Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
นัดกัน...เจาะลึก ร้าน Love + นักดนตรีประจำร้านและรายการอาหารโปรด
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
นัดกัน...เจาะลึก ร้าน Love + นักดนตรีประจำร้านและรายการอาหารโปรด
อยากเชิญให้ชมชิม ที่บรรยากาศร้าน Love ครับ
ท่านที่ไปมาแล้วก็ขอคำวิจารณ์แบบ " ตรงไปตรงมา "
รวมทั้งข้อเสนอแนะ(หากมี)
วิจารณ์ได้ทั้งนักดนตรีที่เล่นประจำและรสชาติของอาหาร
(รูปภาพสวยๆจะตามมา..เร็วๆนี้)
ใกล้เทศกาลฤดูหนาว จะได้เตรียมต้อนรับลูกค้าได้อบอุ่นและประทับใจยิ่งขึ้นครับ
(เจ้าของร้านฝากโพสต์ครับ)
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
15-10-2009, 10:57
Website Find Like Post Reply
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
RE: นัดกัน...เจาะลึก ร้าน Love + นักดนตรีประจำร้านและรายการอาหารโปรด
เท่าที่ชิม ที่ร้าน Love ตอนเปิดใหม่ๆ
ขอวิจารณ์แบบ " ตรงไปตรงมา "
กับข้าว รสจัดจ้านดี แต่ผมไม่ชอบทานเค็ม เลยรู้สึกว่าจะออกเค็มไปนิด สำหรับอาหารพวก ยำ

บรรยากาศ นี่ ผ่านครับ จะติก็ว่าแค่ร้อน แต่หน้าหนาว คงจะพอดี

นักดนตรีที่เล่นประจำ ไม่เคยได้ไปชมครับ เลยวิพากษณ์ ไม่ได้ แต่เชื่อมือครับ

เทศกาลฤดูหนาว
บรรยากาศร้าน Love น่าจะเต็มไปด้วย บรรยากาศคลึกคลื้นรื่นเริง มองเห็นความน่าสนุก ได้จากภายนอกร้าน แสงสี อาจต้องถึงๆ หน่อย คนข้างนอกผ่านไปมา จะได้สะดุดตา มองดูคึกคัก ใช้โทนสีแดงกับน้ำเงิน สิครับ เทรนด์ปีนี้ มาแรง !!!
เริ่มจาก เจ้าของร้านมาแต่ง ซานตาครอส ก่อนดีไม๊

ลูกค้าน่าจะได้รับความอบอุ่นและประทับใจยิ่งขึ้นครับ
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
(This post was last modified: 15-10-2009, 12:21 by SARUN.)
15-10-2009, 11:34
Find Like Post Reply
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: นัดกัน...เจาะลึก ร้าน Love + นักดนตรีประจำร้านและรายการอาหารโปรด
เจ้าของร้าน...ฟังไว้
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
15-10-2009, 11:41
Website Find Like Post Reply
SARUN Offline
Very Imperfect People

Likes Given: 176
ดนตรีที่เล่นประจำ เข้าใจว่า คงเป็นเพลงโฟล์คซอง และ เพลง ร่วมสมัยแนวฟัง ง่ายๆ

ซึ่งในเวทีการแข่งขัน แบบ นี้ก็มีร้านคู่แข่ง ซึ่งต้องแย่งกลุ่มลูกค้าที่มีกำลังจ่ายในพวกวัยรุ่นวัยทำงานซึ่งมีจำนวนคงที่
เหมือนกับ เค๊กก้อนเดียว แต่แบ่งกันกินหลายคน

ร้าน Love น่าจะมองหา เค๊กอีกก้อนที่ยังไม่ค่อยมีใครจับจ้องมากนัก

กลุ่มพวกที่ชอบฟังเพลงเก่า ยุค 60' ไง
เช่น เอววิส คริฟ บีทเทิล ซู ทอมสั้น เป็นต้น
ส่วนใหญ่แม้จะเป็นกลุ่มลูกค้าวัย 50 ขึ้นไป และดูมีจำนวนน้อย
แต่ กลุ่มนี้มักจะมี มีรายได้สูง และ มีกำลังจ่าย เยอะพอสมควรทีเดียวนะครับ

Image and video hosting by TinyPic

BRB...ฟังไว้
*?*?,
?,,?*?*?
?*?,,?*?*?
?
?

@_@~??"If I leave here tomorrow" ...Sad ??~@_@
(This post was last modified: 15-10-2009, 11:53 by SARUN.)
15-10-2009, 11:52
ยอดเยี่ยม Offline
ลักเมา

Likes Given: 116
แบบไม่เกรงใจเลยนะ ตรงไปเลี้ยวซ้าย เข้าในในซอยสุขุมวิท 103
เอาเรื่องอาหารก่อน..ต้มจืด ก็จืดเกินไป ควรให้มีรสเค็มออกเปรี้ยวนิดๆ
ผัดเ็ผ็ด ก็เผ็ดเกินไป ควรให้เผ็ดน้อยๆออกหวานนิดหนึ่ง
ผมเป็นคนไม่ทานเผ็ดด้วย

ไปนั่งสองครั้งก็สั่งปลากับยำถั่วพูครับ ของโปรด อย่างอื่นไม่เคยสั่ง อิ..อิBig Grin
ยำถั่วพูนี่สุดยอด มีปลาบึก กุ้ง ไข่ ซี๊ดดดด..พูดแล้วน้ำลายไหลอีกล่ะ

ดนตรีควรเริ่มตั้งแต่ 1 ทุ่ม จนถึงเที่ยงคืนไปเลย
ผมไปรอตั้งแต่ 6 โมงครึ่งจนถึงเกือบสามทุ่ม..นั่งหง่าวเลย ไม่รู้ทำอะไร
เลยเรียกเด็กมานั่งเป็นเพื่อนคุยด้วยสองคน (เด็กขายพวงมาลัย)

พอดนตรีมาแล้วก็ตั้งสาย เซ็ทเครื่องนานมาก........
แนะนำว่าควรตั้งสายเซ็ทเครื่องมาจากบ้านเลยดีกว่า
เพลงควรเล่นหลากหลายทั้งไทย จีน ฝรั่ง ทั้งเ่ก่าและใหม่ เอาใจตลาดหลายกลุ่ม
แต่ที่ผ่านมาก็ทำได้ดีนะครับ

ควรมีรถรับส่งระหว่างร้าน Love และสถานีรถไฟฟ้าอ่อนนุช
ในกรณีที่ลูกค้าอยู่ไกล หรือไม่กล้าดื่มเมาแล้วขับรถกลับบ้าน

วิจารณ์แบบนี้ อย่าโกรธกันนะครับ Rolleyes
*** ตัวที่ใช่ ไซส์ที่ชอบ ***
15-10-2009, 12:33
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
รูปนั้น... บาดใจจริง ๆ

ทำกันได้นะเสธฯ ฮึ ๆ Tongue
15-10-2009, 13:05
yodLove Offline
Senior member

Likes Given: 0
(15-10-2009, 11:34)SARUN Wrote: เท่าที่ชิม ที่ร้าน Love ตอนเปิดใหม่ๆ
ขอวิจารณ์แบบ " ตรงไปตรงมา "
กับข้าว รสจัดจ้านดี แต่ผมไม่ชอบทานเค็ม เลยรู้สึกว่าจะออกเค็มไปนิด สำหรับอาหารพวก ยำ

บรรยากาศ นี่ ผ่านครับ จะติก็ว่าแค่ร้อน แต่หน้าหนาว คงจะพอดี

นักดนตรีที่เล่นประจำ ไม่เคยได้ไปชมครับ เลยวิพากษณ์ ไม่ได้ แต่เชื่อมือครับ

เทศกาลฤดูหนาว
บรรยากาศร้าน Love น่าจะเต็มไปด้วย บรรยากาศคลึกคลื้นรื่นเริง มองเห็นความน่าสนุก ได้จากภายนอกร้าน แสงสี อาจต้องถึงๆ หน่อย คนข้างนอกผ่านไปมา จะได้สะดุดตา มองดูคึกคัก ใช้โทนสีแดงกับน้ำเงิน สิครับ เทรนด์ปีนี้ มาแรง !!!
เริ่มจาก เจ้าของร้านมาแต่ง ซานตาครอส ก่อนดีไม๊

ลูกค้าน่าจะได้รับความอบอุ่นและประทับใจยิ่งขึ้นครับ

ดีครับน้าโดยเฉพาะมีน้องคนนั้นกอดคออยู่ข้างๆBig Grin
Everything must change
All thing must pass.
Big Grin
15-10-2009, 13:13
yoshimar Away
Member

Likes Given: 0
บรรยากาศดี อาหารอร่อยสุดยอด พ่อครัวเค้าหนังเหนียวครับ อาหารที่ชอบก้อแกงส้มชะอมทอด ชะอมเยอะๆราคาเป็นกันเอง ด้วย
Love can make you happy but often
times it hurts, but love is only special
when you give it to who its worth
15-10-2009, 14:13
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
แหมช่วยกันทำมาหากินกันจริงๆเลยร้านนี้...

เชื่อแล้วว่าร้านนี้เขาดีจริงๆ

เสียอย่างเดียวตั้งอยู่ไกลบ้านผมไปหน่อย...
15-10-2009, 16:32
lekleklek Offline
VIP rachada member

Likes Given: 50
อาหารอร่อยครับ ถูกจริตการกินผมมาก อีกอย่างเป็นแหล่งรายได้ อันน้อยนิดของผม ห้ามปิดครับ อิอิ...
15-10-2009, 16:43

Forum Jump: