Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ถ้าท่านเป็นคนหนึ่งที่มีปัญหาเรื่องน้ำหนักตัว!!คลิกที่นี่!!ไม่ต้องใช้ยา ไม่ต้องอดอาหาร
Author Message
Maew Offline
Senior member

Likes Given: 0
ถ้าท่านเป็นคนหนึ่งที่มีปัญหาเรื่องน้ำหนักตัว!!คลิกที่นี่!!ไม่ต้องใช้ยา ไม่ต้องอดอาหาร
ตั้งชื่อกระทู้ให้ดูเหมือนกระทู้ขยะไปงั้นแหละครับ (..เพื่ออะไร(วะ)Tongue)

จริงๆก็คือ อยากจะชวนมาลดน้ำหนักกันครับ
ไม่ต้องใช้ยา ไม่อดอาหาร ก็ต้อง ออกกำลังกายและควบคุมอาหารไง..

วันนี้เพิ่งไปสมัครฟิตเนสแถวบ้านมากับเหมียว และ ป้าแดงครับ (ขอบคุณพี่ป๋อที่เป็นสปอนเซอร์นะครับ..Smile)

จ่ายตังค์ไปเรียบร้อย ก็เกิดแว่บความคิดขึ้นมาว่า ถ้าประกาศความตั้งใจไปน่าจะเป็นตัวกระตุ้นให้ทำให้ได้เพื่อไม่ให้เสียคำพูด
เลยอยากจะชวนเพื่อนๆที่มีความตั้งใจจะลดน้ำหนักมาพูดคุยกันครับ ใครมีเป้าหมายอย่างไร กี่กิโลในกี่เดือน มีวิธีอย่างไร ก็โพสต์มาคุยกันครับ แล้วถึงเวลาก็มาดูกันว่า ได้ตามเป้าหรือเปล่า ระหว่างทางก็มาอัพเดทกันว่า ลดไปถึงไหนแล้ว ช่วงนี้ขี้เกียจหรืออย่างไร

หรือไม่อยากบอกเป้าหมายก็ไม่เป็นไรครับ มาพูดคุยกัน บอกเล่าประสบการณ์ ใครมีสูตรดีๆ หรือวิธีที่เคยทำแล้วได้ผลก็ขอความกรุณาแนะนำให้ด้วยครับ

ส่วนเป้าหมายผม ขอลด 3 kg ภายใน 28 กุมภา 53
" Remember happiness doesn't depend upon who you are or what you have; it depends solely on what you think. "
- Dale Carnegie
27-01-2010, 15:16
Find Like Post Reply
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
RE: ถ้าท่านเป็นคนหนึ่งที่มีปัญหาเรื่องน้ำหนักตัว!!คลิกที่นี่!!ไม่ต้องใช้ยา ไม่ต้องอดอาหาร
โอ.. เกือบ 3 ปีก่อน ตอนผมเข้าบ้านฟ้าใหม่ๆ.. ผมเคยตั้งกระทู้คล้ายๆน้าแมวมาแล้วครั้งนึงครับ..

http://www.nimitguitar.com/mybb/showthre...D%E0%B8%A1

ตอนนั้นที่ตั้งกระทู้นั้นผมหนัก 89kg.

ณ.เวลานี้.. ผม 95kg. แล้วครับน้าแมว.. Tongue

(จริงๆผมอยากลดลงไปให้เหลือ 80 kg. แต่ 15 โล ที่เกินมาจะเอาออกมันลำบากน่าดู.. Sad )
(This post was last modified: 27-01-2010, 15:40 by Grid...)
27-01-2010, 15:36
Website Find Like Post Reply

RE: ถ้าท่านเป็นคนหนึ่งที่มีปัญหาเรื่องน้ำหนักตัว!!คลิกที่นี่!!ไม่ต้องใช้ยา ไม่ต้องอดอาหาร
อื้อหือ..มีคนอยากลดเยอะแฮะ แต่ไม่เห็นคนลดได้..หุหุ

เอาเหอะ ที่แล้วก็แล้วไป มาเริ่มกันใหม่มา..
" Remember happiness doesn't depend upon who you are or what you have; it depends solely on what you think. "
27-01-2010, 15:45
ยอดเยี่ยม Offline
ลักเมา

Likes Given: 116
ผมไม่มีปัญหาเรื่องน้ำหนักตัวครับ แต่มีปัญหาเรื่องขนาดของลำตัว
ทั้งไหล่ หน้าอก เอว ใหญ่ขึ้นกว่าเดิม ใส่เสื้อตัวที่พอดีตัว..หน้าอกจะล้นออกมา
ยิ่งใส่กางเกงยีนส์ตัวเก่ง ถึงขั้นปลิ้นออกมาเลย กลุ้มใจมากครับ Cool
*** ตัวที่ใช่ ไซส์ที่ชอบ ***
27-01-2010, 15:52
Meaw Offline
Junior member
**

(27-01-2010, 15:16)Maew Wrote: ตั้งชื่อกระทู้ให้ดูเหมือนกระทู้ขยะไปงั้นแหละครับ (..เพื่ออะไร(วะ)Tongue)

จริงๆก็คือ อยากจะชวนมาลดน้ำหนักกันครับ
ไม่ต้องใช้ยา ไม่อดอาหาร ก็ต้อง ออกกำลังกายและควบคุมอาหารไง..

วันนี้เพิ่งไปสมัครฟิตเนสแถวบ้านมากับเหมียว และ ป้าแดงครับ (ขอบคุณพี่ป๋อที่เป็นสปอนเซอร์นะครับ..Smile)

ดีใจแทนพี่ป๋อจริง ๆ เลยค่ะ ที่ได้ภรรยาที่นิสัยดีอย่างพี่แดง
เพราะขนาดพี่ป๋อบอกว่าให้พี่แดงสมัครแล้ว พี่แดงยังลังเล แล้วลังเลอีก ด้วยความเสียดายตังค์แทนพี่ป๋อ
จนเหมียวกับแมวต่อรองกับเซลล์ได้แถมเพิ่มมาอีกตั้งหลายเดือน ต้องขอบคุณมาก ๆ เลยนะคะ เลยได้อานิสงฆ์(จากความลังเล) มาเป็นส่วนลด

เหมียวไม่ต้องการลดน้ำหนักค่ะ แต่ต้องการลดไขมันส่วนเกิน (ซึ่งวัดผลยากเนอะ) เอาเป็นว่าสามารถใส่กางเกงตัวเก่า ๆ ได้ก็แล้วกัน
27-01-2010, 15:55
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
เคยอยากลด แต่หมอ(เส็ง)บอกว่า อย่างอื่นจะลดไปด้วย เลยไม่กล้า
ตอนนี้ 170/63 น้ำหนักไม่เยอะมาก แต่พุงเสือกยื่นเกินหน้าเกินตา สงสัยเป็นเพราะเบียร์ที่ดื่มวันละ 3 ขวดเป็นอย่างต่ำ

อยากไปฟิตเนส เพราะอยากลดเฉพาะส่วน
เคยลองไปสมัคร หวังเห็นอะไรชื่นใจ แต่โชคร้าย วันนั้นมีแต่คนแก่มาออกกำลัง เลยเลิกล้มความตั้งใจ

เป็นคนไม่อ้วนครับ มีแต่พุง ทำอะไรต่อมิอะไร ติดขัดไปหมด Big Grin
ตอนนี้ออกกำลังกายด้วยการตีแบตฯ เตะบอล...ตั้งใจทำทั้งอาทิตย์ แต่ได้แค่ 2-3 วัน
น้ำหนักไม่ลด(แก่แล้วเผาผลาญไม่หมด) แต่ก็อยากคงความแข็งแรงไว้ เนื้อ หนัง เหนียงจะได้ไม่ยาน
แถมได้เพื่อนเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ ดีใจจัง

ป.ล. แบบที่น้าแมวว่าไว้ครับ อย่าท้อ เริ่มใหม่ได้ตลอด...ไชโย(ให้กำลังใจตัวเอง) Tongue
============ เพื่อความบันเทิง =============

(This post was last modified: 27-01-2010, 15:58 by Tai Labour.)
27-01-2010, 15:56
dejemerry Offline
สตรีที่โลกลืม

มาแล้วค่ะ ตัวปัญหา เหตุเกิดจากความอ้วน
ขอบคุณน้าแมว และน้องป้าเหมียว
ที่เป็นเพื่อนมาสมัครเป็นสมาชิกด้วยกันที่ฟิตเนส ใกล้บ้าน
แถมยังเป็นแรงเชียร์ แรงผลักดัน แรงบันดาลใจ

กราบขอบพระคุณพี่ป๋อสปอนเซอร์สุดที่รัก แล้วแดง
จะตอบแทนพระคุณ โดยรับปากว่าจะลดน้ำหนัก
ให้กลับมาผอมและหุ่นดีขึ้นภายในระยะเวลาไม่นานนี้
จะพยายามนะคะ Big Grin
(27-01-2010, 15:55)Meaw Wrote:
(27-01-2010, 15:16)Maew Wrote: ตั้งชื่อกระทู้ให้ดูเหมือนกระทู้ขยะไปงั้นแหละครับ (..เพื่ออะไร(วะ)Tongue)

ดีใจแทนพี่ป๋อจริง ๆ เลยค่ะ ที่ได้ภรรยาที่นิสัยดีอย่างพี่แดง
เพราะขนาดพี่ป๋อบอกว่าให้พี่แดงสมัครแล้ว พี่แดงยังลังเล แล้วลังเลอีก ด้วยความเสียดายตังค์แทนพี่ป๋อ
จนเหมียวกับแมวต่อรองกับเซลล์ได้แถมเพิ่มมาอีกตั้งหลายเดือน ต้องขอบคุณมาก ๆ เลยนะคะ เลยได้อานิสงฆ์(จากความลังเล) มาเป็นส่วนลด

เหมียวไม่ต้องการลดน้ำหนักค่ะ แต่ต้องการลดไขมันส่วนเกิน (ซึ่งวัดผลยากเนอะ) เอาเป็นว่าสามารถใส่กางเกงตัวเก่า ๆ ได้ก็แล้วกัน

นิสัยดียังไง แต่ก็สมัครไปแล้ว แฮ่ ๆ คราวนี้ต้องเอาจริง เพื่อคนที่เรารัก และรักเรา
วันนี้ น้องเหมียวอุตส่าห์โดดงานไปเป็นเพื่อน ขอบคุณนะคะ ยังไงต้องเอาให้คุ้ม
กับเงินที่เราเสียไปเนอะ สู้ตายค่ะ
รักป๋อนะTongue
[Image: c982477161.gif]
กินง่าย ๆ
อยู่เงียบ ๆ
นอนงีบ ๆ
ทำงานง่วน ๆ
(This post was last modified: 27-01-2010, 16:09 by dejemerry.)
27-01-2010, 16:04

น้ายอดเยี่ยมไปทำอะไรมาครับ อาการน่ากลัวจัง

พี่แดง เป้าหมายล่ะ มีป่ะ
27-01-2010, 16:16
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
(27-01-2010, 15:16)Maew Wrote: ส่วนเป้าหมายผม ขอลด 3 kg ภายใน 28 กุมภา 53

3 โลเองอ่ะ...แค่อึ...ก็ลดไปเกือบโลแล้ว ชิ้งฉ่องอีกครึ่งโลกว่า วิ่งให้เหงื่อออก(แบบเขาทราย)อีกครึ่งโล อดอาหารมื้อนึงก็อีกโล มันได้แหงๆอยู่แล้วBig Grin

(คือตอนเด็กๆ ว่างๆผมนั่งชั่งอุนจิเล่นอ่ะครับ ข้อมูลปึ้ก!!)Tongue
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

27-01-2010, 16:16

(27-01-2010, 16:16)karn Wrote:
(27-01-2010, 15:16)Maew Wrote: ส่วนเป้าหมายผม ขอลด 3 kg ภายใน 28 กุมภา 53

3 โลเองอ่ะ...แค่อึ...ก็ลดไปเกือบโลแล้ว ชิ้งฉ่องอีกครึ่งโลกว่า วิ่งให้เหงื่อออก(แบบเขาทราย)อีกครึ่งโล อดอาหารมื้อนึงก็อีกโล มันได้แหงๆอยู่แล้วBig Grin

(คือตอนเด็กๆ ว่างๆผมนั่งชั่งอุนจิเล่นอ่ะครับ ข้อมูลปึ้ก!!)Tongue

ใช่ครับ น้ากาน ผมก็กะจะทำอย่างนั้นแหละ
แล้วถ้าขาดไป 2-3 ขีด ก็กะจะตัดนิ้วก้อยเท้าซ้าย (ตัดนิ้วเท้าขวาไม่ได้ เพราะต้องเอาไว้เตะไซด์ก้อย) Wink
27-01-2010, 16:20

Forum Jump: