Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มีใครรู้จักกีต้าร์ยี่ห้อ Cordoba (หรือกีต้าสายไนล่อนยี่ห้ออื่นๆ) บ้างครับ
Author Message
Olivia Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: มีใครรู้จักกีต้าร์ยี่ห้อ Cordoba (หรือกีต้าสายไนล่อนยี่ห้ออื่นๆ) บ้างครับ
แนะนำ fender gn45sce เลยครับ ผมมีอยู่ตัวนึง คอเล็กมาก ราคามือ2ก็ไม่แพง ประมาณหมื่นต้นๆ สวยด้วย แต่หายากหน่อย

นี่เลยครับเสียงของเจ้า fender gn45sce

Attached Files Image(s)

Love Acoustic Sound
20-01-2010, 13:44
Website Find Like Post Reply
dear709 Offline
VIP member

Likes Given: 5
RE: มีใครรู้จักกีต้าร์ยี่ห้อ Cordoba (หรือกีต้าสายไนล่อนยี่ห้ออื่นๆ) บ้างครับ
กีต้าที่น้าเวบแนะนำโดยมีน้าเล็กกับน้าการเป็นพรีเซนเตอร์ให้ในคลิป
หาลองได้ที่ไหนครับ แต่ท่าทางจะคอใหญ่โตบะละฮึ่มอ่ะดิครับ Sad
อยากได้แบบว่ากว้างไม่เกิน 1.8" อ่ะครับ

ส่วนน้า Olivia ครับ
fender gn45sce รูปร่างถูกใจอ่ะ สวยเชียว
ยิ่งเรื่องราคายิ่งถูกใจครับ Tongue
เสียงเปล่าเป็นยังไงบ้างครับ
ที่ Music Concept ใน Central World จะมีให้ลองไหมครับ
ดูท่าทางจะหาลองยากนะครับเนี่ย Sad
สวยถูกใจพอๆกับ K.Yairi CE-2 เลยครับ Big Grin

น้ายอดเยี่ยมกับน้าเล็กครับ
Yamaha ทรงไม่ถูกใจอ่ะครับ Shy
20-01-2010, 22:09
Find Like Post Reply
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
Fender gn45sce น่าจะเลิกผลิตไปแล้วนะครับ เคยเห็นมีคนขายมือสองอยู่หมื่นต้นๆ
20-01-2010, 23:14
Olivia Offline

Likes Given: 0
ตามน้า pood เลยครับ Fender gn45sce น่าจะเลิกผลิตไปแล้วนะครับ
ต้องหามือ 2 เสียงเปล่าๆ ค่อนข้างหนาเลยทีเดียวครับ เสียงโดยรวม ไม่ขี้เหล่ครับ
ผมเองก็เล่นเพลงคลาสสิคไม่เป็นเลยสักเพลง เอาตัวนี้มาตีคอร์ดเล่นเพลงทั่วไปครับ
แบบ jason mraz นี่ก็เวิคมากครับ
ที่สำคัญ คอเล็กมากครับ เล่นแบบสายเหล็กได้สบายเลยครับ เปลี่ยนฟิล เปลี่ยนซาวนด์ โอเคเลย
แต่ตอนนี้มือ2 ช่วงนี้ยังไม่เห็นผ่านตาเลยครับ ถ้าสนใจ น้าเดียร์ ลองลงซื้อดูสิครับ
เพราะตัวนี้ผมก็ลงซื้อมาเหมือนกันครับ ได้มา 11XXX ครับ
Love Acoustic Sound
21-01-2010, 00:51
Website Find Like Post Reply
Noname Offline

Likes Given: 1
วันนี้ไปลอง Cordoba มา 2รุ่น ก็โอเคนะครับ

รุ่น200เหรียญกับ 500เหรียญ เป็น Laminate Mahog กะอีกรุ่น laminate rosewood ก็สมราคาดีครับ

แต่ถ้าหาได้ ซื้อ Fender GN45 SCE น่าจะดีกว่าครับ ตอนนี้เลิกทำไปแล้วหรือนี่
31-01-2010, 05:23
dear709 Offline
VIP member

Likes Given: 5
น้า Noname อยู่อเมริกาหรอครับ?
มีโอกาสลองกีต้าเยอะแยะเลยสิครับ น่าอิจฉาจังครับ
Cordoba ผมคงเลิกหวังแล้วครับ เพราะไม่รู้จะหาลองยังไง

อยากได้ Fender GN45SCE จัง
รูปร่างถูกใจ ราคาก็ถูกใจ....
31-01-2010, 22:29
Noname Offline

Likes Given: 1
อยู่ครับ

ปีที่แล้วผมอยู่เมืองใหญ่ มีกีตาร์ให้ดูเยอะพอควรครับ (แต่เมืองก็ไม่ใหญ่มากนะครับ)

แต่ปีนี้มาอยู่เมืองเล็ก ผมว่ากีตาร์มีให้ดูน้อยกว่าในกรุงเทพเยอะครับ

ร้าน Guitarcenter แต่ละร้าน เขาstockของไม่เหมือนกันครับ

ร้านอย่างที่ LA, Las Vegas, San Francisco, New York หรือร้านย่านคนมีเงิน เขาจะมีรุ่นแพงๆและของหลากหลายมากครับ ร้านก็จะใหญ่

แต่ถ้าตามเมืองเล็กๆ Guitarcenter เองก็จะของไม่มากครับ

เหมือนเทียบร้านกีตาร์นครหลวงที่เซียร์รังสิตกะร้านกลางเมืองน่ะแหละครับ

เพราะร้าน Guitarcenter บางสาขา Stock ของไปก็ขายไม่ได้อยู่ดี ถ้าจะเอาต้องสั่ง

ผมยังเซ็งๆอยู่ที่ต้องมาอยู่เมืองเล้กๆ และมันไม่ค่อยมีอะไรเลย
31-01-2010, 23:07

Forum Jump: