Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
การดูแลกีตาร์ที่รักของคุณในสภาพอากาศเปลี่ยนแปลง
Author Message
san Offline
สัน

Likes Given: 0
RE: การดูแลกีตาร์ที่รักของคุณในสภาพอากาศเปลี่ยนแปลง
pood Wrote:อย่าทำนะครับน้าป้อปสองแสน แดดบ้านเรามันแรงเดี๋ยวแลคเคอร์ละลายหมด

กีต้าร์ที่ไม้หน้าสีเข้มนี่เขาผสม vintage toner ใว้กับแลคเคอร์ตั้งแต่แรกแล้วครับ
จะเอามาทำเป็นกีต้าร์แดดเดียวที่หลังน่ะไม่มีใครเขาทำกันนอกจากพวกที่เขาอยู่เมืองหนาว

อ้าว!!! น้า Pood ครับ

ผมเอากีต้าร์ไปตากแดดหมดแล้ว ทำไงดีครับ!!!

.............

อ๋อ รอดตัวไป บ้านผมอยู่แถว STAR ครึกครื้น (ดาวคนอง)

หิมะตก..ทุกวันครับ

พูดถึงแล้ว เหงื่อตกกลีบเลยครับ!!!
AII I DON'T Have
(คลิ๊กครับ)
29-11-2007, 13:02
Find Like Post Reply
pop_250823 Offline
ดนตรีจะพาเราเดินทาง....

RE: การดูแลกีตาร์ที่รักของคุณในสภาพอากาศเปลี่ยนแปลง
ผมว่าตอนนี้มันสีเข้มขึ้นกว่าตอนเอามาแรกๆอยู่บ้างแต่เห็นแม่ม่ายเนื้อหอมของน้าบูมันสีเข้มออกแดงมากเลยชอบแต่ของน้าบูตัวนั้นประมาณ 20 ปีของผม ไม่กี่ปีเอง ต่อๆไปคงแดง ถ้ายังไม่ขายไปซะก่อน
Acoustic is my life..........
29-11-2007, 16:19
Website Find Like Post Reply
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

ที่มันเข้มหรือแดงขึ้น น่าจะเป็นเพราะ UV นะครับซึ่งผมว่ามันคะละอย่างกับเอาไปตากแดด

กีตาร์บางตัวอย่างไม้ท่อน บอกไว้เลยว่า Honey Stain สีเลยออกมาเข้มอร่าม ยิ่งถ้าโดน UV เข้าไปอีก ก็จะเป็นเข้มจัดแบบอีแก่ของน้าตู่ ที่หนังเหนียวสุดๆ เหมือนแมวเก้าชีวิต

น้าป๊อบสองแสนแค่เล่นอยู่ในบ้าน แล้วเปิดม่าน เปิดหน้าต่าง ให้แสงธรรมชาติเข้าถึง หรือนั่งริมหน้าต่างน่าจะช่วยได้ครับ
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
30-11-2007, 12:24
art Offline
Member

Webmaster Wrote:humidifier ราคาประมาณ $12กว่าๆคับ
ที่น้า pood บอกเป็นแบบนี้

แต่มีของ planet waves ด้วยคับเป็นอย่างงี้

โอ้..ขอบคุณพี่กฤษณ์มาก ๆ เลยครับ เกิดมาเพิ่งเคยได้ยินไอ้เจ้า Humidifier ก็วันนี้นี่เอง

แถมน้านิวยังกรุณาเอาภาพมาให้ดูด้วย

ไอ้อ้วน Lowden ของผมยังใหม่มาก และอยู่ในห้องแอร์ทั้งวัน (แต่อยู่ในกล่องตลอดนะครับ)
จำเป็น หรือ สมควรจะมีเจ้า Humidifier เอาไว้ในกล่องไม๊ครับพี่กฤษณ์
01-12-2007, 08:47

Forum Jump: