Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เสียบรูไหน อย่างไร ดีกว่ากัน
Author Message
poPPie Offline
APFC or NMFC

Likes Given: 23
RE: เสียบรูไหน อย่างไร ดีกว่ากัน
(22-08-2009, 23:04)pood Wrote: เมื่อสามปีที่แล้วผมเคยแกล้งเอาสายแจ็ค Planet Wave ที่ห่วยแตกมาให้น้าป้อปปี้เสียบ Martin HD-28V แล้วเอาสาย Monster Acoustic เสียบ Taylor Big Baby เข้าตู้ PA ที่ร้าน Venice คืนนั้นน้าป้อปปี้นั่งปรับปรีของ Martin อยู่ตั้งนานแต่เสียงออกแอมป์ก็ยังสู้เสียง Big Baby ไม่ใด้ ยังจำใด้ไหมครับ

โอ้โห ... ตั้ง 3 ปีแล้วยังจำได้ว่าแกล้งผม แสดงว่า ความจำยังสุดยอด ยังเป็นกูรูให้พวกผมไปอีกนานเลยครับ Smile

แต่...ยืนยันนะครับ Tongue เนื่องจากผมไม่ชินกับมิ๊กซ์ที่ร้าน พอ hd28v ตั้งหลักได้ในช่วงหลัง ที่ผมเล่นบรรเลงกับคุณลุง (ที่มีอายุหนะครับ) ที่เป่าแซกหรือทรัมเป็ด อะไรซักอย่างนี่หละ แหม๊.. Big เบบี๋ ยังไง ก็ยังเป็น บิ๊กเบบี๋หนะพี่ 555 Big Grin
26-08-2009, 00:48
Find Like Post Reply

Forum Jump: