Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
น้ำยาแบบนี้ใช้กับ satin finish ได้ไหม
Author Message
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

Likes Given: 0
RE: น้ำยาแบบนี้ใช้กับ satin finish ได้ไหม
น้ำยาที่น้ามู เอามาลงให้ดูเนี่ย....มันเหมือน wax เลยนิครับ.....

ซึ่งการที่กีตาร์ที่รักของเราเป็น satin finish เนี่ย...ความเห็นส่วนตัวของ ผมไม่เหมาะที่จะเอา wax ไปเคลือบมันนะครับ เพราะมันอาจจะไปทำให้เนื้อไม้เงาก็จริง แต่มันไปอุดรูเล็ก ๆ ซึ่งจะมีผลต่อการ นำเสียง แน่นอนครับ

เมื่อวานก็เพิ่งคุยกับพี่กฤษณ์ โดยพี่กฤษณ์ให้คำแนะนำเบื้องต้นของเรื่องนี้ว่า.."ผ้าสะอาด ๆ ก็พอแล้วครับ เพราะเมื่อวานผมก็เช็ดกีตาร์ พี่กฤษณ์อยู่สองตัว เป็น Guild ทั้งสองตัว ตัวนึง เป็น satin ตัวนึงเป็น แลคเกอร์ .....
ตัว satin ผมใช้ผ้าสำอาด ๆ (รึปล่าว...เพราะผ้ามันด๊ำ ดำ) ของพี่กฤษณ์เช็ดครับ
ส่วนตัว finish เป็นแลคเกอร์ ก็ฉีด spray ขัดเงาก่อน แล้วเช็ดครับ

ยังไงเดี๋ยว น้า ๆ ทั้งหลายคงเข้ามาตอบครับ
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
18-11-2007, 18:15
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: น้ำยาแบบนี้ใช้กับ satin finish ได้ไหม - by Therock - 18-11-2007, 18:15

Forum Jump: