Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 2 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
แย่แล้ว น้าๆ ช่วยแนะนำหน่อย
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: แย่แล้ว น้าๆ ช่วยแนะนำหน่อย
Les paul คอร้าว คอหักนี่เป็นเรื่องปกติครับโดยเฉพาะถ้าเอาไปเล่นเป็นอาชีพยิ่งมีโอกาสสูง แม้แต่วลาวางกีต้าร์ในแนวราบก็ควรวางคว่ำหน้าลงเพราะถ้าวางหงายแล้วบังเอิญใครเอามือไปท้าวที่คอมันก็หักแล้ว

ถ้าตอนนี้ยังเล่นใด้จะยังไม่ซ่อมก็ใด้ครับแต่ซักวันนึงก็ต้องซ่อมอยู่ดี ที่ผมบอกว่ายังไม่ต้องซ่อมก็เพราะเวลาถึงมือช่างเขาก็ต้องจับมันหักคอเพื่อติดกาวอยู่ดี รอยที่เห็นไม่ใช่ surface crack แน่นอนครับ

เรื่องซ่อมคอ Gibson นั้นช่างที่ไหนก็ซ่อมใด้ครับเพราะผมเห็นเขาโฆษณากันให้เกลื่อนในกีต้าร์ไทย ถ้าเป็นคอสีเข้มซ่อมแล้วไม่เห็นรอยด้วยซ้ำแต่ผมไม่ทราบว่าที่เชียงไหม่มีช่างที่คุณไว้ใจหรือเปล่า ถ้าไม่มีก็คงต้องส่งมากรุงเทพฯครับ

เรื่องซ่อมคอผมไม่กลัวแต่ผมกลังเรื่องที่เอากีต้าร์ไปทิ้งไว้กับช่างเป็นเดือนแล้วโดนเปลี่ยนอุปกรณ์มากกว่าครับ
07-10-2009, 10:21
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: แย่แล้ว น้าๆ ช่วยแนะนำหน่อย - by pood - 07-10-2009, 10:21

Forum Jump: