Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
duck and journey (by Hattaya1)
Author Message
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
RE: duck and journey (by Hattaya1)
คัดลอกมาจากพี่boobyblueครับ

ฟังดีจังเลย............เพลิน...สบาย....ผ่อนคลาย....สรุปว่าชอบครับ

ไว้มีอีกก็เอามาให้ฟังอีกนะครับ.......
ขอบคุณที่สร้างสรรค์มาแบ่งปันกันรื่นรมณ์
ขอความสุขจงคืนสู่ท่านทบทวีคูณ..................

--------------------------------------------------------------------------------
boobyblue

ตอบ
ขอบคุณมากครับพรที่พี่ให้-เเละสำหรับคำว่า
**ฟังดีจังเลย............เพลิน...สบาย....ผ่อนคลาย**มันทำให้ผมรู้ สึกตอบโจทย์ คำว่า**healing ที่เป็นชื่ออัลบั้มครับ**

ผมกำลัง พยายามห้าข้อมูล เเละ จะศึกษาต่อด้านดนตรีบำบัด ในต่อไปครับ

เคยมีพี่ LittleNomad ไปคัดลอกจาก http://www.myspace.com/parateedee ของวง มาลงที่นี่ดังเนื้อความด้านบน เเต่ไม่ชัด

ในเมื่อมีเหตุอันต้องท้าวความ ผมขออนุญาติ นำมาลงเเนะนำที่มาที่ไป ในบางส่วนนะครับ
/จะคิดค่าโฆษณาไม้เนี่ย ยังมะได้มาขายของเลยนะเนี่ยย..555/

ชื่อทีมทำงานกลุ่มนี้ ชื่อ
ภารดี.......... เป็นชื่อ ของเทพเเห่งการสื่อสาร ในศาสนา ฮินดู
นำมาใช้ เพราะ อยาก มีภาระ เเต่เป็นภาระที่ดี เราอยากเป็นส่วนหนึ่งที่ทำหน้าที่ ต่อ สังคม
อยากนำสิ่งที่เราถนัด ในเเง่ ของศิลปะ ดนตรี มาเป็นส่วนช่วยสังคม ในเท่าที่เรา จะมีโอกาศ

หรือ ถ้า พิมพ์คำคำพ้องเสียง อาจจะกลายเป็น paradise ที่เเปลว่า สรวงสวรรค์ได้อีก จึงคิดว่าน่า จะเป็นชื่อของ กลุ่มขับเคลื่อน ที่พยายาม นำเสนอถึงเรื่องดีๆ ในเเง่มุมต่างๆได้

..ในวันนี้ จะเล่าเรื่อง เกี่ยวกับ อารมณ์ การเยียวยาจิตใจ การพักผ่อน นะ....

ชื่อ อัลบัมhealing
healing your heart.... การมีชีวิตกันทุกวันนี้ คงรู้สึกเหนื่อย อยากให้ ผู้ฟังรู้สึกถึงการผ่อนคลาย
พักผ่อนด้วยความสบายๆ ของดนตรีของเรา เเม้มันไม่มากไม่มาย การเยียวยาใดๆ คงไม่เท่ากับการ รับรู้ เเละ เข้าใจตนเอง
เรื่อง สิ่งที่เรานำเสนอ อาจเป็นทางเลือกหนึ่ง อาจรับรู้ เข้าใจสื่อสารกันได้
ถ้าบังเอิญ...เรามีมุมมองต่อโลกคล้ายกัน ซึ่ง เราพยายาม จะรับรู้ ข้อมูลต่างๆ ของชีวิตผู้คน มาเล่าเรื่องเพื่อให้ เป็น เพลง ดนตรี ของทุกคน เราจะเฝ้าดู เรียนรู้ เเละ พัฒนาต่อไป
เล่าเรื่อง หรือ บอกสิ่งที่อยากให้เรา ช่วยเล่า บรรเทา บรรยาย เป็นดนตรี เราจะยินดีมากๆ
เราคือเพื่อนของคุณ

-ขอบคุณที่เข้ามาฟังกัน พูดคุยกันได้เต็มที่ครับ-
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

01-12-2007, 07:31
Website Find Like Post Reply

RE: duck and journey (by Hattaya1)
อัพเดท นิดนึงครับ

ขณะนี้เพลงนี้ไปอยู่ เป็นเพลงประกอบ ในตอนนึงของ วีซีดี สอนปั้นดินน้ำมัน ของบริษรัทย์นึงเเล้วครับ

ก็ดีใจ ไปโผล่ยาวเลย ทั้งตอนเลย เกือบ10นาทีได้ เพลงบ้าๆของผม ไปทำงานหลอนเด็กละ ฮาดีครับ

วันก่อน ผมเอาเพลงเเห่ศพของตัวเอง ไปเล่นในงานเเต่งงาน ตอนปิดท้าย

คนชอบเลยครับ เเต่เค้าไม่รู้ว่าจริงๆ เป็นเพลงเเห่ ก็หลอนอีกเช่นเคย ......มาบอกงี้ต่อไปใครจะให้ไปเล่นนะเนี่ยยย555555
............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

30-01-2008, 06:26
ej_sing Offline
Member

Likes Given: 0
เจ๋งครับ
ฟังแล้ว คิดตามได้ง่ายเลย
My blog รูปถ่ายตัวเป็นๆ
ร่วมรณรงค์รักษ์ภาษาไทย และใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง
ประเทศไทยมีตัวอักษรและตัวเลขเป็นของตัวเองนะ บางประเทศยังไม่มีเลย จงภูมิใจในภาษาไทยของเราเถิดพี่น้อง
http://www.yellowmama.com
30-01-2008, 12:47
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

Likes Given: 0
ขอบคุณที่ช่วย heal ผมครับ Smile
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
26-03-2008, 14:01
Find Like Post Reply

ขอบคุณที่เเวะมาฟังครับ ไว้จะเอามาลงอีก...ต่อไปครับ

11-04-2008, 09:25

ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งครับ ....พอดี ผ่านมาเห็น มีคนเข้ามา 501 คน เลขสวยมาก ......

เลยอยากขอบคุณ ที่เคยเข้ามาเยี่ยมฟังกัน หรือ จะอย่างไร ก็ขอบคุณมากครับ

04-05-2008, 20:21

Forum Jump: