Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ระหว่างเปลี่ยนไมค์ใหม่ กับ หา mic pre มาเพิ่ม
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: ระหว่างเปลี่ยนไมค์ใหม่ กับ หา mic pre มาเพิ่ม
ตอนที่ผมใช้ B-1 อยู่ผมใช้ปรีของ DBX ครับ (http://www.soundonsound.com/sos/1997_art...t1286.html) ที่ผมใช้ตัวนี้เพราะ B-1 มี noise ค่อนข้างเยอะถ้าใช้ปรีที่ไม่มี noise gate จะใด้ยินเสียงซ่าถ้าเปิดดังๆซึ่งเป็นจุดอ่อนของ condenser mic ในระดับราคานี้ทุกยี่ห้อครับ

ถ้าเปลี่ยนไปใช้ปรีหลอดเสียงน่าจะนุ่มขึ้นแต่เสียงซ่าไม่มีทางหายนะครับ ถ้าตอนนี้ไม่ใด้ยินก็ลองใด้ครับ เรื่องเนื้อเสียงนั้น B-1 ไม่เป็นรอง condenser mic ระดับราคาไม่เกินสองหมื่นบาทหรอกครับดังนั้นผมเกรงว่าถ้าเปลี่ยนไมค์ใหม่อาจจะไม่สมหวัง ยิ่งถ้าเปลี่ยนเป็น SM58 นี่รับรองว่าผิดหวังแน่นอน

ถ้ายังไงก็โทรฯมาหาผมใด้ครับเพราะเรื่องบริการหลังการขายนี่ผมไม่เป็นรองใครอยู่แล้ว จะให้ซื้อไมค์คืนก็รับ จะให้ขายปรีให้ในราคาขาดทุน 50% ก็ไม่มีปัญหา
02-06-2009, 10:43
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ระหว่างเปลี่ยนไมค์ใหม่ กับ หา mic pre มาเพิ่ม - by pood - 02-06-2009, 10:43

Forum Jump: