Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
พิธีแต่งงานแบบอิสลาม
Author Message
poPPie Offline
APFC or NMFC

Likes Given: 23
RE: พิธีแต่งงานแบบอิสลาม
myakira Wrote:
poPPie Wrote:ไม่ยักรู้ว่า ป้า Muk-apa ถ่ายรูปได้สวยงามยิ่งนัก ทั้งยังมีลีลาการเขียนเหมือน มืออาชีพ จริงๆ ชมเชยจ้า
ไม่ทราบว่าจะรับ ลูกศิษย์ หรือ คนขับรถให้มั๊ยครับ เห็น บ่นๆๆๆ Cool

ผู้น้อยมิได้เป็นยอดฝีมือ จึงมิอาจรับศิษย์ เพียงอยากแบ่งปันประสบการณ์
ส่วนคนขับรถ ก็รับสมัครอยู่ แต่คงไม่ได้ขับรถอย่างเดียว ต้องซักรีดเสื้อผ้า กวาดบ้านถูเรือน ทำกับข้าวล้างจาน และเลี้ยงลูกด้วย(ถ้ามี) หมดเวลางานก็ต้องดูหนังฟังเลง เล่นดนตรี ทอล์คโชว์ วาดรูป ฯลฯ ได้ด้วยนะครับ
ผมแนะนำให้รับทีเดียว 2 คน เฉพาะ น้า คอล คนเดียวก็รับไป รีดเสื้อผ้า กวาดบ้านถูเรื่อน ทำกับข้าวล้างจาน และเลี้ยงลูก แถม ยังตัดหญ้าหน้าบ้านได้ด้วย โอว.. ไม่มีที่ติ

ส่วน .... ฯลฯ นี่...... ผมเอง Tongue

วู๊วว.. เข้ากันคนละ กะ เหมือนขับแท๊กซี่เลย Big GrinTongueRolleyesTongueBig Grin

แง๊~~~ ห้ามฟ้องแม่นะจ๊ะ... จุ๊ๆ เด๋วแม่ ตี 55555
13-11-2007, 22:31
Find Like Post Reply
myakira Offline
NPFC - Na Ping Fan Club

Likes Given: 0
dejemerry Wrote:ขอบคุณสำหรับเรื่องเล่า ประสบการณ์และภาพค่ะ พี่ม่าย แต่ติดใจกับภาพที่นำมาฝากจริงๆค่ะ สวยมากเลย ทำให้เห็นถึงวัฒนธรรมรวมๆของเค้าเลยว่า ..อ่า..นะ เป็นยังไงบ้าง (ที่สำคัญ ปลื้มชุดเจ้าสาวด้วยค่ะ) 555 กร๊ากๆๆๆ

และก็... พี่ม่ายเล่น multiply ด้วยหรอคะ?? ปิ๊งกับพี่ฟิล์มก็เล่นนะคะ อิอิ (ไม่มีไร บอกเฉยๆค่ะ)

<นี่ เฮลิน(ปิ๊ง) นะคะ ไม่ใช่ แรริม (แม่แดง) Big Grin>

คนออกแบบชุดเจ้าสาว กะคนแต่งหน้า + จัดดอกไม้ในงาน เป็นคนเดียวกันค่ะ
ไม่ต้องเดาเลยว่าเขา(เธอ)ไม่ใช่ผู้ชาย

multiply ก็เล่นเพลินๆ ค่ะน้องปิ๊ง ชอบตรงที่มันเก็บรูปได้เยอะดี และหลายๆ คนมีรูปสวยๆ ให้เราน้ำลายไหลเล่น ...ซื้ด...ด......
อภัยทาน คือการให้ทานสูงสุด
Seek for understand, then to be understood

One day I'll fly away
Leave all this to yesterday
What more could your love do for me ?
When will love be through with me ?

13-11-2007, 23:20
Website Find Like Post Reply
hattaya111 Offline
Man of the Moon

Likes Given: 35
ขอนิดนึงท่าน ปามุก..... ขอคล้ายนายก **เก่า**................ เรื่อง ...การเว้นวรรค

คือเจ๊..เล่ารื่นเเล้ว เพิ่มอากาศ ก้อจะอ่านง่ายขึ้น รู้ใจว่าเวลางานออก ..เล่าได้ จะไวมาก

เเต่ หากรุจัก ช่องว่าง การวางตัว สื่อสาร กิจการใด ก็จะราบรื่น

ป.ล**

เจ๊ก๊าบ **น้าป๊อบ สมัครขับรถให้ ..เนี่ยดีนะคุ้ม มีน้องชายเเว่นๆ ตัวโตๆเเรงเยอะ คอยช่วยคุย ช่างสงสัย รถเป็นไร มาช่วยเข็นได้อีก

เจ๊ก้อดู สนอกสนใจงานเเต่งงาน เหมือนผู้หญิง เหมือนกันนะ นึกว่าจะ เตะบอล เตะหมาเป็นอย่างเดียว555

"ถ้าอยู่ก็ขอให้อยู่อย่างมีความสุข แต่ถ้าจากกันก็ขอให้จากกันด้วยดี .......นี่คือพระประสงค์ขององค์พระผู้เป็นเจ้า" ...

ฝึกท่องไว้เลยเจ๊ เเต่คนสมัยนี้ เค้าจะรู้สึก เข้าใจกันรึเปล่าว อีกเรื่องนึงนะ 555

กะลังตีโจทย์ เล่าเรื่องประกอบดนตรี ยากมาก เรื่อง เกี่ยวกะ **การถอยหลังคนละก้าว **

รอบข้าง เพื่อน คนรุจักเเต่งมา 6-7ปี คบกัน เป็น10กว่าปี เป็นหมดเลย กะลังฮิต
/หรือ ผมเองเป็นตัว เเพร่เชื้อนี้รึเปล่าวนะ / พับกันเป็นเเผงๆ

ใครว่า การเเต่งงาน เป็นการ เริ่ม จริงๆมันอาจเป็นสิ่งสุดท้ายของชีวิตคู่ก็ได้นะ...

คือ...ทำอะไรกันมาหมดเเล้ว

อ่ะ..เนี่ยไง สิ่งสุดท้ายที่ยังไม่ได้ทำ ..เอาหล่ะ มามะ จะได้หมดเรื่องที่จะได้ทำกันซะที จะได้จบๆกัน...

หากอ่านกันอินๆ ขอโทษนะครับ .....ของมันมี2ด้านเสมอ

Attached Files Image(s)

............. ;?? ?..............
*.:??*Parradee ...A Journey of Us - ?.:* *.:??*?;??

อย่าไปเอาอะไรกับนักเขียนนิยาย

20-11-2007, 06:19
Website Find Like Post Reply

Forum Jump: