Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
จะshipกีต้าร์กลับไทยทางเรือ ขอคำแนะนำหน่อยครับ
Author Message
rasun Offline
Posting Freak

Likes Given: 6
RE: จะshipกีต้าร์กลับไทยทางเรือ ขอคำแนะนำหน่อยครับ
(25-05-2009, 13:37)pood Wrote: ส่วนที่เขาลงขายกีต้าร์กันใน eBay และคิดค่าส่งมาเมืองไทยแค่ร้อยกว่าเหรียญนั้นผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าเขาจะส่งมาทางไหนถ้าเราประมูลใด้ คงต้องสอบถามคนที่เพิ่งประมูลใด้เมื่อไม่นานมานี้อย่างคุณหมอ rasun ครับว่าเขาส่งกันทางไหนมันถึงใด้ถูกจัง

เป็น USPS ครับ ต้องไปรับของที่ไปรษณีย์ ยังไม่เคยมีปัญหาเรื่องของเสียหายครับ

ผมว่าดีกว่าส่งถึงบ้านแบบ Fedex หรือ UPS เพราะไม่รู้จะมาส่งวันไหน และจะต้องฝากเงินค่าภาษีไว้กับคนทำงานบ้านอีกหลายพัน-หมื่น และเท่าที่ผ่านมา Fedex หาบ้านผมไม่เจอ 2 รอบแล้ว ส่วน USP ต้องมาถามว่าจะให้เคลียร์ภาษีให้หรือไม่!..ต้องถามด้วยเหรอไม่เข้าใจ แพงก็แพง

ส่วนกีต้าร์จากประเทศอื่นที่ไม่ใช่ USA ยังไม่มีประสบการณ์ครับ
Just for fun!
14-08-2010, 21:05
Website Find Like Post Reply

Forum Jump: