Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
นัดกัน...เจาะลึก ร้าน Love + นักดนตรีประจำร้านและรายการอาหารโปรด
Author Message
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

Likes Given: 0
RE: นัดกัน...เจาะลึก ร้าน Love + นักดนตรีประจำร้านและรายการอาหารโปรด
เจอกันค่ำนี้นะจ๊ะ จะได้วิจารณ์ร้านมั่ง Big Grin
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
17-10-2009, 17:37
Find Like Post Reply
ยอดเยี่ยม Offline
ลักเมา

Likes Given: 116
RE: นัดกัน...เจาะลึก ร้าน Love + นักดนตรีประจำร้านและรายการอาหารโปรด
(17-10-2009, 17:37).::.pOoH.::. Wrote: เจอกันค่ำนี้นะจ๊ะ จะได้วิจารณ์ร้านมั่ง Big Grin

จอมไส้เลื่อนปรากฎตัวแล้ว Tongue
*** ตัวที่ใช่ ไซส์ที่ชอบ ***
17-10-2009, 23:31

วันนี้มีโอกาสไปร้าน LOVE รู้สึกดีมากๆครับ ร้านไม่ได้ไกลอย่างที่คิดแฮะ

ได้พูดคุยกับน้าๆ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ แม้จะไม่มากนัก เพราะผมต้องรีบกลับเนื่องจากไม่ได้ไปคนเดียว

ไปร้าน LOVE นอกจากได้อิ่มฟรี ยังมีของดีๆ ติดไม้ติดมือกลับบ้านมาอีก

กราบขอบพระคุณครับ Big Grin Big Grin

ป.ล. เดี๋ยวพรุ่งนี้จะกลับมาบรรยายความรู้สึกนะครับ ขอตัวไปดูหนังที่ดูค้างไว้ก่อน Big Grin
18-10-2009, 02:40
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
มิตรภาพไม่มีระยะทางห่างกั้น...........
18-10-2009, 02:48
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
(18-10-2009, 02:48)boobyblue Wrote: มิตรภาพไม่มีระยะทางห่างกั้น...........

ท่อน "อัพเพอร์คัท" ของเพลงใหม่เหรอ น้าบู !!!???

อย่าลืมหักค่าไอเดีย 10% เข้าร้านเลิฟการ์เด้นฯ ด้วยนะ Big Grin
============ เพื่อความบันเทิง =============

18-10-2009, 07:46
Website Find Like Post Reply

กลับมารายงานตามหน้าที่ครับ Big Grin

ดนตรี:

ผมไปวันค่ำคืนวันเสาร์ มีดนตรีหลายวง ไปถึงก็ได้ยินเสียงหวานๆจากวง BRB เล่นยาวถึง 4 ทุ่ม เพลงส่วนใหญ่เป็นจังหวะช้าถึงปานกลาง เหมาะกับการนั่งทานอาหาร
เพลงหลากหลายมากครับ ไทย สากล เก่า ใหม่ เมื่อคืนมีน้าเก๋มาแจมเบส เลยทำให้ฟังแน่นขึ้นมาเยอะ ในส่วนของดนตรีสากล 60's-70's กลุ่มลูกค้าที่มานั่งน่าจะสวนทางกัน เพราะมองไปทางไหนก็ไม่น่าจะมีคนฟังเพลงยุคนี้ แต่นับว่าเป็นของแปลกและหายากครับ และเล่นเพียงแค่ค่ำวันเสาร์ ก็ลงตัวแล้ว sound ออกมาดีครับ ไม่แสบหู นุ่มนวล กลมกลืน เรื่องของเสียงรบกวนก็มีหลากหลายทีเดียวเชียวโดยเฉพาะเสียงรถราหลากประเภท ได้อารมณ์ไปอีกแบบ Big Grin

วงต่อจาก BRB เป็นชายหนุ่มกับสาวห้าวที่ผมเพิ่งทราบว่าคือป้าหมูจ๋า คู่นี้เริ่มเล่นกายกรรมผาดโผนมากขึ้น เหมาะกับช่วงเวลา เสียงป้าหมูจ๋าเข้าขั้นดีมาก นักดนตรีหนุ่มพูดเก่งเหมือนเคยทำงานเป็นดีเจเปิดแผ่นมาก่อน ไหลลื่นจนน่าตกใจ เล่นกีตาร์ดี รวมๆแล้วเป็นแนวที่เหมาะกับช่วงดึกวันเสาร์ครับ

วงสุดท้ายน้าหนุ่ม กระทะ วงนี้ผมได้อยู่ดูไม่นาน เพราะต้องรีบกลับ แต่เคยเห็นโชว์มาแล้วหลายครั้ง คุณภาพตลกคงเหมือนเดิม แต่รู้สึก sound จะออกบวมและแตกพร่าในตอนหลัง ไม่รู้เหมือนกันว่าเพราะอะไร

*** เนื่องจากเมื่อคืนมีบอล ผมเคยเล่นตามร้านที่มี "คืนแห่งบอล" รู้สึกสบายมาก เพราะเล่นอะไรไปก็ไม่ค่อยมีคนฟัง ไม่เหนื่อย ไม่มีคนขอเพลง ไม่ต้องกายกรรมมาก แต่อารมณ์คนเล่นก็จะไม่ค่อยสนุก พาลจะทำให้คนที่ฟังและไม่ได้ดูบอลอย่างผม เลยเนิบนามตามไปด้วย**** Big Grin

----------------------------

อาหาร:

ราคาเท่าที่ดูผ่านๆไม่แพงครับ แต่ผมฟันธงไม่ได้เรื่องราคา เนื่องจากมีคนแย่งจ่ายตังค์ไปก่อน โดยฉวยจังหวะช่วงชุลมุน ขอบพระคุณน้าป๋ออีกครั้งครับ

กับข้าวที่สั่งมีไม่มาก

เอ็นหอยผัดฉ่า - รสจัดดีครับ จริงๆเอ็นหอยจอบเปล่าๆจะหนึบดี ไม่ต้องชุบแป้งทอดก็อร่อยครับ ออกเค็มไปนิดเดียวเอง และถ้าให้เป็นแบบผัดฉ่าแห้งๆ ไม่มีน้ำมากนัก ดูขลุกขลิกข้นๆ จะดูเทพมาก

ปลากะพงทอดน้ำปลา - เมนูปลาประจำโต๊ะ รสชาดดีมาก ทอดกำลังดี แต่ขอติน้ำยำที่น่าจะใส่ถ้วยมากกว่าจานแบนๆ เด็กถือมาถึงโต๊ะ หกไปเยอะเลยครับ ปริ่มล้นบนจานแบนดูน่ากลัว และน้ำยำจืดไปหน่อย ไม่ค่อยเข้มข้น แต่โดยส่วนตัวผมกินปลาแบบไม่ค่อยจิ้มอะไรเท่าไหร่ เพราะชอบรสชาดปลาทอด

ยำถั่วพู - สั่งตามน้ายอดเยี่ยม69 จานนี้รสดี ลงตัวครับ ไม่ต้องบรรยาย Recommended

ราดหน้า - แอบกินของน้าเก๋ อร่อยมากๆครับ ไม่ต้องบรรยาย Recommended

ข้าวผัดกุ้ง - ข้าวบวมไปนิดออกแนวแฉะ ถ้าเอาข้าวหุงปานกลางมาผัดและเน้นให้แห้ง จะอร่อยมากๆๆ Big Grin

-------------------------

บรรยากาศ: ช่วงนี้อาจจะฝนตกเยอะ เลยทำให้เฉอะแฉะ สเกลของร้านและบรรยากาศแบบนี้ ผมว่าดีมากแล้วครับ

ครั้งหน้าช่วงหน้าหนาว จะลองไปนั่งยาวๆๆถึงเช้าดูครับ Big Grin

ตัวแปรที่เราควบคุมไม่ได้คือ เสียงรบกวนจากท้องถนน ก็ต้องปล่อยวางและทำตัวให้คุ้นชิน เหมือนแหล่งที่เที่ยวทั่วไปที่เปิดเพลงตีกัน แย่งกันดัง จนหูแตก อันนั้นผมว่าหนักหนากว่าเยอะเลย

แล้วไว้เจอกันใหม่ครับ ร้าน LOVE

ป.ล. เมื่อวานเอากีตาร์ไปด้วยล่ะ แต่กลับซะก่อน เลยไม่ได้โชว์เมา เอ้ยย โชว์พาวสักเท่าไหร่ Big Grin
(This post was last modified: 18-10-2009, 14:12 by .::.pOoH.::..)
18-10-2009, 14:09
Webmaster Offline
Administrator
*

Likes Given: 310
เมื่อวานก็แวะไปครับ ช่วงน้าหนุ่ม มีนักดนตรีรับเชิญเล่นได้นุ่มนวลเคลิบเคล้มเลยครับ Big Grin
18-10-2009, 16:49
korkai Offline
Member

เมื่อเสาร์ที่ผ่านมาได้มีโอกาสไปแจมกับ BRB ที่ร้าน Love
เล่นหลุดเยอะไปหน่อยครับ เป็นเพราะช่วงนี้ไม่ค่อยได้จับเบสเลยครับ
ไปเล่นฟุตบอลมาเป็นโกล ลูกบอลโดนมือซ้นมาหลายสัปดาห์แล้ว

ต้องขออภัย BRB พี่ป๋อ ป้าแดง น้องปิ๊งและร้าน Love คราวหน้า จะทำการบ้านไปก่อนครับ

พอเล่นเสร็จไปนั่งคุยกับน้าปู เห็นอดีตกาลของอาหารดังนี้ครับ

1. ปลากระพงทอดน้ำปลา เหลือแต่หัว
2. เอ็นหอยผัดฉ่า เห็นแต่กระชาย
3. อื่นๆไม่เห็นแล้ว สงสัยเด็กเก็บไปหมดแล้ว

อ้อ!! ราดหน้าอร่อยดีครับเพิ่งเคยกินครั้งแรกเหมือนกัน เส้นใหญ่เอาไปทอดก่อน
จะหอมกลิ่นกะทะ และใส่น้ำมันงาด้วย
19-10-2009, 07:15
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
ขอบคุณครับน้าเก๋
มือเบสประจำวง BRB
เชิญมาช่วยแจม และทำให้วงเราเล่นแน่นและสนุกขึ้นเยอะเลย
บางเพลงเราแกะมาใหม่ น้าเก๋จึงอาจไม่คุ้นเคย
แต่ว่างๆขอเชิญมาแจมอีกนะครับ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
19-10-2009, 07:23
วีรวิทย์ Offline
Member

Rolleyesอาหารก่อนเลย
ช้ามากๆๆ ใครก็ได้จัดระบบในครัวด่วน อร่อยเพียงใด ช้าขนาดนี้ อาจเสียลูกค้าได้ครับ
อาหารตระกูล อีสาน รสชาด ธรรมดามากไม่สมราคา
ข้อดีคือ อาหารอื่นๆ อร่อยครับ
ดนตรี
ช่วงดึกขาดความคึกคัก อยากได้ยินเสียง เพอคัสชั่น ให้ครึกครื้น ไม่ต้องเป็นถึงกลองชุด
อาหารก็ดีแล้ว เพลงก็พอได้ แต่อะไรละที่จะมาเติมเต็ม ว่างๆลองแว๊บไปดู
ช ช้าง ยกครกกันมั๊ย ...
ที่รายล้อมตรงนี้มีแต่เพื่อน
19-10-2009, 23:39

Forum Jump: