Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
(Brazilian) Rosewood+Ash Body Strat?
Author Message
pong555 Offline
Member

Likes Given: 3
RE: (Brazilian) Rosewood+Ash Body Strat?
ขอบคุณคุณ Noname มากครับสำหรับข้อมูล

ผมได้ลองพยายามหลายๆ ทาง ทั้งลองให้ตัวแทนที่นี่ซึ่งสนิทกับผมลองเช็กให้ ทางนู้นตอบว่า Brazilian ไม่รับสั่งทำแล้วครับ จะมีก็แต่ของ WW10 ซึ่งยังมี Order ตกค้าง ก็คงต้องรอลุ้นให้ตัวที่กำลังจะมามีสีและคอที่ผมต้องการมาสักตัว ถ้าไม่มีก็คงต้องตัดใจเอาตัวที่เป็นขนาดคอที่ต้องการแทน สำหรับคอ 59 C เท่าที่ผมลองเช็กดู เค้าบอกว่ามันจะเป็นประมาณคอ Gibson Re 59 ที่มี shoulder ครับ ซึ่งผมคิดว่า Fender ที่คอแบบนี้มันตลกๆ นะ และผมไม่ค่อยถนัดคอทรงนี้สักเท่าไหร่ อีกอย่าง ผมเคยลอง ww10 ที่ป็นคอ 60 แล้วโอเคครับ เลยต้องตามหาคอ 60 ต่อไป

งั้นผมขอรบกวนคุณ Noname อีกทีได้ไหมครับ ลองถามดูว่า ถ้าจะสั่งตาม Spec ที่ผมต้องการ ยังสั่งได้อยู่ไหม จะได้ Brazilian Fingerboard อยู่หรือเปล่า และราคา net แล้วเป็นเท่าไหร่ ต้องวางเงินมัดจำเท่าไหร่ หรือรายละเอียดปลีกย่อยในการซื้อขายอื่นๆ ที่จำเป็น หรือตัวที่ทางร้านสั่งไปแล้วและกำลังจะมา มีแบบที่ผมต้องการหรือไม่ ผมจะได้มีข้อมูลประกอบการตัดสินใจครับ

ขอบคุณครับ
30-03-2010, 19:00
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: (Brazilian) Rosewood+Ash Body Strat? - by pong555 - 30-03-2010, 19:00

Forum Jump: