Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กวรไปซื้อ กีตาร์ที่ Japan
Author Message
yod69 Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: กวรไปซื้อ กีตาร์ที่ Japan
(19-05-2009, 00:39)nit gt Wrote: ชอบ มาก ครับ.. รอชม อย่าง ใจ จด ใจ จ่อ ครับ..

เข้าทางน้า nit G sting เลย(ไปเองแน่ๆ)Big Grin
20-05-2009, 18:04
Find Like Post Reply
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
โอ้วว!! เยี่ยมจริงๆเลย Big Grin

[Image: 18954113.gif]
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

23-05-2009, 16:04
niroot krapkaew Offline
Member

Likes Given: 0
ต้องขอโทษ พี่ ๆ เพื่อน ๆๆ น้อง ๆๆ ที่ผมไม่ได้มาโม้ต่อครับ
Link ของโรงแรมที่แนะนำไปให้พักครับ
http://www.princehotels.co.jp
http://www.hoteljapan.com
AsiaRooms.com/Shinjuku_Kent_Hotel
ลองดูนะครับ บางครั้งเราสามารถ สั่งซื้อ กีตาร์ผ่านทาง web site ได้และให้มาส่งที่ โรงแรมที่เราพักครับ ค่าส่ง 3000 yen ครับ
อย่างที่กล่าวไว้คือ web ที่สามารถเช็ค กีตาร์ได้คือ wwwe.digimart.net ครับ
ผมขออนุญาติ เล่าเรื่องที่ไม่เกี่ยวกับ กีตาร์ นะครับ
ถ้าท่านได้ไปเที่ยวแถว เมืองใหญ่ในญี่ปุ่น ท่านจะรู้ว่า คำพูดที่ว่า ชิวิตใคร ชิวิตมัน หน่ะใช้ได้ดีใน เมืองแห่งเทคโนโลยี
ถ้าท่านขึ้นรถไฟ แล้วท่านพบคนแก่ แล้วท่านลุกให้เค้านั่งรับรองโดนด่ากระจายครับ คนแก่ผู้นั้นจะบอกท่านว่า ถ้าเค้าไปไหนมาไหนไม่ได้ ก็นอนอยู่บ้านแล้ว ไม่ออกมา ให้เห็นหรอก ต่างจากบ้านเรานะครับที่ลุกให้คนแก่ แล้วมักได้รับคำว่า ขอบใจ หรือ ขอบคุณให้ได้ฟังครับ
เมื่อ 5 ปีที่แล้วผมดื่มกับเพื่อนแล้ว เกิดคึก อยากไปต่อข้างนอก เลยลองดูว่าภาษาเราจะ โอเค พอไปวัดไปวากับเค้าได้หรือเปล่า เอ้า ลองดู เมื่อเดินออกมาจากที่พัก จากโรงแรม prince hotel ได้ซัก 300 เมตรมั้งจะมีผับอยู่ ผมได้ตัดสินใจเข้าไปเลยครับ โอแสงสีข้างใน สุด ๆๆๆ ครับ เปิดฉากด้วย พนักงานเสริฟ เดินมาถามว่ารับอะไรดีครับ ไอ้อ้วนเพื่อนผมก็ บอกว่า เบียหรุโอ๊ะ กุดาไซ (ขอเบียร์ด้วยครับ) เบียร์ กิริน นิ่มสุดๆๆ ครับ หันหน้ามาคุยกับเพื่อน ซักพัก หันกลับไปที่ เคาร์เตอร์บาร์ โอ้ พระเจ้า ไอ้เด็กเสริฟ มันถอดกางเกงหันตูด มาทางผมและ เพื่อน นะเวลานั้นมีความรู้สึกว่า มันทำอะไรของมันเนี่ย ชีวิตผมไม่เคยเจออะไรที่เลวร้ายมาก่อน มันยังมีหน้าบอกว่า ราคากันเอง 20,000 yen ( 7,200 บาท สำหรับค่าตัว ประตูหลังของมัน ) ขอโทษทุก ๆๆ ท่าน ด้วยนะครับ ที่อาจจะมองว่า เนื้อหา อาจจะไม่เข้ากับ web site สีขาว แห่งนี้ อย่างน้อยผมก็อยากเล่าประสบการณ์ เล็ก ๆๆ น้อย ให้ได้อ่านกันครับ หลังจากนั้นผมก็ด่ามันว่า บากะ ( บ้า ) มันก็ใส่กางเกงกลับเข้าไปเหมือนเดิม แต่ยังไม่จบครับ ซักพักมันตาม มาม่าซังมันออกมาครับ สุดยอดกระเทยควายบ้านเรา ยังสวยกว่าครับ มันเข้ามาอยู่ต่อหน้าผมและเพื่อน สิ่งที่มันทำคือ ดึงมือขวาเพื่อนผมไปแล้ว ดูดอย่างเมามัน ครับ แล้วบอกว่าถ้า .....ให้คิดราคาพิเศษ เอ้อมีอีกมากครับ แต่ไม่อยากเล่าต่อ คิดเงินสรุปแล้ว เบียร์ 3 ขวด 23000 yen ค่า โต๊ะนั่ง 10000 yen คนละ 5000 ครับ สรุปแล้ว 11,800 บาทครับ
ครับ พรุ่งนี้จะมาเขียนต่อ เรื่องอาหารสุดพิสดาร
1.ปลาหมึก
2.ปลาปั๊กเป้า
3.ซูชิ บนเรือนร่าง.....ครับ
ลองมาแล้วครับ
ปิดฉากด้วยภาพของวัยรุ่น japan ในวันอาทิตย์นะครับ เค้ามักจะมีกิจกรรมเล่นดนตรี และ เต้นกันครับ

Attached Files Image(s)

เล่นทุกวัน มันไม่เก่งให้รู้ไป
6 strings ,This is sound from heaven
(This post was last modified: 24-05-2009, 22:46 by niroot krapkaew.)
24-05-2009, 22:37

Forum Jump: