Thread Rating:
  • 2 Vote(s) - 3 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คุณเบื่อ Nimitguitar หรือเปล่าครับ
Author Message
Grid.. Offline
VIP member

Likes Given: 33
RE: คุณเบื่อ Nimitguitar หรือเปล่าครับ
(13-05-2009, 18:17)acousticboy Wrote:
(13-05-2009, 17:57)Bamee Wrote: 1. ใจแคบ ไม่เปิดรับความคิดเห็นอื่น ๆ บ้าง
2. เล่นพรรคเล่นพวก
3. องค์รักษ์พิทักษ์นายเยอะ
4. ปากหมา เพ้อเจ้อ
5. บ้าขนาดนี้ ลักกี้ยังไม่ยอมเป็นสปอน์เซอร์ ยี่ห้ออื่นอย่าหวัง

รู้จักกะน้าก้ามปูป่าวครับ.. Sad

ขอตอบทั้ง 5 ข้อหน่อยนะครับ..

1.คุณรู้ได้ยังไงครับว่าสมาชิกในนี้ใจแคบ.. เอาอะไรมาตัดสินครับ.. ตัวคุณเหรอครับ ??
แล้วตัวคุณเองใจกว้างขนาดไหน.. ลองสาทยายให้ฟังหน่อย..
สมาชิกในนี้บางคนเพิ่งรู้จักกันก็ใจดีขายกีต้าร์ให้ในราคาแสนจะถูก.. บางครั้งยังให้ผ่อนกันแบบ "สัญญปากเปล่า" ทั้งๆที่กีต้าร์บางตัวที่ซื้อขายกันราคาเรื่อนแสนก็มี..
หรือบางคน.. ใจดี หิ้วกีต้าร์แพงๆของตัวเองมาให้น้อง-เพื่อน-พี่ เล่นกันถึงที่(บางทียังให้ยืมกลับไปเล่น ทั้งๆที่ก็ไม่เคยรู้มาก่อนเลยว่า น้อง-เพื่อน-พี่ ที่ตัวเองให้กีต้าร์ยืมไปนั้นบ้านอยู่ที่ไหนด้วยซ้ำ)

2.ไม่มีหรอกครับ.. ถ้าคิดว่ามี เป็นใครล่ะที่คุณคิด..
ที่นี่อยู่กันแบบพี่น้อง พวกเรารักกันและดูแลด้วยความจริงใจกันครับ..
ถ้าคุณจริงใจ.. ก็ไม่ใช่เรื่องยากที่เราจะอยู่ร่วมสังคมเดียวกันครับ..

3.ในบ้านฟ้าไม่มีใครอยากเป็นนาย หรือ องค์รักษ์หรอกครับ.. สมาชิกทุกคนที่นี่มีความต่างด้วยกันทุกคน.. ทั้งเรื่อง ความคิด-ประสพการณ์-การศึกษา-ฐานะทางสังคม ฯลฯ
แตสิ่งหนึ่งที่พวกเรามีเหมือนกันคือ.. "พวกเรามีความจริงใจให้กันครับ"
แต่ถ้าจะให้ผมตอบด้วยความเห็นส่วนตัวของผม.. ไม่แปลกหรอกครับถ้าเราจะปกป้องคนที่เรารัก.. ทั้ง เพื่อน-พี่-น้อง จากสิ่งที่ไม่ดี..

4."เออ.. กูคนนึงล่ะที่ปากหมา.."

5.แสดงว่าคุณรู้จักพวกเราน้อยมากครับ.. ทั้งพี่ปรีชา หรือพี่เล็ก (luzifer) เป็นสมาชิกในเว็บเราครับ..
ถึงจะไม่เคยให้สปอนเซอร์ในเว็บเรา.. แต่ทุกครั้งที่พวกเรามีกิจกรรม.. "ลัคกี้มิวสิค" ให้การสนับสนุนเราเป็นรายแรกๆเลยครับ..

----------------------------------------------------------------

เย็นวันนี้รื้อเทปเก่ามานั่งฟัง พอได้ฟังเพลงนี้แล้ว.. เลยนึกได้ว่า..

อยากมอบเพลงนี้(ช่วงท้ายเพลง)ให้ "หน้าหมี" เอ้ย !! บ้าหมี จังครับ..

http://www.imeem.com/beiiz/music/Y5HreaiQ/sepia/

สุดท้ายนี้อยากถามว่า.. " bamee มึงเป็นใครวะ "
(ขอโทษทุกๆท่านในเว็บด้วยครับที่หนอนใช้คำไม่สุภาพ)
(This post was last modified: 14-05-2009, 05:23 by Grid...)
14-05-2009, 04:48
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: คุณเบื่อ Nimitguitar หรือเปล่าครับ - by acousticboy - 14-05-2009, 04:48
hidden - by Katayoot - 15-05-2009, 15:03

Forum Jump: