Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ปิ๊คอัพสำหรับอะคุสติค?
Author Message
Maow Offline
VIP member

Likes Given: 53
RE: ปิ๊คอัพสำหรับอะคุสติค?
ตอนผมเล่นส่วนมากผมไม่ค่อยได้สังเกตุเท่าไหร่ครับน้า และผมก็ไม่ค่อยได้ใส่แผ่นที่ว่านี้ด้วยครับ
ตอนซื้อมาก็เห็นว่ามันสวยดีเท่านั้นเองครับ ผมเล่นออกแอมป์ตัวเล็ก 60W เท่านั้นเอง
คงอาจจำเป็นกับนักดนตรีที่แสดงแล้วมีลำโพงใหญ่ อยู่บนเวทีด้วยมั้งครับ
คือถ้ามันหอน ผมก็จะหันกีต้าร์ไปทางอื่นครับ ก็ช่วยได้เยอะครับ

สำหรับแผ่นดังกล่าวสามารถใส่ได้กับ soundhole น่าจะทุกยี่ห้อนะครับ ไม่ต้องปรับแต่งใดๆทั้งสิ้น
ผมลองกับ Martin Gibson ก็ใช้ได้ครับ พอดีเลย ไม่ฟิตเกินไป แล้วไม่ทำให้กีต้าร์เป็นรอยด้วยครับ
ขออย่างเดียวตัว fretboard ต้องไม่ยื่นลงมาใน soundhole ก็ใช้ได้แน่นอน
ความหนาของแผ่นที่ว่านี้ก็ประมาณ 0.5 cm เท่านั้นครับ (รวมความหนาของแผ่นฟองน้ำบางแล้ว)

ผมซื้อที่เชียงใหม่ครับ แต่เชื่อว่าที่ กทม มีแน่นอนเพราะที่นี่ก็รับมาขายอีกทอดหนึ่งครับ
แล้วยังงัยผมถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ
ราคาถูกใช้ง่ายครับผม
ถ้าน้า LittleNomad อยากได้ แล้วหาไม่ได้ผมหาซื้อแถวนี้ให้ก็ได้ครับ
26-11-2007, 15:49
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ปิ๊คอัพสำหรับอะคุสติค? - by Maow - 26-11-2007, 15:49

Forum Jump: