Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 3 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีต้าร์ประเภท "ว้าย! แพ๊งแพง ถ้าพี่ซื้อ เราเลิกกัน"
Author Message
Maew Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: กีต้าร์ประเภท "ว้าย! แพ๊งแพง ถ้าพี่ซื้อ เราเลิกกัน"
อยากฟังด้วยครับ เรื่องที่น้าSARUN ถามถึง
" Remember happiness doesn't depend upon who you are or what you have; it depends solely on what you think. "
- Dale Carnegie
26-06-2009, 14:21
Find Like Post Reply
oatty Offline
Member

RE: กีต้าร์ประเภท "ว้าย! แพ๊งแพง ถ้าพี่ซื้อ เราเลิกกัน"
เค้ามาบอกว่า ติดตามกระทู้ น้า microtone อยู่ึีครับ และน้า nap ด้วย
อยากฟังเรื่องประสบการณ์สนุกๆอ่ะครับ
26-06-2009, 15:21
napman Offline
VIP member

Likes Given: 91
SARUN
อยากฟังเรื่องเล่า...ชีวิตการผจญภัย ของ "วงดนตรีไทยในต่างแดน."
เหมือนอย่างเช่น วงดิอิมพอสสิเบิ้ล ไป ตะลุย ฮาวายมาแล้ว!!!

ว่ามีชีวิต สะดวกสบายมากน้อยเพียงไร วิธีการทำงานหรือการเลือกเพลง เป็นอย่างไร ดิ้นรนเอาตัวรอดมาได้อย่างไร เป็นต้น...
[/quote Wrote:
Hi Micro,
Get it goin', bro!
I'd love to hear it tooBig Grin
[quote='Microtone'
แปลกใจจริง..ความคิดเห็นของคุณเหมือนกับที่ผมคิดทุกจุดเลย อย่างลูกฝาแฝด ชอบทุกประโยคที่คุณเขียนมา, ผมก็นั่งยิ้มชอบใจอยู่นี่่แหละ โดยเฉพาะอย่างยิ่งตอนที่คุณว่า "แล้วเอามาชุบชีวิตใหม่" ก็เห็นภาพเลยครับ ( short but descriptive) ! ขอบคุณครับที่พูดกันอย่างตรงไปตรงมาและ constructive (= หนักแน่น?) ด้วย

ขอบคุณครับ.

Me too, Pood's words are so solid and right to the point, no beating around the bush.Cool
[A friendship needs a little mulch of contacts every so often-just to save it from drying out completely.

I always have great pleasure being alone by myself to play, If you're playing for any other reason, it won't last.
http://youtu.be/_tkGVGOKQ8c
(This post was last modified: 27-06-2009, 00:30 by napman.)
27-06-2009, 00:27
Website Find Like Post Reply
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
สืบเนื่องจากหัวข้อกระทู้นี้

กีต้าร์ประเภท "ว้าย! แพ๊งแพง ถ้าพี่ซื้อ เราเลิกกัน"

ผมว่ามันไม่สำคัญเลยที่เราสามคนจะมีมุมมองตรงกันอย่างกับฝาแฝด ที่สำคัญคือจะทำยังไงให้แฟนของเราสามคนมีมุมมองตรงกับพวกเราต่างหาก

ถ้าใครหาวิธีใด้ช่วยกรุณานำมาโพสต์ด้วยนะครับ ผมเชื่อว่าน้าๆหลายคนในบ้านนี้กำลังค้นหาคำตอบอยู่เหมือนกันแต่ห้ามตอบว่าให้เลิกกับแฟนนะ
27-06-2009, 10:36
yodchula Offline
-1833 Custom Shop-

Love me love my guitars !! ฮิๆๆๆ <--- ทฤษฎีนะจ๊ะ ปฎิบัตยังไม่ค่อยจะผ่าน ฮ่าๆๆๆ Tongue
[Image: myworkspace.jpg]
28-06-2009, 17:00
MayDay Offline
Birdie Hunter

น้า Microtone เล่าเรื่องได้สนุกและน่าติดตามมากครับRolleyes
ผมชอบอ่านจังWink
สไตล์การเขียนจะคล้ายๆน้า Pood ซึ่งจะให้ความรู้และประวัติศาสตร์แทรกกับประสบการณ์ของตัวเองมาเล่าให้น้องๆฟังได้อย่างเพลิดเพลินเช่นกันBig Grin
(27-06-2009, 10:36)pood Wrote: สืบเนื่องจากหัวข้อกระทู้นี้

ผมว่ามันไม่สำคัญเลยที่เราสามคนจะมีมุมมองตรงกันอย่างกับฝาแฝด ที่สำคัญคือจะทำยังไงให้แฟนของเราสามคนมีมุมมองตรงกับพวกเราต่างหาก

ถ้าใครหาวิธีใด้ช่วยกรุณานำมาโพสต์ด้วยนะครับ ผมเชื่อว่าน้าๆหลายคนในบ้านนี้กำลังค้นหาคำตอบอยู่เหมือนกันแต่ห้ามตอบว่าให้เลิกกับแฟนนะ

แหะ แหะ ผมใช้วิธีนี้ครับ Big Grin
ก่อนที่ผมจะซื้อกีตาร์แพงๆซักตัว ผมก็จะซื้อแหวนเพชรวงเล็กๆให้เธอก่อน พอซื้อแล้วเค้าก็จะลืม แล้วก็ไม่ว่าอะไรครับ อิ อิ TongueTongue
? One man's junk is the other man treasure ? Cool
(This post was last modified: 28-06-2009, 22:04 by MayDay.)
28-06-2009, 21:52
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
(28-06-2009, 21:52)MayDay Wrote: น้า Microtone เล่าเรื่องได้สนุกและน่าติดตามมากครับRolleyes
ผมชอบอ่านจังWink
สไตล์การเขียนจะคล้ายๆน้า Pood ซึ่งจะให้ความรู้และประวัติศาสตร์แทรกกับประสบการณ์ของตัวเองมาเล่าให้น้องๆฟังได้อย่างเพลิดเพลินเช่นกันBig Grin
(27-06-2009, 10:36)pood Wrote: สืบเนื่องจากหัวข้อกระทู้นี้

แหะ แหะ ผมใช้วิธีนี้ครับ Big Grin
ก่อนที่ผมจะซื้อกีตาร์แพงๆซักตัว ผมก็จะซื้อแหวนเพชรวงเล็กๆให้เธอก่อน พอซื้อแล้วเค้าก็จะลืม แล้วก็ไม่ว่าอะไรครับ อิ อิ TongueTongue

ระวังหนูบีจะซื้อเพชรเม็ดโตๆกลับบ้าน แล้วซื้อกีตาร์ถูกๆตัวเล็กๆมาฝากคุณหมอบ้างนะ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
28-06-2009, 22:31
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
ถ้าไม่มีวิธีอื่น ที่จะทำให้เธอเข้าใจในเรื่องนี้ได้ ผมก็ใช้วิธีโกหก(ว่าซื้อถูก)
และพก ลม(ปาก) คล้ายๆลำเลิก ทำนองว่าเหมือนที่คุณเธอชอบช๊อปปิ้งนั่นแหละ ชอบดู ชอบเดิน ชอบชม
ชอบซื้อของถูก ชอบซื้อเอามาเก็บ แต่ต่างกันที่ กีต้าร์มันไม่ตกยุค ถึงตกก็ขลังโว้ย!(คำแบบนี้ผมเถียงในใจครับ)
เสื่อมสภาพแค่นิดหน่อย เสื่อมราคาน้อยมาก เผลอๆ ราคาขึ้น(ผมเน้นเสียงแหลมปรี้ดเลยตรงนี้)
ให้ความสุขได้ทั้งสัมผัสและจินตนาการ ทั้งทางตรง ทางอ้อม ทั้งทางโลก ทางธรรม
ทั้งอะเมซอน.มิสซิสซิปปี,ไรน์,แยงซีเกียง,ยันเจ้าพระยา...บลา ๆ ๆ ๆ ๆ Tongue

เรียบร้อยครับ เธอเชื่อสนิท!!!

ทุกวันนี้ผมต้องแอบซุกเงิน(พิเศษ) แอบแบ่งเงินเดือน(ส่วนของตัวเอง)
แิอบเบิกงบลับ(แล้วกลับไปเติมให้ทันท่วงที) แอบโทรหาญาติๆ(แบบโิอนด่วน)

โอยยย...ซี้ดดดดด สนุกครับชีวิต...

(28-06-2009, 21:52)MayDay Wrote: แหะ แหะ ผมใช้วิธีนี้ครับ Big Grin

น้าหมอให้ผมวางแผนบ่อยๆ แถมใช้งานผมเยี่ยงทาส แหวนพลอยสักวงก็ไม่มี..
เอะอะ จะให้กุญแจมือ จะใช้แส้ ใจร้ายจริงๆ Sad
============ เพื่อความบันเทิง =============

(This post was last modified: 29-06-2009, 11:25 by Tai Labour.)
29-06-2009, 11:19
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
(29-06-2009, 11:19)Labour Wrote: ถ้าไม่มีวิธีอื่น ที่จะทำให้เธอเข้าใจในเรื่องนี้ได้ ผมก็ใช้วิธีโกหก(ว่าซื้อถูก)
และพก ลม(ปาก) คล้ายๆลำเลิก ทำนองว่าเหมือนที่คุณเธอชอบช๊อปปิ้งนั่นแหละ ชอบดู ชอบเดิน ชอบชม
ชอบซื้อของถูก ชอบซื้อเอามาเก็บ แต่ต่างกันที่ กีต้าร์มันไม่ตกยุค ถึงตกก็ขลังโว้ย!(คำแบบนี้ผมเถียงในใจครับ)
เสื่อมสภาพแค่นิดหน่อย เสื่อมราคาน้อยมาก เผลอๆ ราคาขึ้น(ผมเน้นเสียงแหลมปรี้ดเลยตรงนี้)
ให้ความสุขได้ทั้งสัมผัสและจินตนาการ ทั้งทางตรง ทางอ้อม ทั้งทางโลก ทางธรรม
ทั้งอะเมซอน.มิสซิสซิปปี,ไรน์,แยงซีเกียง,ยันเจ้าพระยา...บลา ๆ ๆ ๆ ๆ Tongue

เรียบร้อยครับ เธอเชื่อสนิท!!!

ทุกวันนี้ผมต้องแอบซุกเงิน(พิเศษ) แอบแบ่งเงินเดือน(ส่วนของตัวเอง)
แิอบเบิกงบลับ(แล้วกลับไปเติมให้ทันท่วงที) แอบโทรหาญาติๆ(แบบโิอนด่วน)

โอยยย...ซี้ดดดดด สนุกครับชีวิต...

(28-06-2009, 21:52)MayDay Wrote: แหะ แหะ ผมใช้วิธีนี้ครับ Big Grin

น้าหมอให้ผมวางแผนบ่อยๆ แถมใช้งานผมเยี่ยงทาส แหวนพลอยสักวงก็ไม่มี..
เอะอะ จะให้กุญแจมือ จะใช้แส้ ใจร้ายจริงๆ Sad

ทนๆเอาหน่อย จะได้สบายเมื่อปลายมือ
กีตาร์ดีอย่างไร เล่นชักแม่น้ำมาไม่รู้กี่สาย ยังขาดทะเลและมหาสมุทรอีกครับ..แต่เห็นด้วยนะ
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
29-06-2009, 11:32
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
เรื่องโกหกแฟนว่าซื้อถูกนี่ต้องระวังหน่อยนะครับ

เคยมีน้าคนหนึ่งซื้อกีต้าร์ราคาห้าหมื่นแต่บอกแฟนว่าซื้อมาห้าพัน มาวันนึงพอกลับถึงบ้านแฟนยื่นสตางค์ให้ห้าพันแล้วบอกว่ามีเพื่อนมาขอซื้อไปในราคาตั้งหนึ่งหมื่นหนูเลยรีบขายเลย พี่เอาตังค์ห้าพันนี่ไปซื้อตัวใหม่ก็แล้วกันส่วนกำไรหนูจะเอาไปช้อปปิงค์
29-06-2009, 14:58

Forum Jump: