Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ซี้อกีต้าร์จาก e bay
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: ซี้อกีต้าร์จาก e bay
พอเขียนตอบเสร็จผมก็ขอถามบ้างครับว่าถ้าจะซื้อ Takamine ใหม่ทำไมถึงไปซื้อที่อเมริกาล่ะครับ ถ้าเป็นมือสองนี่บางครั้งใน eBay ขายถูกมากแต่มือหนึ่งอย่างตัวที่อ้างถึงนี่ราคาไม่ถูกนะครับ คิดแล้วถูกกว่าซื้อที่นครหลวงไม่กี่สตางค์

ร้านที่ขาย Takamine มือหนึ่งถูกที่สุดในโลกคือ Tom Lee ครับแต่อาจไม่มีรุ่นให้เลือกมากนัก เดือนนี้เขากำลังมี Big Sale พอดีด้วย มีแฟนพันธุ์แท้ Takamine เพิ่งไปสอยรุ่น Bluegrass มาเมื่อสองเดือนก่อนคือน้า bearclaw ถ้ายังไงลอง PM ไปถามดูครับว่าเขามีรุ่นไหนในสต้อคบ้าง ตอนผมไปครั้งสุดท้ายเห็นมีรุ่น 45th Anniversary ที่ list price 5,500 USD ลดราคาอยู่เหลือไม่ถึงแสนบาท เสียงสุดยอดเลยครับ

http://cgi.ebay.com.my/Takamine-45th-Ann...0419186413

ถ้าไม่สะดวกบินไปซื้อเองก็ลองคุยกับน้ายอดเยี่ยมดูครับเพราะแกจะไปฮ่องกงประมาณวันที่ 20 เดือนนี้

ถ้าเป็นที่สิงค์โปร์ Davis Guitar มีสต้อค Takamine เยอะกว่า Tom Lee ครับ ลองอีเมล์ไปสอบถามราคาใด้เลยครับแต่แพงกว่า Tom Lee แน่นอนครับ

http://www.davisguitar.com/
02-07-2009, 10:29
Find Like Post Reply
somchaiwan Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
ผมอยากได้รุ่นที่นครหลวงไม่มีขายครับ
02-07-2009, 19:20
Noname Offline
Senior member

Likes Given: 1
ถ้ารุ่นไหนไม่มี ลองคุยกับนครหลวงดู เขาน่าจะสั่งให้ได้นะครับ ถึงรุ่นนี้จะไม่รับเข้าใหม่ ลองเช็คดูว่าค่าใช้จ่ายเท่าไหร่

ถ้าสั่งกีต้่าร์ญี่ปุ่นจากอเมริกา คำนวณค่าส่งตามlinkข้างบน บวกภาษีผมว่าสั่งกับนครหลวงอาจจะถูกกว่าหรือส่วนต่างไม่มากนะครับ
02-07-2009, 21:12
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
วันก่อนผมเจอรุ่นไกล้เคียงที่นครหลวงนะครับแต่จำไม่ใด้ว่าเป็นทรงอะไร ราคา 99,000 บาท

ถ้าต้องการรุ่นที่เมืองไทยไม่นำเข้าก็ต้อง Tom Lee ครับเพราะเขามีรุ่นแปลกๆหลายตัวเลย เรื่องที่จะให้นครหลวงสั่งให้นั้นผมไม่เคยถามเพราะคิดว่าถ้าเขายอมสั่งให้ผมก็คงสู้ราคาไม่ไหวแล้วจะถามไปทำไม

น้า bearclaw ถ้าเข้ามาอ่านช่วยแนะนำหน่อยครับว่าเจอรุ่นใหญ่ตัวไหนบ้างที่ Tom Lee เพราะไปเดือนนี้ก็คงยังแขวนอยู่ที่เดิมแหละ เรื่องฝากน้ายอดเยี่ยมซื้อนี่ผมทำมาหลายหนแล้วครับโดยออกค่าตั๋วเครื่องบินให้แกเป็นค่าหิ้ว
(This post was last modified: 02-07-2009, 21:37 by pood.)
02-07-2009, 21:35
somchaiwan Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
ใจผมคิดเหมือนพี่กฤษณ์เลยครับว่า ถึงเขาสั่งให้ ผมก็คงสู้ราคาไม่ไหว อีกอย่างนึงผมเคยซื้อกีต้าร์ takamine ที่นครหลวงไป (รุ่นใหญ่พอสมควร ผมว่า list price ไม่น่าจะต่ำกว่า 3,000$) แล้วผมได้แต่กีต้าร์อย่างเดียวเลย (ผมต่อรองอยู่นานจนเขายอมแถมเคสที่มี logo takamine ให้แต่ว่าเป็นเคสเก่ามีตำหนิ พร้อมกับส่วนลดอีก 90 บาท จากราคาเต็ม) ผมคิดว่ากีต้าร์ราคาประมาณนี้ มันน่าจะขายมาพร้อมกับ hard shell case แล้วก็ manual หรือว่า document ต่างๆ เหมือนกับที่ผมเห็นในรูปที่ขายใน e Bay (คนละตัวกับ link ของพี่กฤษณ์นะครับ) น้า bearclaw เจอ รุ่น tnv 460 sc ไม๊ครับ ถ้ามีรุ่นนี้ที่ Tom Lee ผมจะได้เตรียมค่าเครื่องบินให้น้ายอดเยี่ยมไว้
02-07-2009, 23:35

Forum Jump: