Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ระหว่างเปลี่ยนไมค์ใหม่ กับ หา mic pre มาเพิ่ม
Author Message
boobyblue Offline
ใครไม่รู้?

Likes Given: 11
RE: ระหว่างเปลี่ยนไมค์ใหม่ กับ หา mic pre มาเพิ่ม
ลองไปที่new projectของsonar แล้วเลือกที่ stereo mertering ดูซิครับ
ผมว่าใช้ได้เลยครับ มันมีefใส่ไว้ให้4ตัวลองปรับดู หรือจะเพิ่มเติมอะไรก็ว่ากันไป
แล้วส่งออกมาลองเปิดฟังเปรียบเทียบกับที่ยังไม่ได้ทำดูจะเห็นมันเป็นคนละเพลงกันเลยครับ

ส่วนหากอยากให้เสียงกีต้าร์หนาขึ้นไม่รู้ได้ลองอัดพร้อมกันสองแทร็คแล้วหรือยัง
หากยังก็ลองดูครับผมว่ามันได้ผลน่าพอใจที่เดียว
แต่ยังลืมแพนซ้่ายขวาด้วยนะครับ แล้วจากนั้นก็ต้องค่อยๆปรับแต่งอีกนิดผมว่าน่าจะใช้ได้นะครับ
ลองดูครับ.......
ผมก็มือใหม่ครับและใช้sonarเหมือนกัน
แต่ที่ผมบอกมานั้นผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าชาวบ้านเขาทำกันมั้ย
แต่ผมทำ!!
และเห็นว่าไม่เลวเลย.......
05-06-2009, 16:55
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ระหว่างเปลี่ยนไมค์ใหม่ กับ หา mic pre มาเพิ่ม - by boobyblue - 05-06-2009, 16:55

Forum Jump: