Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 1 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอคำแนะนำเปรียบเทียบ AER Alpha plus VS AER Compact 60 II ด้วยครับ
Author Message
All-Laminated Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: ขอคำแนะนำเปรียบเทียบ AER Alpha plus VS AER Compact 60 II ด้วยครับ
เอ่อ...ผมอยากขอความรู้จากน้า ๆ หน่อยนะครับ

หากว่าถือโอกาสไปเที่ยวสิงคโปร์ และเกิดถูกใจเจ้า Ultrasound AG-50DS4 เข้านี่ หากเราจะหิ้วมันกลับมาเมืองไทยด้วย จะโหลดเจ้าตัวนี้ลงท้องเครื่องได้ไหมครับ เราต้องจ่ายค่าโหลดเพิ่มหรือเปล่าครับ(โหลดใส่ท้องเครื่องมีโอกาสที่มันจะกระทบกระเืทือนเสียหายระหว่างการขนย้ายหรือเปล่าครับ ส่วนไหนที่อาจเสียหายระหว่างขนย้ายได้ครับ- ควรระวังยังไง )

อีกอย่างครับ ก่อนซื้อ Acoustic Amp ควรเช็คอะไร-อย่างไรบ้างครับ

สุดท้ายคือ พอมาถึงสุวรรณภูมิ(หรือบางทีอาจเป็นภูเก็ต) เราต้องเสียภาษีขาเข้าอีกต่อหรือเปล่าครับ แล้วภาษีขาเข้ากรณีเราหิ้วของมา เขาคิดกันยังไงเหรอครับ (สรุปแล้วถ้าหิ้วมามันจะคุ้มไหมครับ)

ท้ายสุดอีกคำถาม ถ้าหิ้วพวก Compact 60 หรือ Alpha Plus ขึ้นไปในห้องโดยสารพร้อมกับเรา โดยที่ไม่ต้องโหลดลงท้องเครื่องได้ไหมครับ

รบกวนคนที่รู้ชี้แนะด้วยนะครับ

ด้วยความเคารพ ขอบคุณมากครับ
(This post was last modified: 10-03-2010, 15:09 by All-Laminated.)
10-03-2010, 14:55
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอคำแนะนำเปรียบเทียบ AER Alpha plus VS AER Compact 60 II ด้วยครับ - by All-Laminated - 10-03-2010, 14:55

Forum Jump: