตามคำแนะนำของพี่ kitja กับพี่ Art นะ ตัดมือทิ้งไป แล้วหนูไปขอยืมมือพี่ๆ มาช่วยเล่นให้ละกันนะ อิ อิ Big Grin

น้อง therock กลับจากไปเที่ยวก็แผลงฤทธิ์ฮานะ คิดถึงนะตัวเอง คราวหน้าเจอกันจ๊ะ Smile

มันน่าคิดถึงตรงไหน....
สิงห์เกษตรพาเที่ยว Switzerland

http://singhakaset.multiply.com/photos/album/35/35
03-09-2007, 19:50
เฒ่าทารก Offline
จิวแป๊ะทง

Therock Wrote:
pood Wrote:วิธีที่ the rock แนะนำก็ใช้ใด้ครับแต่อย่าไปเอา the rock มาช่วยก็แล้วกันเพราะอาจเปลี่ยนจากเจ็บมือ
มาเป็นเจ็บเท้าแทน

น้ากฤษณ์...คงหมายถึงเจ๊kiss จะเจ็บเท้าเพราะต้องเดินวนเวียนอยู่ในหัวใจ ร็อค ใช่มั้ยคร๊าบบบบบบบบบบบ ฮริ้วววววววววววววววว!!!!!!

.......ร็อค ระวังจะโดนเจ๊ kiss เดิน (กระทืบเท้า ) วนเวียนในหัวใจร็อคเด้อ....กร๊ากกกกกก
03-09-2007, 19:53
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

kitja Wrote:
kiss Wrote:..น้อง therock กลับจากไปเที่ยวก็แผลงฤทธิ์ฮานะ คิดถึงนะตัวเอง คราวหน้าเจอกันจ๊ะ Smile

ก็น่าคิดถึงตอนคันไม้คันมือไง..
น้ากิจจา.. อิอิ..

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
03-09-2007, 20:02
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
kitja Wrote:
kiss Wrote:น้อง therock กลับจากไปเที่ยวก็แผลงฤทธิ์ฮานะ คิดถึงนะตัวเอง คราวหน้าเจอกันจ๊ะ Smile

นั่นน่ะสิขอรับ คุณพี่...Tongue
(This post was last modified: 03-09-2007, 20:05 by SARUN.)
03-09-2007, 20:03
yodchula Offline
-1833 Custom Shop-

Smile หยุดเล่นซักพัก หลายๆวันก็ได้ เพื่อให้มือเราพร้อมแล้วค่อยเล่นใหม่ครับ

เรื่องสายใหญ่เล็กอย่าไปกังวล แรงนิ้วยังไม่มาก เอาสายใหญ่ใส่ไปก็เหมือนผืนกล้ามเนื้อตัวเอง

ขอให้หายไวๆครับ
[Image: myworkspace.jpg]
03-09-2007, 20:42
nit gt Offline
VIP member

Likes Given: 1
ไม่รู้ถูกอ่ะเปล่า..ลองแช่น้ำอุ่นดู คลายกล้ามเนื้อ...
03-09-2007, 20:50

Forum Jump: